Page 2 of 13 FirstFirst 123412 ... LastLast
Results 11 to 20 of 126

Thread: Tái Ngiện

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    ba tháng ba năm hay 30 năm vẫn có thể tái nghẹo,đánh đổi cả cuộc đời lấy mấy phút phê là chuyện bình thường,súng dí sau lưng thì cũng phải đợi chơi xong làm gì hẵng làm...ôi đam mê làm cho ta yếu lòng,đôi khi ta còn nói matuy muôn năm,nếu có dk tôi chẳng bao giờ cai,còn ko có đk vẫn đam mê thì cánh cửa cuộc đời khép lại,hoặc cửa nhà tù mở rộng đón ta
    Anh Ninh trọc nói chính xác 100% ... biết phía trước là mây mù tối mịt mà chỉ cần pê thì có mây mù củng ko quan tâm kaka! híc , ai mà ko muốn bỏ , ai mà ko muốn tốt cho bản thân và gia đình chứ ... ! Thật sự mà nói là MT nó quá ghê gớm chứ ko có đơn giản như nhiều người vẫn lầm tưởng giống như bạn Vocdientu !

NguyenVNN's Avatar

có anh nào ở sài gòn hem? nick yahoo nguyenvnn1987@yahoo.com em muốn nhờ chút , ko có vay tiền đâu, chỉ wa chỉ lại thôi , em biết chỗ bán methadone viên em chỉ, còn em muốn nhờ chỉ lại cái này !!! em thấy dùng methadone viên để đi làm giá ko cao mà có thể yên tâm đi làm , và muốn sử dụng thì ngưng methadone thôi, muốn đi làm thì uống vào ! hehe, có wa có lại em chỉ mấy anh, mấy a chỉ lại em vụ này cái ! cảm ơn nhiều !

Nói chung ma túy quả thật là khó bỏ. Với cá nhân tôi cai được đến ngày thứ 7 rồi sau có thằng em nó đến đón về nhà nó chơi, nó bỏ hàng ra chơi mà mình nhất quyết không chơi mặc dù ngồi nhìn nó chơi mà mình cứ nuốt nước miếng ừng ực, dù người vẫn đang mệt lắm cứ một cơn gió tạt qua là nổi hết da gà. Sau nó phục mình quá phải đèo mình về nhà. Thế là nghỉ được hơn 1 năm. Vậy mà khi vợ mang bầu được thằng cu sướng quá lại tự tìm đến với chúng nó làm 1 tí liên để liên hoan. Giờ thì lại nghiện lại vừa mới cai xong nhưng không nói trước được điều gì cả. Nản luôn.

Bạn Nguyenvnn bảo mình lầm tưởng? Mình ko hiểu là mình lầm tưởng cái gì? Còn nói về mình thì mình đã nghiện-cai-nghiện-cai-....-nghiện-cai- . Hiện mình đang dừng ở chữ cai nên mình quá hiểu về nó rồi bạn ạ. Có điều mình thắc mắc là sao chiến hữu của mình ra đi cũng liều tuơng tự hàng ngày chơi thôi. Có lẽ nào là nhồi máu cơ tim ko nhỉ? Khi đi kim vẫn còn cắm ở khuỷu tay chưa rút ra,nhưng bơm thì hết rồi.

Quote Originally Posted by Niemtin_ngaymoi View Post
    Nói chung ma túy quả thật là khó bỏ. Với cá nhân tôi cai được đến ngày thứ 7 rồi sau có thằng em nó đến đón về nhà nó chơi, nó bỏ hàng ra chơi mà mình nhất quyết không chơi mặc dù ngồi nhìn nó chơi mà mình cứ nuốt nước miếng ừng ực, dù người vẫn đang mệt lắm cứ một cơn gió tạt qua là nổi hết da gà. Sau nó phục mình quá phải đèo mình về nhà. Thế là nghỉ được hơn 1 năm. Vậy mà khi vợ mang bầu được thằng cu sướng quá lại tự tìm đến với chúng nó làm 1 tí liên để liên hoan. Giờ thì lại nghiện lại vừa mới cai xong nhưng không nói trước được điều gì cả. Nản luôn.
    cai được bẩy ngày thấy bạn chơi mà đầu ko nảy số thì bạn chưa nghiện hoặc bản lĩnh hơn người,tôi thì cai được 7 ngày là lúc thèm chơi nhất 101 lý do để làm phát cuối
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Bạn ơi tôi biết chơi hàng đen khi nó là thuốc phiện cơ từ năm 1991 khi đó tôi mới 19, 20 tuổi. Nhưng quả thật hồi đó không thấy nghiện phải từ khi có heroin thì tôi mới chính thức nghiện từ năm 2002. Từ đó đến nay tôi cai không biết bao lần rồi ! (Tôi chỉ hít thôi chứ chưa biết chích bao giờ). Cứ nghỉ được một thời gian khoảng 1, 2 năm lại dính lại rồi lại cai cho đến bây giờ. Không biết bạn thế nào chứ tôi mà đang trong thời gian cai mà quyết tâm nữa thì có cho thêm tiền tôi cũng không chơi, nhưng sau khoảng 1 tháng thì tôi chơi ngay. Thế mới lạ chứ !

Nói chung tôi đã xác định ma túy nó khó bỏ lắm như một căn bệnh vậy. Khỏe được 1,2 năm lại mắc phải, lại phải điều trị ! Nói thật bỏ hẳn được cũng nhiều yếu tố lắm do môi trường sống, bạn bè, nhân sinh quan...

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    cai được bẩy ngày thấy bạn chơi mà đầu ko nảy số thì bạn chưa nghiện hoặc bản lĩnh hơn người,tôi thì cai được 7 ngày là lúc thèm chơi nhất 101 lý do để làm phát cuối
    Không phải tôi không thèm đâu. Nói thật thèm nhỏ dãi ấy chứ ! Nhưng nghĩ 7 ngày cai của mình nếu chơi lúc ấy lại thành công cốc lên nghiến răng chịu thôi, nếu lúc đó mà tôi đã nghỉ được 1 tháng thì tôi chiến đấu ngay.

Theo tôi thì cái gì mà gắn thêm chữ " cả đời" thì thường làm cho người ta sốc, mai mốt chỉ cần nói hai năm hay hai tháng là đc rồi sau đó tỉnh táo thì hãy nói. Anh Ninhtroc nói chú Cuội cũng nghiện thì chả nhẽ ko còn con đường nào cho ta quay về ah, Dẫu biết ngồi trên đống tiền cũng chẳng vui vẻ gì nếu nghĩ về cuộc sống ko có "em" . Nhung thuc sự khi chưa đến với matuy thì tôi là người đầy tham vọng và ao ước, muốn làm việc để kiếm nhiều tiền làm nhiều việc có ích nhưng h đối với tôi mọi thứ thật trống rỗng nếu ko có "em". Mặc dù trên đời này co hay không sự hiện diện của em trong tôi thì tôi vẫn phải ăn, phải ngủ, phải làm tròn trách nhiệm, nghĩa vụ của mình. Em ko thay thế, ko làm hộ tôi mà em chỉ làm tôi yên lòng một chút để quên đi thôi, Đường thì vẫn phải đi mà em thì cứ bắt tôi dừng lại hoặc lùi lại, em là thứ ảo giác kinh khủng. Tôi chẳng còn biết lo toan, trách nhiệm với cs với gia đình, tôi chung thành với em để rồi một ngày em mang tôi đi, tôi ra đi trong sự khinh bỉ của xã hội và mát ruột của gia đình. Ốm thì người ta cứu chữa vì : Còn người còn của. Nghiện thì không ai muốn cứu vì: Còn người là mất của. Thôi mượn câu nói của Hong Thu: Hãy từ bỏ ma tuy một vài lần để tìm lại chính mình!
    P/s: Có mấy bac trên room hôm trc nói là mua đc Methadone chui ko biết có phải ở quận 8 ko nữa, e mới đọc báo thấy quay clip người nghiện ngậm vào mồm rồi ra ngoài nhả vao lọ gom lại bán, toàn nước miếng kinh vãi, muốn ói quá trời!
    Bác Niemtin_ngaymoi chưa chích mà chỉ hút thì có cách này, bác chích vài mũi thôi là hút hít thấy nhạt nhẽo vo vị lắm

Theo tôi hút hay chích thì đều là nghiện cả thôi. Nhưng có một điều lạ là tôi rất sợ kim tiêm. Ngày xưa lũ bạn tôi cũng bắt đầu từ hít heroin sau chuyển sang chích, có những lúc cả hội ngồi chơi với nhau chúng đều chích có mỗi tôi là không dám đâm mũi kim kia vào da thịt mình, lúc đó một là tôi nhịn hai là phải xoay sở để mua gói khác về hít một mình. Giờ lũ bạn ngày xưa của tôi đã đi về với tổ tiên hết rồi giờ chỉ còn lại mình tôi tiếp tục cuộc chiến không cân sức này và tôi luôn là người thua cuộc. Buồn lắm ! Ôi giá tôi không biết đến ma túy thì cs sẽ tốt đẹp biết bao. GIờ tôi mới cai được đến hôm nay là ngày thứ 4 tôi không sử dụng ma túy (Tôi bắt đầu dính lại từ 25/11/2013

Page 2 of 13 FirstFirst 123412 ... LastLast