Results 1 to 8 of 8

Thread: xin các bác chỉ dùm em về vấn đề thuốc teppin

xin các bác chỉ dùm em về vấn đề thuốc teppin

không biết ace sao rồi? em hôm nay cũng đc hơn 20 ngày rồi sức khỏe bình thường các a ah .nhưng hơn 20 ngày qua ngày nào em cũng nã 15-20 viên teppin màu trắng loại thuốc viên đóng ở trong hộp 5k/20v .không biết là em đã nghiện teppin chưa,mỗi lần hết thuốc teppin là em lại thấy người hơi mệt và buồn chán + hơi rức chân vì thế em lại nghĩ đến teppin vì khi uống teppin vào các trạng thái mệt mỏi.....buồn chán thấy không còn nữa khi uống vào ngồi xem phim trên mạng 1 lát là mắt cứ gà gà buồn ngủ giống như kiểu phê thuốc các bác ah.vì cố gắng cai từ giờ đến tết sang năm bà già vay tiền sang nước ngoài làm nên cũng cố gắng khắc phục để không mất lòng tin bà già em nữa và mình có tia hy vọng để làm lại cuộc đời nên em cũng đang cố gắng lắm không biết có nên cơm cháo gì không nữa.mong các bác ai biết chia sẻ cho em ít kinh ngiem.Thân,chúc tất cả các ace đã và đang cai cố gắng và nỗ lực hết mình để giành lấy lại phần con của mình các bác nhé.
    Cuộc Sống Có Thể Đẩy Ngã Bạn , Nhưng Đứng Dậy Đi Tiếp ,Hay Đứng Lại,Lại Là Quyền Của Bạn!

do tâm lí thôi,chứ thuốc tepincodein ý nó có 1 tý chất thì nghiện làm sao dc.^^
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

Sai lầm ! Dùng Codein lâu ngày (hơn 7 ngày) là có thể gây lệ thuộc rồi bạn à
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Quote Originally Posted by Song Khoa View Post
    Sai lầm ! Dùng Codein lâu ngày (hơn 7 ngày) là có thể gây lệ thuộc rồi bạn à
    cám ơn bác SongKhoa đã chia sẻ kinh ngiem,vậy thuốc teppin này dùng hơn 7 ngày là gây lệ thuộc như vậy sao vẫn còn bán tràn lan và dễ mua vậy hả bac.em đọc trên d đ có anh uống teppin 2 năm mà.
    Cuộc Sống Có Thể Đẩy Ngã Bạn , Nhưng Đứng Dậy Đi Tiếp ,Hay Đứng Lại,Lại Là Quyền Của Bạn!

Quote Originally Posted by MrBem View Post
    do tâm lí thôi,chứ thuốc tepincodein ý nó có 1 tý chất thì nghiện làm sao dc.^^
    không biết bác thế nào chứ,em thường toàn cai bo nhưng đợt này thấy tâm lý không được vững vàng cho lắm .khi nên d đ nói teppin cai cũng hiệu quả,tránh toát mồ hôi lạnh....cả khạc nữa nên em cũng thử cai = teppin thấy hiệu quả rõ rệt các triệu trứng cai giảm rất nhiều em còn ngủ đc.vì vậy em mua uống từ lúc cai đến bây giờ là hơn 20 ngày rồi .khi cai bo thì thấy tâm lý lúc nào cũng buồn ,chán..thèm nhớ ma túy vẫn còn.nhưng khi cai = teppin em thấy tâm lý bình thường không còn thèm ma túy nữa.đó là hiệu quả rất lớn đó bác ah.em chỉ sợ mình lệ thuộc vào thuốc thôi.

Đúng là dùng Terpin có giảm được triệu chứng cai. Mình đã thử và ghi nhận điều này. Nhưng khoảng 4 ngày thì cố gắng không uống nữa để tránh lệ thuộc vào thuốc. 4 Ngày là anh em mình tự chịu đựng ngon lành rồi, cần gì thuốc nữa nhỉ???
    YÊU CÚN NHẤT TRÊN ĐỜI

Quote Originally Posted by kyniem_boquen2016 View Post
    không biết bác thế nào chứ,em thường toàn cai bo nhưng đợt này thấy tâm lý không được vững vàng cho lắm .khi nên d đ nói teppin cai cũng hiệu quả,tránh toát mồ hôi lạnh....cả khạc nữa nên em cũng thử cai = teppin thấy hiệu quả rõ rệt các triệu trứng cai giảm rất nhiều em còn ngủ đc.vì vậy em mua uống từ lúc cai đến bây giờ là hơn 20 ngày rồi .khi cai bo thì thấy tâm lý lúc nào cũng buồn ,chán..thèm nhớ ma túy vẫn còn.nhưng khi cai = teppin em thấy tâm lý bình thường không còn thèm ma túy nữa.đó là hiệu quả rất lớn đó bác ah.em chỉ sợ mình lệ thuộc vào thuốc thôi.
    2o ngay r, ngung têrin di , kh met ji dau, do tam ly th. Thnh nien ma chiu đựng ti, đừng để lấm vao terpin kh tot du, coi chung tranh vo du gap vo dừa day

Tecpin khi uống đều được chỉ định của bác sỹ,dù hàm lượng codein rất nhỏ nhưng sử dụng thời gian dài sẽ gây lệ thuộc,riêng uống tecpin gây buồn ngủ của thuốc đã khiến bạn lệ thuộc rồi,chưa nói đến các tác dụng khác.bạn nên giảm dần nhé
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .