Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: Ai biết xin chỉ dùm em

Ai biết xin chỉ dùm em

từ năm 2012-2013 em cai khoảng trên dưới 10 lần rồi mỗi lần cai là em nghỉ đc ít nhất là 1 tháng nhiều nhất là 2 tháng xong lại không kiềm chế đc bản thân và nhảy dủ lần nào cao nhất là 1 tuần còn lần nào ít thì cũng 3 ngày mặc dù không cảm thấy mệt mỏi nhiều lắm nhưng những lần như thế ý chí và quyết tâm càng giảm dần,tháng 10 này em đã nghỉ đc hơn 1 tháng và nhảy dù 3 lần mỗi lần 200k là vào ngày 22-11 và em nghỉ đến bây giờ la hơn 2 tuần rồi mà không biết tại sao người lúc nào cũng cảm thấy mệt,và chân hơi nhức nhối đặc biệt là khi ngủ thì nó nhức lắm + hôm nọ đo huyết áp thì có 100/60 hơi thấp.ai biết cách thì chỉ dùm em.
    1: vấn đề nhức chân
    2:không ngủ đc ngủ muộn từ 12h-gần 2h mới ngủ đc ngày nào cũng vậy từ năm 2012 đến giờ
    3: vấn đề huyết áp thấp
    4: người lúc nào cũng thấy mệt và mỏi lưng chỉ ngồi đc 15-20' là mỏi lưng chỉ muốn nằm.
    bác nào biết thì chỉ dùm em về các loại thuốc hỗ trợ.thanks chúc các ACE NT mạnh khỏe và thành công.
    Cuộc Sống Có Thể Đẩy Ngã Bạn , Nhưng Đứng Dậy Đi Tiếp ,Hay Đứng Lại,Lại Là Quyền Của Bạn!

h0ngan's Avatar

Em thì nhảy dù cao nhất 3 ngày đã muốn lậm lại rồi, bác nhảy đến 1 tuần mà không sợ hả ? Em thì chỉ có chút ít kinh nghiệm thôi, tại ngày xưa lậm nặng cai sống mà.
    1: Em nhảy dù 2 ngày thôi là đã có tình trạng này rồi, khi nào mệt mệt hay nhức mỏi, em đi tắm, 1 ngày có thể em tắm tới 20 lần cũng có ( kể cả ngày đêm ) nhức nhức là em tắm.
    2: Bác có sinh hoạt trong ngày đúng giờ giấc ko ? vd : ăn sáng 7h,trưa 10h30,11-12h ngủ trưa, 16h ăn lót dạ, 20h30 ăn tối,22h ngủ <---- lịch của em Chỉ có hôm nào ngủ trưa hơn 2 tiếng mới mất ngủ thôi. Bác nên ngủ trước 11h, vì lúc đó dễ ngủ nhất, mất ngủ có thể do thói quen sinh hoat mỗi ngày không giống nhau, cơ thể đảo lộn thôi, nếu không phải do thói quen thì bác bị bệnh gì rồi. Vậy bác nên đi khám bệnh đi, bạn em cũng use Mt, rồi bỏ -> mất ngủ, nó đi khám đông y lấy thuốc Nam uống, giờ ngủ bt rồi. Uống thuốc tây lại lậm thuốc ngủ thì toi cmn đời.
    3, 4 : em chịu. =.='' bác sĩ chắc phán chuẩn hơn em.

Chào bác !! chúc bác luôn mạnh khỏe và mạnh mẽ.
    Tìm đâu thêm 1 lối mù mịt trong màn đêm
    Thử thêm 1 lần là cuộc sống này lụi tàn thêm.....

Quote Originally Posted by h0ngan View Post
    Em thì nhảy dù cao nhất 3 ngày đã muốn lậm lại rồi, bác nhảy đến 1 tuần mà không sợ hả ? Em thì chỉ có chút ít kinh nghiệm thôi, tại ngày xưa lậm nặng cai sống mà.
    1: Em nhảy dù 2 ngày thôi là đã có tình trạng này rồi, khi nào mệt mệt hay nhức mỏi, em đi tắm, 1 ngày có thể em tắm tới 20 lần cũng có ( kể cả ngày đêm ) nhức nhức là em tắm.
    2: Bác có sinh hoạt trong ngày đúng giờ giấc ko ? vd : ăn sáng 7h,trưa 10h30,11-12h ngủ trưa, 16h ăn lót dạ, 20h30 ăn tối,22h ngủ <---- lịch của em Chỉ có hôm nào ngủ trưa hơn 2 tiếng mới mất ngủ thôi. Bác nên ngủ trước 11h, vì lúc đó dễ ngủ nhất, mất ngủ có thể do thói quen sinh hoat mỗi ngày không giống nhau, cơ thể đảo lộn thôi, nếu không phải do thói quen thì bác bị bệnh gì rồi. Vậy bác nên đi khám bệnh đi, bạn em cũng use Mt, rồi bỏ -> mất ngủ, nó đi khám đông y lấy thuốc Nam uống, giờ ngủ bt rồi. Uống thuốc tây lại lậm thuốc ngủ thì toi cmn đời.
    3, 4 : em chịu. =.='' bác sĩ chắc phán chuẩn hơn em.

Chào bác !! chúc bác luôn mạnh khỏe và mạnh mẽ.
    Bác thế nào rồi còn gác miếu ko,em cũng như tất cả mọi ace trên NT cũng như những người khác thôi bác ạ,chơi 1 lần là muốn lậm lại liền à,nhưng tiền thì không có mà chơi dài dài ,và bị gia đình quản lý + muốn lấy phải chờ lâu lên chỉ lậm lại vài ngày thôi.cả 2 năm nay có dám dùng điện thoại đâu bác,cứ có điện thoại là nhảy số liền ah.bây giờ ở nhà gia đình quản lý chặt lắm và cũng không có tiền nữa lên cũng đành chịu chết ở nhà.sinh hoạt của mình cũng không có giờ giấc bác ah vì bây giờ ở nhà cai nên gia đình cũng không bắt phải làm gì,cứ ăn xong làm gì thì làm không làm thì ngủ...tùy thích làm gì thì làm...mình cũng ngĩ chắc là do lâu không làm việc nên mới bị vậy,nhưng công nhận 1 điều đã lậm thì cái gì cũng lười chẳng muốn làm cái gì cả nản thật,bây giờ là mùa đông rồi nên cũng không tắm đc bác ah,em sợ nước lắm ,mùa hè em cũng chỉ dám tắm 3 lần .cám ơn bác đã chia sẻ exp.Thân.chúc bác luôn mạnh khỏe và thành công nhé.
    Cuộc Sống Có Thể Đẩy Ngã Bạn , Nhưng Đứng Dậy Đi Tiếp ,Hay Đứng Lại,Lại Là Quyền Của Bạn!

h0ngan's Avatar

Em nhảy dù đến này dc gần 7 ngày rồi bác =.='' thấy đời em giờ cũng chẳng còn gì để mất nữa rồi, sống mà cứ gọi là " có thì chơi, không thì thôi, chứ không có nghiền" dù giờ em đi làm thuê làm mướn như thằng đầy tớ,thấy cũng nhục lắm bác àh, nhưng thôi, vì ông bà già, em ráng làm 1 con người, dù chẳn biết rằng được 1 năm hay 1 tháng đây !!!......
    Nhiều lúc thấy bản thân hèn hạ, không thắng nổi con Ma của chính mình. 2 lần quẹo lên quẹo xuống mà cánh cửa đại học đóng lại với em. Rồi mới đây, cả cánh cửa cao đẳng nhỏ bé cũng đóng lại......
    Có lúc em nghĩ rằng sao không 1 làm 1 phát xùi bọt mép cho ông bà già bớt khổ, hay ra đường ăn gio rồi đứng lại cho đi mút chỉ........nhưng rồi em chẳng làm được, em lại làm khổ người thân mình......
    Thấy con Ma của em giờ chỉ đang ngủ. Chẳng biết ngày nào nó thức dậy rồi giết cả gia đình . Nhìn tương lai phía trước thấy 1 màu đen.....

Bác ah em cũng giống như bác thôi cũng đã từng nghĩ như bác tưởng rằng không đứng dậy đc .năm 2011 em lấy vợ cũng chỉ quen biết nhau gần 1 tháng là em lấy vì lúc đó em cũng chưa lậm nặng chỉ đá đẩm thôi,rồi đến lúc em lấy vợ cũng chỉ muốn lấy vợ xong sẽ tu chí làm ăn nhưng không ngờ đó cũng là những ngày em bước sai con đường,lúc cưới vợ xong em chơi rền cùng đám bạn mấy tháng liền lên đã lậm nặng trong khoảng thời gian đó,cũng chẳng hiểu biết gì về MT nhiều lúc đó chỉ nghĩ rằng mình có bản lĩnh chơi đc thì bỏ đc nghỉ vài ngày là sẽ ổn thôi,nhung ko ngờ hệ lụy nó để lại quá lớn.....ở đây nếu ACE nào lậm cũng biết đc hệ lụy của nó để lại em không giải thích nữa.rồi chuyện gì đến cũng đến thằng bạn bị bắt vì bán MT,rồi 1 tuần sau em cai và vợ em thấy mệt mỏi vật vã và hỏi em em cũng nói là nghiện rồi mẹ ,anh trai và mẹ vợ em biết và khuyên nhủ em cai và em cũng đã cố gắng nhưng thật sự khó vượt qua đc.ở với nhau đc gần 6 tháng thì bố vợ em biết và đến xin con gái của họ về và làm đơn li dị lúc đó em rất tuyệt vọng,tuyệt vọng vô cùng lúc đó chỉ muốn buông xuôi tất cả nhưng rồi cũng vì mẹ em mà em cố gắng đứng dậy và đó cũng là mục đích duy nhất của em, nhung rồi thời gian qua đi mình cũng thích ứng dần với cuộc sống để quen dần với hiện tại.còn bác bây giờ cũng có việc để mà làm đấy là bác còn sức khỏe,vì vậy bác phải cố gắng lên dù không biết sẽ cố gắng đc đến bao giờ nhưng vẫn phải cố thôi bác ạ không thể sống chung với lũ đc mãi đâu hãy suy nghĩ theo chiều hướng tích cực lên bác ạ đừng nản bác nhé cố gắng lên.

bác ơi cố gắng lên. e cũng cai đc 5 tháng rồi. h đâm đầu vào công việc buôn bán nên h thấy bt lắm. bác cai nhìu lần rồi cũng biết cái cảm giác lúc đầu mới cai mà. rồi cũng sẽ qua thôi. bác nhìn lại xem. h bác còn cái gì. nhìn vào để phấn đấu về tương lai chứ. cố lên bác

Quote Originally Posted by vlinh View Post
    bác ơi cố gắng lên. e cũng cai đc 5 tháng rồi. h đâm đầu vào công việc buôn bán nên h thấy bt lắm. bác cai nhìu lần rồi cũng biết cái cảm giác lúc đầu mới cai mà. rồi cũng sẽ qua thôi. bác nhìn lại xem. h bác còn cái gì. nhìn vào để phấn đấu về tương lai chứ. cố lên bác
    Chúc mừng bác nhé bác cai đc 5 tháng rồi phấn đấu lên để tìm lại chính mình bác nhé,còn em nếu không tính chơi 3 ngày liên tục thì em cũng cai đc gần 3 tháng rồi bác ạ,đang phấn đấu đến hết tết rồi đi lao động xuất khẩu thôi bác ạ,em bây giờ cũng thoải mái rồi vì không lúc nào có tiền cả nhiều lúc nảy số cũng đành chịu trận, cai tốt nhất và hiệu quả nhất là không tiền,không điện thoại, người nhà quản lý là dễ cai nhất bác ạ,chứ cứ lêu lổng cai đc 1 tuần,2 tuần nảy số liên tục mà khi đó có tiền có đủ cách để lấy thì thánh đỡ đc.sắp tết đến nơi rồi phải cố gắng cai thôi bác ạ.chúc bác có thật nhiều niềm tin và ý chí để đòi lại chính mình nhé,cố gắng lên nào!

h0ngan's Avatar

Quote Originally Posted by kyniem_boquen2016 View Post
    Chúc mừng bác nhé bác cai đc 5 tháng rồi phấn đấu lên để tìm lại chính mình bác nhé,còn em nếu không tính chơi 3 ngày liên tục thì em cũng cai đc gần 3 tháng rồi bác ạ,đang phấn đấu đến hết tết rồi đi lao động xuất khẩu thôi bác ạ,em bây giờ cũng thoải mái rồi vì không lúc nào có tiền cả nhiều lúc nảy số cũng đành chịu trận, cai tốt nhất và hiệu quả nhất là không tiền,không điện thoại, người nhà quản lý là dễ cai nhất bác ạ,chứ cứ lêu lổng cai đc 1 tuần,2 tuần nảy số liên tục mà khi đó có tiền có đủ cách để lấy thì thánh đỡ đc.sắp tết đến nơi rồi phải cố gắng cai thôi bác ạ.chúc bác có thật nhiều niềm tin và ý chí để đòi lại chính mình nhé,cố gắng lên nào!
    Dạo này sao rồi bác ^^! em mới quẹo cách đây 2 ngày, cứ vài ngày là con ma nó xổ ra, em thấy khổ quá, em kỳ này ko biết ăn tết được nữa ko, rầu quá bác àh

Quote Originally Posted by h0ngan View Post
    Dạo này sao rồi bác ^^! em mới quẹo cách đây 2 ngày, cứ vài ngày là con ma nó xổ ra, em thấy khổ quá, em kỳ này ko biết ăn tết được nữa ko, rầu quá bác àh
    cố gắng lên bác ah,ai cũng như bác thôi cứ vài ngày là nảy số ác lắm,em cũng cai đc gần 3 tháng rồi bác ah nhờ có teppin cai êm lắm + không có bác hồ nên ít khi nảy số lắm bác ah.bác cố gắng cai đi sắp tết đến nơi rồi ở nhà ăn tết cho ngon,3 ngày tết mà cứ đi tìm nàng tiên nâu mệt lắm bác ạ,cố gắng lên mọi người ơi .

h0ngan's Avatar

Quote Originally Posted by kyniem_boquen2016 View Post
    cố gắng lên bác ah,ai cũng như bác thôi cứ vài ngày là nảy số ác lắm,em cũng cai đc gần 3 tháng rồi bác ah nhờ có teppin cai êm lắm + không có bác hồ nên ít khi nảy số lắm bác ah.bác cố gắng cai đi sắp tết đến nơi rồi ở nhà ăn tết cho ngon,3 ngày tết mà cứ đi tìm nàng tiên nâu mệt lắm bác ạ,cố gắng lên mọi người ơi .
    em khổ cái là ko dám nói ai trong nhà biết, tiền bạc cứ rủng rỉnh trong túi, khổ lắm bác àh. Chắc đợi "bể" ra em cai dc

Page 1 of 3 123 LastLast