Page 12 of 13 FirstFirst ... 210111213 LastLast
Results 111 to 120 of 126

Thread: Tái Ngiện

Quote Originally Posted by NguyenVNN View Post
    Người thì dẹp bỏ trang trại nuôi gà mà ông lại đâm vào nuôi gà , ko có chỗ để đi híc, mình có loại thuốc của riêng mình uống để cai hay lắm , mà đi trung tâm lạ thì đâu có ai cho mình đem thuốc của mình đâu, còn đi trung tâm quen thì ko giữ đc chân mình híc ! Mình dính lại 5 năm rồi 1 quảng thời gian tuổi trẻ híc, củng muốn bỏ để làm lại mà nghề của mình là ngồi vi tính híc, cứ ngồi ko tập trung làm đc gì là lại đi kiếm ti tí vào cho dễ tập trung cao độ ! hình như bây giờ cứ ngồi vào máy vi tính là đầu óc nó sao sao đó ko ngồi yên đc híc !
    Người ta lo làm trang trại để đầu óc thanh thản chứ đâu như ku ngồi máy tính rồi đổ thừa đầu óc không thanh thản để rồi tìm thản thanh

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    Bạn Nguyenvnn bảo mình lầm tưởng? Mình ko hiểu là mình lầm tưởng cái gì? Còn nói về mình thì mình đã nghiện-cai-nghiện-cai-....-nghiện-cai- . Hiện mình đang dừng ở chữ cai nên mình quá hiểu về nó rồi bạn ạ. Có điều mình thắc mắc là sao chiến hữu của mình ra đi cũng liều tuơng tự hàng ngày chơi thôi. Có lẽ nào là nhồi máu cơ tim ko nhỉ? Khi đi kim vẫn còn cắm ở khuỷu tay chưa rút ra,nhưng bơm thì hết rồi.
    có lẽ là dùng càng ngày cơ thể càng yếu , rồi đến 1 lúc nào đó cơ thể chịu ko nổi nữa thế la đi , vùa bơm vô là đi liền , chưa kịp rút kim ra , đa số là vậy ko ah , nghe thấy sợ quá , cố gắng bỏ luôn đi mọi người ơi ,

Người thì dẹp bỏ trang trại nuôi gà mà ông lại đâm vào nuôi gà , ko có chỗ để đi híc, mình có loại thuốc của riêng mình uống để cai hay lắm , mà đi trung tâm lạ thì đâu có ai cho mình đem thuốc của mình đâu, còn đi trung tâm quen thì ko giữ đc chân mình híc ! Mình dính lại 5 năm rồi 1 quảng thời gian tuổi trẻ híc, củng muốn bỏ để làm lại mà nghề của mình là ngồi vi tính híc, cứ ngồi ko tập trung làm đc gì là lại đi kiếm ti tí vào cho dễ tập trung cao độ ! hình như bây giờ cứ ngồi vào máy vi tính là đầu óc nó sao sao đó ko ngồi yên đc híc !
    Sao ma dẹp trang trại,chứ hiện giờ minh không bít lam gì.nếu mở cửa hang vong vong thành phố sợ gặp mấy thằng bạn la xong.vì lúc trước tôi di rình mò người khác(nhiệm vụ ,hehhehe,ko phải ăn trộm nha).nên có quen một số bạn bè rãi rác cũng nhiều lắm.tính đi tính lại ở thành phồ làm ăn không được rôi.phải về quê,mà về quê thì mở cửa hàng gì bây giờ .bây giờ chỉ cón cách mở trang trại thôi,NguyenVNN có ý kiến làm ăn gì hay ko.

NguyenVNN's Avatar

Hehehehe nghe rình mò nghe ghê ghê kekeke, híc pên mình bị hốt hết mấy mối dạo này phải chạy lung tung nhờ vả khổ quá cand à, giúp mình vài chỗ đt đc ko cand ...! có xài yahoo thì nt cho mình hay sms vào số đt 01283893574 nha cand híc, chờ tin của cand @__@!... Thấy cand nói chuyện vui như vậy là biết đc cand đã bỏ đc rồi đúng ko hehe, có niềm tin yêu cuộc sống lại rồi đó, cố lên nào !

___ Còn làm ăn thì có nhiều cách lắm híc, bán quán ăn ví dụ : hủ tíu, bún bò nè, mình có bài nấu hủ tíu đơn giản mà ngày xưa mình mở tiệm hủ tíu củng khá đông khách và có nhiều khách quen lắm nhưng làm quán ăn thì cực nhọc lắm, sáng phải dậy sớm lắm , để mua đc đồ tươi ngon thì chỉ có sáng sớm thôi, mình làm cực quá nên chuyển qua làm sửa đt và vi tính!
    ___ Sữa đt và vi tính thì cần phải đi học 1 khóa vs mua đồ nghề và phải chịu khó nghiên cứu công nghệ , vì đt và vi tính ra liên tục mà trước giờ mình chỉ kinh doanh 2 cái đó thôi, nếu thích thì hú mình chỉ cho hehe, chứ bây giờ thấy buôn bán áo quần chua quá nên mình ko dám chỉ, bạn mình kinh doanh quần áo ở chợ Tân bình bị dẹp tiệm vài đứa rồi ! học sữa chữa đt, hay mở tiệm vi tính nhỏ là chắc cú nhất !
    ___ Chứ đợt vừa rồi cúm gà , giá gà rớt thê thảm, bán trang trại vẫn còn lỗ đó cand à, muốn làm ăn kinh doanh thì phải nhanh nhạy với thị trường và phải biết quan sát , chứ ko phải cứ mở ra là đc đâu híc!
    ___ Biết là phải làm mới có kinh nghiệm và đôi khi phải trả 1 cái giá để học đc bài học thương trường nhưng mình cẩn thận và quan sát thì cái giá đó sẽ rẻ hơn đúng ko cand ! Nuôi gà tốn diện tích và lại dễ cúm lắm, theo mình nên nuôi chim cút hay bồ câu vì lúc đó mình có thể cách ly đc , chuồng trại nhỏ, mình dễ làm hơn ! Củng có thể vừa nuôi chim vừa mở quán chuyên bán chim cút nướng hay bồ câu quay luôn , ko sợ ko có đầu ra, và đầu vào củng đàm bảo vì chính mình tự cung cấp và đảm bảo là thịt thà chất lượng , từ đó có thể tạo nên thương hiệu tốt và sự an toàn trong thực phẩm thì kinh doanh phát lên là chắc chắn à ! Mình đảm bảo làm theo kiểu đó sẽ đc vì khi có niềm tin thì người ta sẽ kéo tới ăn à, bây giờ thực phẩm bẩn nhiều quá nên người ta phân vân lắm, chưa chắc gì rẻ mà ngon người ta đã dám ăn ! đôi khi mắc mà cảm giác an toàn thì người ta sẽ vào ăn thôi, đây là chút ít kinh nghiệm của mình về việc buôn bán !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Hehehehe nghe rình mò nghe ghê ghê kekeke, híc pên mình bị hốt hết mấy mối dạo này phải chạy lung tung nhờ vả khổ quá cand à, giúp mình vài chỗ đt đc ko cand ...! có xài yahoo thì nt cho mình hay sms vào số đt 01283893574 nha cand híc, chờ tin của cand @__@!... Thấy cand nói chuyện vui như vậy là biết đc cand đã bỏ đc rồi đúng ko hehe, có niềm tin yêu cuộc sống lại rồi đó, cố lên nào !

!
    không bit cho số dt la giúp bạn hay hại ban đây ,thật khó xử quá,bây giờ bên Quận 8 vẫn còn đó ,bạn đi vào buổi trưa la được,hoặc lo than Q6,còn về mấy số dt thì tư nhiện cho ban,bạn điện thoại người ta ko dám giao đâu,phải có tôi và bạn phải đi cùng tôi ít nhất 1,2 lần người ta mới dam giao,tự nhiện bạn điện thoại nói quen tôi,sao mà được,Bây giờ mấy thằng bán nó kỹ lắm.

Mà nguyên ơi .mấy mối bị bắt hết đây là cơ hội cho bạn đó,sao ko làm lại mà bỏ qua vậy

Mấy ông giời đánh, thánh vật.

NguyenVNN's Avatar

Suy nghĩ lại rồi, cảm ơn cand nha, mình quyết tâm bắt đầu từ hôm nay uống thuốc và nghĩ luôn ! vẫn sẽ lên diễn đàn và chơi với anh em ! ai mở tiệm vi tính hú mình wa làm với nha !
    Last edited by NguyenVNN; 30-04-14 at 03:52 PM.
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

NguyenVNN's Avatar

thì có gì mai mốt rảnh ae mình đi chung đc ko keke... uống cafe cà pháo lun ^^! cand đi khóa cs mấy , chắc củng cỡ tuổi mình là tốt nghiệp khóa kt hả
    Last edited by NguyenVNN; 30-04-14 at 03:54 PM.

thì có gì mai mốt rảnh ae mình đi chung đc ko keke... uống cafe cà pháo lun ^^! cand đi khóa cs mấy , chắc củng cỡ tuổi mình là tốt nghiệp khóa kt hả
    24t tôi tôt nghiệp DH cảnh sát quân hàm trung uy.xui ruỗi thế nào biên chế qua phòng chống ma túy.hồi đó ba mẹ dòi lo tiền qua bên an ninh mà không chịu ,cứ làm bên đó ,năm đấu làm quen công việc tương đối nhàn hạ,26t bắt đấu xung phong đi làm tay trong,thế là hút chích từ đây .30 tuổi tôi là đã la thiếu tá,còn khoảng 1 năm mấy nữa là tôi lên trung tá,nhưng vì phân biệt cái nào lợi cái náo hại nên tôi xĩn nghĩ ra khỏi ngành,toi nay đã 36t rồi.

Page 12 of 13 FirstFirst ... 210111213 LastLast