hic. trường hợp của a bạn là không tự nguyện đi trại đúng k? tớ cũng vào đấy rồi. hầu hết các trường hợp gia đình bắt đi trại toàn sinh ra ý nghĩ tiêu cực thôi. mình nói bạn đừng buồn nhưng nếu như đúng như vậy thì tỉ lệ tái nghiện của a bạn rất là cao. giờ gần hết án rồi mà vẫn k suy nghĩ đc thông thì sau này ra khó lắm. còn về vấn đề bạn gửi tiền qua căng tin cho a bạn thì bạn không phải lo. bởi vì tiền đấy để nạp vào sổ dùng mua đồ ăn bánh kẹo thôi. chỉ sợ bạn đưa thẳng tiền mặt cho mới lo. cuộc sống trong đấy nói chung phức tạp lắm bạn ạ. có tiền thì sống k bị chèn ép đánh đập. còn k có gì chỉ có bị chèn ép suốt thôi. bạn cố gắng lên thăm động viên a ấy nhìu vào. tốt nhất là cả gia đình cùng lên cùng nói chuyện. đừng để a bạn mặc cảm là bố mẹ gia đình k cần mình nữa, như vậy dễ làm cho a ấy trầm cảm lắm. cs trong đấy đã đủ khó khăn phức tạp rồi. nói về cs trong trại thì vô vàn nên chả nói hết đc. chỉ biết chúc a bạn sau này ra trại k tái nghiện nữa. có gì muốn biết cứ ts với mình nhé. mặc dù dạo này mình bạn k online đc nhìu. nhưng những gì mình biết mình sẽ ts với bạn