Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: Em kô còn gì để mất .liệu lần này em có bỏ được kô?

Em kô còn gì để mất .liệu lần này em có bỏ được kô?

biết đến MT cũng phải hơn 10 năm rồi nhưng thời gian trước em chỉ amater 1 tháng 5>7 lần. chính thức nghiện chỉ mới 2 năm trở lai đây. cũng như tâm lý tất cả ACE trên DD này khi đầy đủ ai cũng muốn bỏ rồi đến khi vật vã lại như có người dẫn đi kô làm chủ được mình nữa . mỗi sáng dậy lên cơn lại chẹp lưỡi tự nhủ với mình hĐã biết đến diễn đàn từ lâu hôm nay em mới đk được. Emôm nay sẽ chơi cái cuối cùng , rút kim ra là 1 cảm giác hối hận tràn về đau đớn nghĩ đến cảnh mẹ, vợ, con mình nhìn thấy cảnh này sẽ đau lòng thế nào? tự hứa với mình đây sẽ là cái cuối cùng mai sẽ kô đi nữa. em có kô biết bao nhiêu cái cuối cùng như vậy. Mẹ em mới phát hiện em nghiện cách đây khoảng nửa năm giấu vợ em mua thuốc cai cho em lần thứ nhất kô biết thuôc ji như B1 ngày đầu 4 viên, ngày 2 3 viên, ngày thư 4 1 viên cho đến hết tuần mỗi ngày 1 viên . em chi thấy người mệt mỏi hoàn toàn ko có triệu chứng ji khác. thuốc mẹ em gưi ngừoi mua tận trên Việt trì gói trong giấy báo kô có nhãn mác ji cả. cai rễ quá chưa được 1 tuần em lại chơi lại được gần 1 tháng thi lại bị phát hiện . lần này vẫn giấu vơ em mẹ em mua thuốc cắt cơn ỏ trung tâm uống vào em ngu ngơ mất mấy ngày thì vợ em nghi rồi cũng nói dối là em bị ốm . sau đó em uông naltrex được khoảng 2 tháng thì em tự dừng do em ở riêng nên mẹ em kô quan lý được việc uống thuốc.Dừng thuốc là em sử dụng MT lại .cãi nhau với vợ hàng ngày đi làm về kô ai cơm nước nửa tháng chả nói với nhau câu nào em lại lún sâu hơn. Mà h nghĩ lại thấy lý do đó cũng chỉ là bao biện. Rồi đến lần cai này thì cả gia đình nhà vợ em cũng biết mẹ vợ ko nhìn mặt em nữa bắt con phải ly dị 2 vợ chồng về nhà em cai xong được 1 tháng ngày nào em cũng uống rươu đến khi cãi nhau cả tháng chả nói chuyện câu nào em tức đuổi vợ về . Em nhắc đế vợ nhiều như vậy vì thực sự cả 2 chúng em đều vẫn còn rất nhiều tình cảm dành cho nhau. hiện giờ thực sự em rất chán nản với em mất vợ với con em cảm thấy mình sống kô còn ý nghĩa ji nữa.Tay trắng, mất việc, làm mất vợ con em hoàn toàn mất mục đích sống. hôm nay em đã cai được 2 tháng 17 ngày rồi mà sao có những lúc em gần như muốn buông xuôi.Em vẫn bị ám ảnh nhiều đêm em vẫn mơ thấy nó.khi tỉnh dậy may quá chỉ là giấc mơ. vào đây đọc thấy các anh em có người bỏ được vài năm rồi vẫn tái lại thấy con đường phía trước còn dài sao nản quá. ngày nào em cũng chỉ còn biết vùi đầu vào rượu dù biết kô tốt khi vẫn uống nal hàng ngày nhưng em chẳng biết làm ji nữa. Các anh đi trước chắc cũng kô ít người có hoàn cảnh như em xin các anh cho em vài lời khuyên để em có thể vượt qua thời gian này. Thưc sự em đang rất khủng hoảng. càng ngày em thấy mình càng trầm cảm nặng hơn

Thắc mắc 1 điều, uống Nal cai luon cả rượu, mà bác dùng cả 2, thì e ko biết công dụng nó thế nào?
    Còn về vấn đề cai tái rồi tái cai thì a e mình hiều rõ, chắc là do bản thân a e mình chưa thông thôi.
    Bạn đựoc 2 tháng rồi, cố gắng đi bạn.

10 năm, chắc bạn cũng đã đốt hết 1 con Corrola Artis 2.0 rồi ẫy nhờ, tiếc của quá đi mất. Trước khi bạn cai, chăn trở điều gì thì làm nốt đi, ăn uống no nê đi và tâm niệm rằng khi cai làm sao phải thật buồn, thật tuyệt vọng thì lấy đó làm niềm vui mà bước tiếp, từng bước 1 nhỏ thôi. Đừng nghĩ đến những điều tiêu cực, hãy làm cho vợ bạn tin bạn. Tôi cũng như bạn thôi, có điều tôi cũng đã tìm đc mục đích sống ngoài MT. Đừng dấn thêm nữa, mất mát càng nhiều. Uống Nal vào mà uống riệu thì bạn uống bao nhiêu cho say, 2 lít hay 2.5 lít Chúc bạn và gia đình sớm tìm lại hạnh phúc!

En xin cảm ơn 2 anh đã chia sẻ cùng em giúp em có thêm chút nghị lực.altis thì em chưa có mà ngày trước có con kia morning ( để chạy taxi) em cũng cho đi mây về gió mất rồi. em vẫn đang cố gắng từng ngày dù nhiều lúc thực sự suy sụp. vợ em thì vẫn muốn em có thể làm lại, mà do sức ép bên gia đình quá lớn anh ạ . còn về việc vừa uống nal vừa uống rượu thì trươc đây 2 chai vokka nhỏ em chưa thấm ji h có 1/2 chai em đã khó nuốt rùi ,uống cố là em nôn ra hết mà hoàn toàn ko say. nôn rồi em lại uống tiếp nhắm mắt nhắm mũi uống cho quên cho rễ ngủ. được cái bố me em cũng tâm lý nhin thấy em công việc ,vợ con mất hết biết em chán nên cũng kô hạn chế em rượu bia ( cứ uống hết mẹ lại mua )

En xin cảm ơn 2 anh đã chia sẻ cùng em giúp em có thêm chút nghị lực.altis thì em chưa có mà ngày trước có con kia morning ( để chạy taxi) em cũng cho đi mây về gió mất rồi. em vẫn đang cố gắng từng ngày dù nhiều lúc thực sự suy sụp. vợ em thì vẫn muốn em có thể làm lại, mà do sức ép bên gia đình quá lớn anh ạ . còn về việc vừa uống nal vừa uống rượu thì trươc đây 2 chai vokka nhỏ em chưa thấm ji h có 1/2 chai em đã khó nuốt rùi ,uống cố là em nôn ra hết mà hoàn toàn ko say. nôn rồi em lại uống tiếp nhắm mắt nhắm mũi uống cho quên cho rễ ngủ. được cái bố me em cũng tâm lý nhin thấy em công việc ,vợ con mất hết biết em chán nên cũng kô hạn chế em rượu bia ( cứ uống hết mẹ lại mua )

Quote Originally Posted by bonnguyen09 View Post
    MT là vậy mà bạn, có MT thì mất hết, vì vậy hãy vì MT mà lấy lại nhưng thứ đã mất đi bạn, giờ bạn có nói gì thì cũng chẳng lấy lại nhưng thứ đã mất đâu, hãy đứng dậy, hãy là một người bình thường đi rồi tự khắc mọi thứ sẽ trở về với bạn. Mình cũng như bạn thôi, mình mới cắt cơn được hơn 2 tháng, giờ vẫn thèm lắm nhưng trong suy nghĩ của mình tích cực hơn rất nhiều nên giờ thấy cuộc sống có ý nghĩa lắm, không như khi còn phê pha, mặc dù vẫn thèm nhưng giờ thấy sao mà sung sướng quá bởi mình được sống một cuộc sống thật chứ không phải sống ảo nữa bạn ạ, giờ bạn hãy nghĩ đến con bạn mà vượt qua, đó là độg lực của bạn đó, chúc bạn nhanh chóng lấy lại tinh thần để từ bỏ mãi mãi được MT

bạn bỏ được 2 tháng 17 ngày là quá ngon rồi , làm gì thì làm nhưng tuyệt đối ko dùng lại lần nào nữa nhé.

chuyện buồn thì ai chả có , người bìnth thường nào chả có , chẳng riêng gì người nghiện , cái khác là người thường họ buồn thì họ ko dùng MT còn người nghiện thì buồn lại nghĩ đến MT.

bạn đừng uống rượu , mà tập thể thao đi , phấn đâu tập thể thao cho khỏe và đẹp trai , chính nhờ thể thao mà mình đã từng bỏ được 3 năm đấy.

các vấn đề của bạn đều do MT ra cả giờ cố gắng bỏ MT rồi mọi sự lại quay về thôi . tưởng tượng bạn bỏ được 1 năm , sức khỏe , tinh thần hội phục , bạn sống tốt sống vui vẻ thì tự khắc vợ bạn quay về , mà ko quay về thì lấy vợ khác lo gì.

cái cũ đi thì cái mới đến , mà cái mới lúc nào cũng tốt hơn cái cũ , quan trọng là bạn khỏe mạnh

cảm ơn các anh đã khích lệ em. trên đó là những điều em chẳng nói được với ai bên ngoài . viết lên đây được mọi người chia sẻ động viên em cũng nguôi đi được phần nào. thỉnh thoảng thăm con nhìn nó mà thương rớt nược mắt con em mơi 4 tuổi.em sẽ cố gắng bỏ để sau này con đi học ko phải cúi mặt xấu hổ với bạn bè.

Anh em chúng ta đều hiểu hệ lụy của matuy nó ảnh hưởng tới chúng ta ntn,tài sản hạnh phúc gia đình cứ dần bỏ chúng ta đi,ta có thể cứu vãn được nếu như chúng ta quyết tâm làm lại,biết là rất khó nhưng không có gì là ko thể ,vì bản thân và gđ cố gắng các bạn nhé
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

vậy là ngày hôm nay em được 3 tháng rồi. ko con nghĩ đến nó nhiều lắm mà vẫn chưa tìm lại được niềm vui trong cuộc sống. vẫn sống chuỗi ngày buồn bã, cô đơn,ko biết làm ji. tự nhủ mọi thứ rồi cũng sẽ qua...

Page 1 of 2 12 LastLast