Page 7 of 13 FirstFirst ... 56789 ... LastLast
Results 61 to 70 of 126

Thread: Tái Ngiện

Mình thì nghỉ được hơn 1 tuần giờ lại chơi lại, chán quá ! Mà mỗi lần muốn chơi lại phải nhờ lấy hộ hàng. Thằng đó cũng nghiện như mình nhưng nó khôn lắm không bao giờ chịu bỏ ra dù chỉ một nghìn và nó không bao giờ dắt mình vào chỗ đó toàn bắt mình ngồi một chỗ để đợi nó. Nó sợ dắt mình vào chỗ đó mình quen sẽ tự lấy được hàng thành ra giờ đây muốn chơi phải bao nó thì nó mới chịu lấy hàng cho mình chơi, khốn nạn thật nhiều lúc quay tiền chóng hết cả mặt. Muốn bỏ lắm mà ma túy nó có sức cám dỗ quá thật khó bỏ.

Ôi tương lai người nghiện như anh em mình sẽ về đâu ?

Quote Originally Posted by Niemtin_ngaymoi View Post
    Ôi tương lai người nghiện như anh em mình sẽ về đâu ?
    Ban uống Naltrexone đi, mình thấy tư tưởng ổn lắm, tự nhiên chán rồi mới lạ chứ, ngày xưa chơi hàng vào còn thấy vui vui chứ bây h chơi vào chả thấy vui gì nữa lại thêm lo lắng. Uống Nal vào quá trình cai không bị gián đoạn bởi nhảy dù. Bạn cứ chơi, thuốc cứ uống như ăn cơm ấy, rồi bạn tự chán mà bỏ đc thôi. Quả thật, khi tự do mình có nhiều thời gian hơn, sức khỏe hơn và đặc biệt tự tin đón những cơn gió mát được nữa, thích lắm! Tại thời điểm này mình có thể khẳng định nếu cho mình chọn giữa chơi và ko chơi thì mình ko chơi nữa, khác xa cách đây mấy tháng. Cảm nhận sức khỏe hồi phục thích thật,không biêt sau này thế nào nhưng cứ như bây h thì cũng ko lo lắng lắm, duy trì phong độ bạn ạ! Đừng duy trì thói quen đó nữa nhé!

Tháng trước đi lấy hàng phát hiện ông cụ 78 tuổi lọ mọ đi lấy hàng mới bái phục, nhìn thương lắm! Đi xe đạp rồi cũng lấm lét chờ đợi, rồi cùng vào mua xi, bác bán xi bảo ông ấy duy trì mấy ngày một mồi từ lâu lắm rồi, tiêc là ko có cơ hội nói chuyện với cụ!
    P/s: Tương lai gần của anh em nghẹo là trại cai tập trung, nhà tù mà nhọ nữa là bãi tha ma-nghĩa trang-nghĩa địa. Chiến hữu của tôi vừa chọn phương án cuối cùng hôm 29 tết vừa rồi rồi.

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    Tháng trước đi lấy hàng phát hiện ông cụ 78 tuổi lọ mọ đi lấy hàng mới bái phục, nhìn thương lắm! Đi xe đạp rồi cũng lấm lét chờ đợi, rồi cùng vào mua xi, bác bán xi bảo ông ấy duy trì mấy ngày một mồi từ lâu lắm rồi, tiêc là ko có cơ hội nói chuyện với cụ!
    P/s: Tương lai gần của anh em nghẹo là trại cai tập trung, nhà tù mà nhọ nữa là bãi tha ma-nghĩa trang-nghĩa địa. Chiến hữu của tôi vừa chọn phương án cuối cùng hôm 29 tết vừa rồi rồi.
    Ôi đúng là ma túy không từ một ai. Nghe chuyện cụ ông đó mà thương cảm thật. Mình cũng đã từng chứng kiến người nghiện đủ các thành phần rồi. Nếu không dây vào thứ chết người đó anh em mình cũng có địa vị trong xã hội rồi nhỉ ? Mình cũng đã từng là Bí thư đoàn của Sở thế rồi dính vào ma túy mất hết, mà cái quan trọng nhất là mất niềm tin, đau đớn thật nhưng thôi chẳng trách được ai vì mình đã lựa chọn con đường sai lầm đó. Nếu quay lại được thời gian anh em ta đã chẳng có những điều ngu ngốc đó phải không ? Mà thôi có nuối tiếc thì cũng thế thôi giờ đây anh em ta phải chiến đấu để tránh xa cám dỗ và giữ mình không được phạm phải sai lầm đó thôi. Nhưng quả thật quyết tâm lắm lắm mà thấy.........

Tivi vừa mới đưa tin đấy cậu, Ở tỉnh Thái Bình có một chàng thanh niên nghiện ngập, với 13 năm cai hết trường này trường kia, đủ cả mọi hình thức, cuối cùng anh đã tự đứng dậy vươn lên thành chủ doanh nghiệp làm ăn giỏi được tuyên dương trước toàn tỉnh! Quan trọng là mình có niềm tin và tư tưởng hoàn lương đã cậu ạ. Mỗi chúng ta có sức mạnh tiềm ẩn hãy kích hoạt nó, dù có kích được hay ko thì cai đc cũng đã mang lại niềm vui cho mọi người xung quanh mình rồi. Mình cũng như bạn, mất hết lòng tin của mọi người, buồn lắm, chán lắm, hay là cứ bét đi cho đến khi nào chết thì thôi nhưng mà cái chết của người nghẹo nhục lắm, mình chểt rồi thì ko sao (thậm chí là họ ăn mừng) nhưng bố me, con cái mình, đi học và chạm xã hội bị kì thị thương lắm! Ích kỷ sống cho bản thân, cho cái thú vui riêng mình rồi tiếc nuối cũng muộn màng cho nên hãy dừng lại đi bạn ạ. Ma túy rất mạnh cho nên thắng được nó là chúng ta đã làm điều phi thường và có ý nghĩa với người thân lắm rồi chứ chưa cần chúng ta làm những việc cao siêu gì cả! Mong sao tôi và các bạn giữ vững đc niềm tin này!
    P/s: Nói ra những lời này chưa chắc mình làm được nhưng củng cố niềm tin từng ngày từng ngày một, mọi thứ sẽ trở về với ta!

Mà cũng buồn cười thật, cứ khi nào cai thì mới vô diễn đàn nha, khỏe thì chẳng thấy mặt mũi đâu! Mai mốt dù có khỏe cũng phải chịu khó vào diễn đàn, nhắc nhở bản thân liên tục với đc.

Quote Originally Posted by vocdientu View Post
    Mà cũng buồn cười thật, cứ khi nào cai thì mới vô diễn đàn nha, khỏe thì chẳng thấy mặt mũi đâu! Mai mốt dù có khỏe cũng phải chịu khó vào diễn đàn, nhắc nhở bản thân liên tục với đc.
    Hôm nay ngày thứ 2 nằm cai ở nhà. Sợ quá cảm giác nằm đếm thời gian trôi, từng giờ lặng lẽ trôi qua... sắp bước qua ngày thứ 3 mình không sử dụng ma túy. Cảm giác trong người thật khó diễn tả, khó chịu, người hơi sốt nhẹ, nước mắt chảy giàn dụa, mồm miệng nhạt thếch không muốn ăn gì.... Thôi tự hứa với bản thân mình phải cố gắng vậy. Biết con đường phía trước còn rất nhiều chông gai... Nhưng quả thật sự cám dỗ của matuy thật đáng sợ... Nản lắm.

Tất cả chỉ là trải nghiệm, là cảm giác thôi, không ăn với chết chứ ko có nó ko chết nhỉ? Hết một tuần là cơ thể tự điều chỉnh thôi! Có cái tư tưởng chết tiệt kia thì mãi mãi về sau này với hết. hic, được ngày thứ 4 rồi có đi tìm chưa hả Niềm tin ngày mới oi
    Life's Good !

Bác sỹ Luận - Phó viện trưởng Đại học Y Hà Nội phát biểu trên kênh VTV6, sau 7 ngày mọi triệu chứng sẽ tự biến mất do cơ chế tự điều chỉnh của cơ thể, cho lên liệu pháp tốt nhất là liệu pháp tâm lý để chống tái ( đừng mất quá nhiều tiền cho thuốc vì đây ko phải là mấu chốt vấn đề). Bác sỹ nói: Người nghiện là người có giàu cảm xúc hơn là lý chí chính vì vậy những người nghẹo nên trang bị cho mình thêm một kỹ năng xã hội nữa là tập biết nói " KHÔNG" với một số cái. Tám lại là nghiện hay không là do ý thức chủ quan của mỗi người nên có trách móc thì trách móc chính bản thân mình và cố gắng vượt qua chính mình! Đừng để mất nhiều tiền quá, tiếc thật!
    Life's Good !

Page 7 of 13 FirstFirst ... 56789 ... LastLast