Page 1 of 13 12311 ... LastLast
Results 1 to 10 of 126

Thread: Tái Ngiện

Tái Ngiện

Anh em mình hãy ngồi chung lại và phân tích tại sao tái nghiện
    * Nguyên nhan
    -buồn chuyện gia đình
    -làm ăn thất bại
    -giao lưu bạn cũ
    -không lý do gì tự nhiên tái lại
    Tôi biết trong diễn đàn này có những người còn lớn tuổi hơn tôi và có những kinh nghiệm hơn tôi rất nhiều .Nên khi nói những lời này có đụng chạm ại thì thứ lỗi cho nhé.Bữa đọc bài viết thấy Loeser chừi ông haitung qua trời .Nếu làm vậy ai ma dám post bài nói về tâm trạng và suy nghĩ minh chứ.Thôi bỏ qua ,bo qua hết vào chủ đề chính thôi.Những nguyên nhân trên theo mây anh cái nào chiếm đa số nhất ..Còn với tôi nguyên nhân ma tối tái lại là giao lưu bạn cũ vì trải qua nguyên nhân này nên có xíu chia sẽ cung anh em .Số là lúc trước cò thằng bạn thân như anh em ruột vậy.Thế la nó di cai vế,mặc dù đã rất cẩn thận và đọc nhiều bài viết trên room nên cũng cco1 xíu kinh nghiệm.Nên khi no di về toi vẫn rất hạn chế gặp ( ko phải vì kinh bạn ma ko gặp ma sợ khi gặp 2 đứa sẽ khổ nữa) .tuy hạn chế nhưng vẫn gặp và nc với nó nó la bỏ rồi cung rất mừng .Thế la một ngày tình cờ ghé nhà no dột xuất bữa đó không có ai o nhà mà thấy cửa vấn mở.di một mạch xuống sau ,cãnh tượng thật khó tả vừa tức vừa muốn chơi .Thấy no cầm cây kim lắc lắc .tư nhiên muốn ói .cảm giác ngày xưa lai quay vế mặc dù đã bỏ dc 1 năm rưỡi.hên là luc đó co ai kiếm kêu nó nên toi di lên ko dứng đó nữa>thế là thoát nạn.Mứng quá ,chuyện gì dến cũng đến sau bữa đó toi ko them găp nó nữa ,no cũng không liện lac gì ,nhưng tinh cờ bữa di nhậu gặp nó trong quán ,Găp đang lúc xin nữa botay.com teo teo.khi làm lại ngày hôm sao nhu co con ma sai khiến cứ dt no lien tục lấy hàng dùm chơi liên tục........Thôi Bài viết dài quá có anh em ủng hộ em sẽ viết tiếp hehehheh

theo cá nhân tôi thì các nguyên nhân bạn nêu trên chỉ chiếm 20 phần trăm dẫn đến tái nghiện,nguyên nhân chính vẫn là khó cai và rất khó cai,khó cai thì ta tìm mọi nguyên nhân để ngụy biện,tôi thì môi trường ko sạch chỉ đi cải tạo não thôi
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

h0ngan's Avatar

em tái lại vì em muốn tái lại hiện tại là ko việc làm, ko học hành, ko người yêu hay gia đình, em chả còn con đường nào là nghiện và buôn bán.......... ôi niềm vui của em là gì ? cô ba, có thể là vậy
    Tìm đâu thêm 1 lối mù mịt trong màn đêm
    Thử thêm 1 lần là cuộc sống này lụi tàn thêm.....

Quote Originally Posted by h0ngan View Post
    em tái lại vì em muốn tái lại hiện tại là ko việc làm, ko học hành, ko người yêu hay gia đình, em chả còn con đường nào là nghiện và buôn bán.......... ôi niềm vui của em là gì ? cô ba, có thể là vậy
    Ku e di lam r ma. Lai te ah

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by h0ngan View Post
    Yeahh giống mình ... mình khác chút là cả buôn bán củng ko có

cho em hỏi là những anh cai được năm rưỡi hay ba năm rưỡi rồi cảm giác vẫn mới ngay nào ah? Chả nhẽ ba tháng với ba nam bằng nhau. mà ngày xưa chích thi tái lại cũng chích luôn ah? Sao cứ phải đánh đổi mấy phút phê pha lấy tất cả nhỉ? Mạc dù cảm giác đó chẳng lạ gì?

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    cho em hỏi là những anh cai được năm rưỡi hay ba năm rưỡi rồi cảm giác vẫn mới ngay nào ah? Chả nhẽ ba tháng với ba nam bằng nhau. mà ngày xưa chích thi tái lại cũng chích luôn ah? Sao cứ phải đánh đổi mấy phút phê pha lấy tất cả nhỉ? Mạc dù cảm giác đó chẳng lạ gì?
    ba tháng ba năm hay 30 năm vẫn có thể tái nghẹo,đánh đổi cả cuộc đời lấy mấy phút phê là chuyện bình thường,súng dí sau lưng thì cũng phải đợi chơi xong làm gì hẵng làm...ôi đam mê làm cho ta yếu lòng,đôi khi ta còn nói matuy muôn năm,nếu có dk tôi chẳng bao giờ cai,còn ko có đk vẫn đam mê thì cánh cửa cuộc đời khép lại,hoặc cửa nhà tù mở rộng đón ta
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Đúng là lắm lúc liều lắm, biết có công an vẫn phải lấy hàng và nghĩ là xin chờ em xong việc rồi các anh bắt như là một ân huệ. mình lại cai, bố mình đau lòng lắm khi phải xích con mình lại và bố có nói: tao kiên quyết không sử dụng mày nữa, có giỏi thì mày vật chết tao đi chứ ko bao giờ theo mày. Gian nan quá, cố lên các bác ơi, một chiến sĩ của em lại vừa ra đi khi 29 t, chẳng hiểu sao ngày thường sd bao nhiêu ko sao, hôm 29 tết có 1 trăm thôi ma đi trong nhà tắm, có ai lý giải hộ em với ko? xi mới+novou+hàng ngon vẫn dùng hàng ngày. hic, nghĩ tới bản thân mà nản

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    Đúng là lắm lúc liều lắm, biết có công an vẫn phải lấy hàng và nghĩ là xin chờ em xong việc rồi các anh bắt như là một ân huệ. mình lại cai, bố mình đau lòng lắm khi phải xích con mình lại và bố có nói: tao kiên quyết không sử dụng mày nữa, có giỏi thì mày vật chết tao đi chứ ko bao giờ theo mày. Gian nan quá, cố lên các bác ơi, một chiến sĩ của em lại vừa ra đi khi 29 t, chẳng hiểu sao ngày thường sd bao nhiêu ko sao, hôm 29 tết có 1 trăm thôi ma đi trong nhà tắm, có ai lý giải hộ em với ko? xi mới+novou+hàng ngon vẫn dùng hàng ngày. hic, nghĩ tới bản thân mà nản
    Lai nghẹo ah. Ui vat va r... Con song con chien dau ma

Thật sự ma túy đúng là con quỷ tàn phá bao gia đình. Điều này hẳn ai cũng biết nhưng để từ bỏ được nó lại là cả một vấn đề.

Page 1 of 13 12311 ... LastLast