Quote Originally Posted by bonnguyen09 View Post
báo cáo anh em sau 1 thời gian trở lại em đã lơi hại hơn xưa. đến hôm nay em đã cai được gần 1 năm rôi ạ. cũng dần lấy lại được niềm tin cua mọi người và gia đình. em không còn nghĩ đến nó nghiều nữa . biết rằng chặng đườ́ng phía trước còn dài và nhiều chông gai nhưng đến thời điểm này em có niềm tin để đi tiếp ạ . sắp năm mới rồi chúc gia đình mình sang năm mới đạt được nhiều thành công trong mọi măt. Ai còn qua lại với cô 3 thì chỉ nốt năm nay thôi nhé . Em bắt đầu cai từ rằm tháng chạp năm ngoái hì <- chỉ là 1 cái mốc để nhớ thoai . mong mọi người cung cố gắng
Mình thì nghĩ thế này, cai cát cơn cũng rất khó chu ko phải de,nhung nó lại dien ra ngắn ngày, lúc cắt xong giữ de ko choi thì nhẹ nhàng hơn nhưng lại trải dài nhiều tháng, năm. Nó cứ găm nhấm chút một làm ta nan lòng theo thời gian, nói thật, y chi cũng quan trong nhug ko mang yếu tố quyết định, mà quan trọng là mình phải nhẫn nại, chịu đựng, và suy nghĩ người lớn hơn chut,dừng bốc đồng mất tự chủ, chịu khó vượt từng ngày như xếp gạch vay,từng viên, từng viên một. Rồi sẽ có vốn thì nhe nhàng dan dan(đang nói yếu tố của ca nhân) rồi cộng với ho tro cua moi ng là ok