Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 62

Thread: Nhật ký của một sinh viên

Nhật ký của một sinh viên

Chào ace trong diễn đàn
    E là sinh viên năm cuối...quá trình cai gian khổ chắc mọi người đều đã từng trải qua
    Time chơi của e cũng chưa tới 1 năm ạh..ngày còn lậm nặng đồ q8 e chơi gần 1 triệu
    Cai cũng hơn 1 năm rồi, nhưng hôm nọ tự nhiên nhảy số..thế là chơi đc 1 hôm rồi 1 tuần liên tục, lần này e chơi với thằng bạn cũ ở ngã 4 an sương...hic..đi lấy đồ gặp 1 bác cũng lấy.. Bác ấy chửi e 1 câu mà thấm
    " đẹp trai như m mà chơi cái này làm gì, 20t đầu, cái này chỉ mấy người hồi xưa thôi, tương lai còn dài, đừng đú theo chúng nó nữa, nhảy dù thì lâu lâu chơi đá đi" nói rồi bác ấy lủi vô toalet gần đó lun
    Em cảm giác người mệt mỏi nên nghỉ lại, tự kiểm điểm lại nên thui, đi lấy đồ 1 lần 40 50 cây, sức khỏe, tiền bạc mất hết..mong lần này e sẽ vượt qua được, e chúc ace cũng sẽ thành công!!!
    Tới hôm nay e cai đc 5 ngày rồi ạ, ko có biểu hiện gì cả, ăn đc nhìu lắm, ngày trước đấm ngực, thề, hứa, thậm chí thắp nhang quỳ lạy mà cô 3 cũng ko tha nữa...mong lần này thành công ít nhất là hơn lần trước
    E cai bo, chỉ nằm coi phim, mấy ngày đầu thì cơ thể đang giải độc nên e mua thuốc xông về xông hơi..mỗi lần xông là nhẹ người lắm mấy a ạk ^^
    Chúng ta cùng nhau cố gắng nhé, vì chỉ mình cứu đc mình thôi chứ chẳng ai cứu nổi mình đâu
    Có ai có suy nghĩ như em là người nghiện như ae mình nếu cai đc sẽ luôn thành công hơn những người bthuong ko ạh ^^
    Vì đau khổ nhất chỉ có MT là địa ngục trần gian thôi phải ko ae, mong ae sẽ động viên và giúp e vượt qua khó khăn này...e sẽ cập nhật diễn biến sau ạk...!

Vẫn dõi theo chuyển biến tích cực của bạn. Cố lên người anh em. Tuy nhiên nhắc em : Không được dùng đá để cai ma túy. Thông tin chơi đá không nghiện là hoàn toàn sai lầm. Như em ổn ổn ún chống tái thì khả năng bỏ cao lắm. Again Cố lên
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Dạ, cám ơn ad đã set nick cho e
    tới giờ e vẫn chưa nhảy số ạk ^^, e hok dám hứa là lần cai cuối cùng vì ko hứa sẽ ko bao h thất hứa ^^!

h0ngan's Avatar

Tớ cũng từng là sinh viên. Nhưng ko được may măn như bạn, vì tất cả vừa mới chấm dứt cách đây vài tháng ròi, vì mình phải đi cai tư về. Hi vọng rằng bác bỏ được, đừng để phải hối hận như mình bây giờ. Nhìn mọi thứ sụp đổ dần trước mắt mình để rồi thất vọng muốn quay về con đường cũ.
    Tìm đâu thêm 1 lối mù mịt trong màn đêm
    Thử thêm 1 lần là cuộc sống này lụi tàn thêm.....

Exclamation

Quote Originally Posted by h0ngan
    Tớ cũng từng là sinh viên....vì tất cả vừa mới chấm dứt cách đây vài tháng ròi, vì mình phải đi cai tư về. ....Nhìn mọi thứ sụp đổ dần trước mắt mình để rồi thất vọng muốn quay về con đường cũ.
    Cũng như các bạn, tôi đã đánh mất khoảng trời sinh viên từ những năm đầu tiên vì ma túy. Dở dang học hành ... nhưng không phải đó là dấu chấm hết cho chúng ta. Điều quan trọng là chúng ta phải bỏ được ma túy để LÀM LẠI TỪ ĐẦU. Đến năm 2007 (tức khi đã 27 tuổi) tôi mới nối lại giấc mơ dở dang ngày xưa là vào giảng đường làm lại sinh viên năm 1. Nhờ sự kiên nhẫn rồi tất cả cũng xong. Ngày nhận bằng tốt nghiệp đại học tôi mừng muốn rơi nước mắt. Những tháng ngày đi học có những môn học mà tôi tốn kinh phí hơn 8tr đồng cho 1 lần thi. Các bạn đừng hiểu lầm. Do ngày hôm đó thi tôi đang công tác ở Hà Nội, tôi phải tự bỏ tiền mua vé máy bay khứ hồi bay vào chỉ để THI HẾT MÔN. Thi xong thì bay ra để tiếp tục chuyến công tác ngay.

Các bạn đừng tuyệt vọng. Đừng để ma túy lấy của chúng ta tất cả. Không có sự bắt đầu nào là muộn.

Tôi chia sẽ câu chuyện đời tôi với các bạn để các bạn có 1 cái nhìn qua một lăng kính khác

Thân
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Tôi cũng từng là một sinh viên nhưng khi tốt nghiệp có công việc ổn định, đoàng hoàng, vợ con đề huề thì tôi lại dính vào ma tuy do tò mò và nghĩ chủ quan. Tôi nhớ bằng giờ năm ngoái, khi công trường chuẩn bị nghỉ tết, tôi và thằng bạn thân mua rất nhiều ma túy ngối trong ô tô con hẳn hoi, bạn tôi lái xe cho xếp. Bắt đầu là hứa hẹn sang năm mới mọi thứ sẽ thay đổi, sẽ ko chơi nữa, an no lê đi. Thế mà một năm trôi qua, tôi đã làm được gì. Sang năm mới , ngay ngày đầu năm mới tôi đã phải sử dụng vì ko chịu đc mệt mỏi, cuối cùng tôi cũng nghỉ đc hết tháng giêng. Quay trở lại làm việc tôi cũng ko sao giữ được lời hứa với bản thân mình để từ rồi hút tôi chuyển sang chích, chích được một tháng tối quyết tâm từ bỏ, nhờ gia đình vợ con giám sát, tôi uống natrelxone được khoảng hai tháng, hết thuốc tôi nghĩ ko phải uống nữa, trong thâm tâm là để hết tác dụng của Nal chơi lại lận nữa, và rồi tôi lại chơi lại ko kiểm soát được, đến nay đã đc 1 tuần rồi, dằn vặt đau khổ lắm, sao ta cứ mãi xa chân vào. Sắp tới hết tác dụng của Hê tôi lại uống nal, ngày trước giao tiếp tự tin sao giờ mặc cảm quá vậy trời, không muốn gặp ai, ko muốn nói chuyện , chả thiểt làm gì. Oii, ma tuy thật kinh hoàng! Mình đã thành người bình thường khác chút là mình biết mua ở đâu và sử dụng như thế nào thôi.

Hôm qua bằng giờ buồn thối ruột gan, sao hôm nay lại thấy vui vui hơn thế nhỉ. cảm ơn diễn đàn, là la lá

Chào ace, ngày thứ 6 cảm giác thật thoải mái, ngủ dậy mắt mở to hơn rồi.. Hihi
    Giờ ra đón xe zề nhà zơi mẹ & ôn bài 10 ngày nữa thi HK I thui, trong 10 ngày tới chắc chắc ko có MT rồi, cảm giác nhẹ nhõm. Trên nhà e ko có he..hihi
    Chúc m.n ngày mới tốt lành!!!

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    Hôm qua bằng giờ buồn thối ruột gan, sao hôm nay lại thấy vui vui hơn thế nhỉ. cảm ơn diễn đàn, là la lá
    Lai té ao ah, gio kiem dc methadone thi on nhi

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Lai té ao ah, gio kiem dc methadone thi on nhi
    mình đã dùng nhiều loại, đạp đá, xào xe, pin, cỏ, thuốc lắc.....cả methadone nữa nhưng chỉ hợp với Hê thôi, tái lại, đang cai rồi. đc hai hôm thôi, đợt nay uống naltrelxone nhiều tháng thôi, ko đùa đc nữa rồi!

Page 1 of 7 123 ... LastLast