Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 19 of 19

Thread: Điều quan trọng để từ bỏ ma túy lâu dài

Quote Originally Posted by Haitung74 View Post
    Ko ai quan tâm đến công việc nhỉ,ko ai thích bận rộn nhỉ,ko ai thích từ bỏ ma túy nhỉ.
    Trong tất cả mọi sự thành công,người ta đều tìm thấy bóng dáng của LAO ĐỘNG
    Tôi thật! Bất cứ ai trong mỗi ae ở cái 4 rum này đều chả bao phen bầm dập, tan nát về matúy. Ai chả bao phen luẩn quẩn trong cái vòng: đi làm-nghiện-dấu diếm cai-bị phát hiện-bị cho nghỉ việc-cai-lại xin việc. Nên những lời Haitung nói là quá thừa & đáng buồn nhất vì tôi không hiểu Haitung ở cái thể loại gì? thành phần nào? Mà lên giọng nói kiểu hơn phân, kiểu kẻ cả bề trên, nói như xoa đầu trẻ. Nghe tởm lắm, buồn nôn nữa...ọe..ọe

có người nói với tôi,cai được matuy khó hơn hái sao trên trời ,các bạn thấy thế nào?với cá nhân tôi thì câu nói này vận vào mình,bản lĩnh ư? Trước cám dỗ của matuy bản lĩnh là số không,hôm nay nghỉ được ngày mai chẳng biết thế nào,cai được 10 năm năm thứ 12 chẳng biết ra sao.Tại sao người sáng lập ra rum này lại đặt tên là niềm tin,vì trong rum có đây đủ kiến thức kinh nghiệm. tác hại để giúp mọi ngươì thoát khỏi cám dỗ matuy ,mỗi thành viên khi nói ,viết về vấn đề gì đó đều nhìn nhận theo hướng tích cực để người đọc có thêm niềm tin,nhưng nhiều khi tôi thấy những lời lẽ cao siêu mà người thiếu bản lĩnh như tôi không thể với tới được ví dụ,trong tất cả mọi sự thành công người ta đều tìm thấy bóng dáng của lao động ,vì mình ko hiểu áp dụng câu nói trên vào sự nghiệp cai nghiện thế nào,mong bạn giải thích ,và nưa là,câu nói trên là của bạn nghĩ ra hay copy ở đâu ,nếu copy phải có tên tác giả,còn với tôi thì bao năm vật lộn để thoát khỏi cám dỗ và sự đam mê matuy,có lẽ để tìm ra câu nói hợp lý với tôi nhất vào thời điểm này là...đam mê của ma túy ko tự sinh ra vì thế chẳng bao giờ có thể mất đi mà nó chỉ chuyển từ đam mê này sang đam mê khác,câu nói này ko phải đề tên tác giả ,vì nó được đúc kết trong những năm tháng đam mê tệ nạn
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    có người nói với tôi,cai được matuy khó hơn hái sao trên trời ,các bạn thấy thế nào?
    Khó nhưng vẫn làm được.ko phải là không làm được

Quote Originally Posted by cand View Post
    Khó nhưng vẫn làm được.ko phải là không làm được
    có làm được .m.vì ko có việc gì khó,nhưng sợ ko bền
    Chú ý

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Tôi thật! Bất cứ ai trong mỗi ae ở cái 4 rum này đều chả bao phen bầm dập, tan nát về matúy. Ai chả bao phen luẩn quẩn trong cái vòng: đi làm-nghiện-dấu diếm cai-bị phát hiện-bị cho nghỉ việc-cai-lại xin việc. Nên những lời Haitung nói là quá thừa & đáng buồn nhất vì tôi không hiểu Haitung ở cái thể loại gì? thành phần nào? Mà lên giọng nói kiểu hơn phân, kiểu kẻ cả bề trên, nói như xoa đầu trẻ. Nghe tởm lắm, buồn nôn nữa...ọe..ọe
    tôi cứ lao động là có xiền có xiền là té
    Chú ý

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    tôi cứ lao động là có xiền có xiền là té
    Ông gọi lại cho tôi với
    Ninh ơi tôi gọi ông cả 2 số đều không đc

theo tôi muốn bền thi mình phải ko gặp lại bạn nghiện,tim bạn khác chơi chẳng hạn .chứ mình ở nơi minh đang sống va giao lưu với chiến hữu la coi nhu xong.Tôi có ông anh.đi cai 3 khóa về di làm la tái lại .trời xiu dất khiến sao bữa ong di mua hàng bị té gãy chân.Vô hoàn cảnh ép buộc di không dc ,thế la ông bỏ luon tới giờ ( khoảng 3-4 năm).Thành tích của ông về Ken thuộc loai Cụ ,thời gian ong chơi và đi cai chac khoảng 20 năm .tôi có gé ông và hỏi kinh nghiệm sao bỏ dược lâu vậy.Ông nói a giờ ở nhà bán tạp hóa ,lâu lâu có mấy thằng bạn vô mua đồ găp là anh trốn liền không dám nói chuyện với nó.vì khi nói chuyện với nó mình sẽ nhớ lại tinh nghĩa ,roi này nọ có ngày sẽ ko cầm lòng được rồi chơi lai ngay.Khi găp mấy thằng đó mà ngay lúc minh xĩn là teo.Bởi vậy minh nên hạn chế nhậu.Vì khi nhậu đầu ốc mình cứ lâng lâng ko suy nghĩ gi hết sẽ rất khó kiểm soát.

Ông gọi lại cho tôi với
    Ninh ơi tôi gọi ông cả 2 số đều không đc

NguyenVNN's Avatar

kakaka, 1 tối say xỉn là đốt củi 3 - 5 - 10 năm luôn, bản thân em là 3 năm chỉ 1 tối nhậu xong tự chạy đi kiếm luôn ! té tới giờ cứ ra zô ra zô riết nản wa' híc !

Page 2 of 2 FirstFirst 12