Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 16 of 16

Thread: Em kô còn gì để mất .liệu lần này em có bỏ được kô?

Hạn chế bia rượu, hạn chế thức đêm và đi lại với bạn nghiện cũ, chắc sẽ vượt qua được thôi. Mình hiểu tâm lý của bạn cái giai đoạn 2 3 tháng đầu tiên này. Nhiều lúc hay nghĩ quẩn bỏ mẹ. Cố gắng mà tự chủ, đừng có bia rượu, mà khi đã uống thì uống cho bệt luôn đi chứ đừng có uống kiểu lửng lơ là lại đi tìm đấy. Mình được 4 năm rồi, cố gắng lên bạn nhé

báo cáo anh em sau 1 thời gian trở lại em đã lơi hại hơn xưa. đến hôm nay em đã cai được gần 1 năm rôi ạ. cũng dần lấy lại được niềm tin cua mọi người và gia đình. em không còn nghĩ đến nó nghiều nữa . biết rằng chặng đườ́ng phía trước còn dài và nhiều chông gai nhưng đến thời điểm này em có niềm tin để đi tiếp ạ . sắp năm mới rồi chúc gia đình mình sang năm mới đạt được nhiều thành công trong mọi măt. Ai còn qua lại với cô 3 thì chỉ nốt năm nay thôi nhé . Em bắt đầu cai từ rằm tháng chạp năm ngoái hì <- chỉ là 1 cái mốc để nhớ thoai . mong mọi người cung cố gắng

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Quote Originally Posted by bonnguyen09 View Post
    báo cáo anh em sau 1 thời gian trở lại em đã lơi hại hơn xưa. đến hôm nay em đã cai được gần 1 năm rôi ạ. cũng dần lấy lại được niềm tin cua mọi người và gia đình. em không còn nghĩ đến nó nghiều nữa . biết rằng chặng đườ́ng phía trước còn dài và nhiều chông gai nhưng đến thời điểm này em có niềm tin để đi tiếp ạ . sắp năm mới rồi chúc gia đình mình sang năm mới đạt được nhiều thành công trong mọi măt. Ai còn qua lại với cô 3 thì chỉ nốt năm nay thôi nhé . Em bắt đầu cai từ rằm tháng chạp năm ngoái hì <- chỉ là 1 cái mốc để nhớ thoai . mong mọi người cung cố gắng
    Chúc mừng bạn, 1 năm chưa phải là nhiều, nhưng cũng ko phải là thời gian ngắn. Hãy cố gắng hơn nữa để dứt hẳn con MA trong người bạn nhé.

Chúc mừng giáng sinh, chúc mừng bạn, chúc mừng mọi thành viên.

Mình thì nghĩ thế này, cai cát cơn cũng rất khó chu ko phải de,nhung nó lại dien ra ngắn ngày, lúc cắt xong giữ de ko choi thì nhẹ nhàng hơn nhưng lại trải dài nhiều tháng, năm. Nó cứ găm nhấm chút một làm ta nan lòng theo thời gian, nói thật, y chi cũng quan trong nhug ko mang yếu tố quyết định, mà quan trọng là mình phải nhẫn nại, chịu đựng, và suy nghĩ người lớn hơn chut,dừng bốc đồng mất tự chủ, chịu khó vượt từng ngày như xếp gạch vay,từng viên, từng viên một. Rồi sẽ có vốn thì nhe nhàng dan dan(đang nói yếu tố của ca nhân) rồi cộng với ho tro cua moi ng là ok

vậy là ngày hôm nay em được 3 tháng rồi. ko con nghĩ đến nó nhiều lắm mà vẫn chưa tìm lại được niềm vui trong cuộc sống. vẫn sống chuỗi ngày buồn bã, cô đơn,ko biết làm ji. tự nhủ mọi thứ rồi cũng sẽ qua...
    bài viết này lâu quá rùi, ko biết bạn còn xem ko. Cái cảm giác cô đơn, buồn tủi, trầm cảm xuất hiện chứng tỏ bạn đã thật sự ngừng mt. đó là trạng thái tâm lý của người bình thường nhưng do ae mình sử dụng mt nên đánh mất cảm xúc đó mà ko biết thôi. nếu tới giờ mà bạn vẫn chưa té lại thì việc lúc này bạn cần là tự thưởng cho mình bằng một chuyến du lịch với vợ con hay gia đình để bắt đầu cảm nhận lại những nhịp điệu của cuộc sống quanh ta và để cơ thể tự điều chình và hòa nhập. sau đó thì tạo cho mình một mục đích sống mới và làm theo cứ thế dần dà bạn sẽ lại là chính mình mà thôi.chúc bạn thật nhiều ý chí quyết tâm để vững bước. thân!

Page 2 of 2 FirstFirst 12