Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: Subutex và methadone

Subutex và methadone

Chào mọi người.
    Hôm nay mình rỗi rảnh nên lên diễn đàn chia sẻ với mọi người tí chút kinh nghiệm về việc dùng subutex và methadone de cai MT. Mình cũng từng dính vào MT rất nặng, cai đi cai lại nhiều lần, phá ko biết bao nhiêu thứ, có tất cả lại mất tất cả, bỏ gần 02 năm lại dính...Thôi, mình xin ko nói về He mà tập trung nói về Subutex và Methadone. Nhiều người nghi ngại và phản đối khi dùng Su và Me để cai MT, nhưng theo mình cái khó nhất mà người nghiện ko vượt qua được là cảm giác vật vã khi đói thuốc và tâm lý thèm nhớ sau cai, 02 điều này làm chúng ta cứ cai rồi tái mãi. Mình cũng từng cai và tái như thế, sau đó mình dùng Su để cai. Ngày mình dùng Su 03 lần mỗi lần 1/4 viên bằng cách tiêm trực tiếp vào tĩnh mạch (mình dùng He bằng cách hút, ko chích). Theo mình, tiêm hiệu quả hơn ngậm nhiều, nhưng nhiều người phản đối vì cho rằng Su được sản xuất ra để ngậm, độ tinh khiết ko cao nên ko nên tiêm. Nhưng theo mình Su rất khó mua mà lại đắt, tiêm sẽ có nhiều hiệu quả hơn. Khi sử dụng Su cần lưu ý:
    1. Phải để cơ thể đào thải hết He ra ngoài (có thể sau 48g dau khi dùng He). Đây là nhược điểm của Su vì chỉ cần sau 4 giờ dùng He là người bệnh đã muốn dùng liều tiếp theo. Nếu cơ thể vẫn còn He mà dùng Su sẽ xảy ra phản ứng ngay, cũng tương đối kinh khủng (lạnh toàn thân, mổ hôi vã như tấm, tay chân rụng rời...nói chung giống như phản ứng giữa Na và He).
    2. Lúc đầu bỏ He dùng Su khoảng 03 ngày đầu tương đối khó chịu vì cơ thể chưa quen (những ngày đầu dùng Su nên ở nhà nghĩ ngơi). Sau khoảng 03 ngày dùng Su bệnh nhân sẽ có cảm giác rất phê, tùy theo cơ địa, có người phê "mù mắt", phê hơn cả Hê. Phê Su người ngoài nhìn biết ngay (nước mắt nước mũi lòng thòng).
    3. Khi dùng Su mà có sử dụng lại He sẽ ko có cảm giác của He.
    4. Sử dụng Su khoảng 1 tuần là nghiện. Hội chứng cai nghiệm của Su rất khó chịu, vật vã cũng ghê. Sau khi bỏ Su người bệnh thường tìm đến He.
    5. Su cực kỳ khó mua, ko khéo bị nhầm, tiền mất tật mang (vì tiêm chích Su)
    Riêng đối với Me có đặc điểm:
    1. Cơ thể ko cần phải đào thải He, bạn cứ uống Me sẽ ko có phản ứng sốc với He
    2. Sử dụng khá an toàn bằng đường uống
    3. Khi Me đã thâm nhập vào các tế bào trong cơ thể (khoảng 03 ngày khi dùng) lúc đó chúng ta sử dụng HE sẽ ko có cảm giác. Đặc biệt Me tạo ra cảm giác chán ghét He (mình đánh giá cao tác dụng này)
    4. Sử dụng Me càng lâu, sẽ càng tạo cảm giác quên và mất hứng thú với He. Nên dùng Me khoảng nủa năm, lâu hơn càng tốt
    5. Lúc đầu dùng Me sẽ tạo ra cảm giác lâng lâng, lim dim, buồn ngủ, nhưng khoàng 1 tuần sẽ hết.
    Cách dùng Me:
    Mình ko phải chuyên gia nhưng theo kinh nghiệm mình khi dùng Me có thể chia làm 3 giai đoạn:
    1. Giai đoạn cắt cơn:
    - Mỗi ngày nên dùng 03 lần, mỗi lần ko nên quá 40 mg (10mg = 1cc). Khi dùng vẫn đi làm bình thường, ko bị cảm giác vật vã do thiếu He
    - Dùng liên tục khoảng 4 ngày, sau đó kéo dài thời gian dùng ra, cố đặt chỉ tiêu kéo dài khoảng 10 ngày, mỗi ngày dủng 1 lần. Ví dụ: Bình thường 7g dùng, 11 g dùng và 19 g dùng thì kéo dài ra 7g, 14g, 22g ... sau đó giảm còn 1 ngày 1 lần. Nếu đang dùng Me mà có nhảy dù cũng ko sao, nhày dù cũng sẽ ko có cảm giác gì, từ đó chán He luôn
    2. Giai đoạn duy trì: mỗi ngày dùng 1 lần với liều lượng cố định, nhưng đừng quá 100 mg (10 cc). Khi dùng Me tuyệt đối ko nên uống rượu, bia (uống vào sẽ rất mệt). Khi đến giai đoạn duy trì cơ thể sẽ trở lại bình ăn, ngủ, sinh hoạt hoàn toàn bình thường, người bệnh sẽ lấy lại phong độ trong giai đoạn này.
    3. Giai đoạn bỏ Me: Mục đích cuối cùng là bỏ heroin, nên có điều kiện dùng Me càng lâu càng tốt (ít nhất nửa năm). Sau đó muốn bỏ Me nên giảm liều từ từ. giảm liều càng lâu cơ hội bỏ He càng lớn. Khi giảm nên giảm tối đa 10% lượng thuốc đang dùng. Ví dụ đang dùng 10 cc thì chỉ làm 1 cc thôi và 1 tuần giảm 1 lân (1 tuần giảm 1cc) giảm cho đến khi dứt hẳn còn khoảng 5 cc là dứt dc rồi.
    So sánh Me và Su
    1. Cảm giác phê của Su hơn Me
    2. Dùng Su vẫn bị He vật trong mấy ngày đầu và dùng ko khéo sẽ sốc với He. Còn Me thì ko
    3. Cai Su khó hơn cai Me.
    4. Cả 2 đều khó mua, nhưng Me vẫn có thể mua được
    Chúc các bạn cai nghiện thành công!

3 ngày sau khi uống methadol chơi hê ko phê điều này ko chuẩn,khả năng phải cả tháng để dò liều,khi đến ngưỡng chơi mất cảm giác phê mới duy trì dc,có người dò liều 2 tháng đấy,đặc biệt ai đang điều trị lao phổi và hiv,đào thải rất nhanh
    methadol là thuốc cấm mua bán và đc quản lý rất chặt bạn mua ở đâu giúp mình với
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by haleluila View Post
    Chào mọi người.
    Nhưng theo mình Su rất khó mua mà lại đắt, tiêm sẽ có nhiều hiệu quả hơn. Khi sử dụng Su cần lưu ý:

Đấy là theo bạn thôi, chứ mình chích Su cũng nhiều, chẳng có vị gì cả, ngày trước mình còn trộn lẫn Su với He để chích.
    Còn Methdone thì phải nói là tuyệt vời. Nó giải quyết đc hết các vấn đề của nghiện He. Nhất là cảm giác trống trải, trầm cảm sau cai. Sau cai thấy nếu mà ko chơi He thì đời nhạt nhẽo vô vị, tiền ko biết để làm gì...hehe....

đổi bộ môn đi ,hình như anh em ta sinh ra để dành cho tệ nạn ,vì thế ko thể mất đi mà nó chuyển từ bộ môn này sang môn khác,nhiều lúc muốn hô thật to matuy muôn năm,nhưng vì điều kiện kinh tế và sk không thể hô được hức
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by haleluila View Post
    Chào mọi người.
    Hôm nay mình rỗi rảnh nên lên diễn đàn chia sẻ với mọi người tí chút kinh nghiệm về việc dùng subutex và methadone de cai MT. Mình cũng từng dính vào MT rất nặng, cai đi cai lại nhiều lần, phá ko biết bao nhiêu thứ, có tất cả lại mất tất cả, bỏ gần 02 năm lại dính...Thôi, mình xin ko nói về He mà tập trung nói về Subutex và Methadone. Nhiều người nghi ngại và phản đối khi dùng Su và Me để cai MT, nhưng theo mình cái khó nhất mà người nghiện ko vượt qua được là cảm giác vật vã khi đói thuốc và tâm lý thèm nhớ sau cai, 02 điều này làm chúng ta cứ cai rồi tái mãi. Mình cũng từng cai và tái như thế, sau đó mình dùng Su để cai. Ngày mình dùng Su 03 lần mỗi lần 1/4 viên bằng cách tiêm trực tiếp vào tĩnh mạch (mình dùng He bằng cách hút, ko chích). Theo mình, tiêm hiệu quả hơn ngậm nhiều, nhưng nhiều người phản đối vì cho rằng Su được sản xuất ra để ngậm, độ tinh khiết ko cao nên ko nên tiêm. Nhưng theo mình Su rất khó mua mà lại đắt, tiêm sẽ có nhiều hiệu quả hơn. Khi sử dụng Su cần lưu ý:
    1. Phải để cơ thể đào thải hết He ra ngoài (có thể sau 48g dau khi dùng He). Đây là nhược điểm của Su vì chỉ cần sau 4 giờ dùng He là người bệnh đã muốn dùng liều tiếp theo. Nếu cơ thể vẫn còn He mà dùng Su sẽ xảy ra phản ứng ngay, cũng tương đối kinh khủng (lạnh toàn thân, mổ hôi vã như tấm, tay chân rụng rời...nói chung giống như phản ứng giữa Na và He).
    2. Lúc đầu bỏ He dùng Su khoảng 03 ngày đầu tương đối khó chịu vì cơ thể chưa quen (những ngày đầu dùng Su nên ở nhà nghĩ ngơi). Sau khoảng 03 ngày dùng Su bệnh nhân sẽ có cảm giác rất phê, tùy theo cơ địa, có người phê "mù mắt", phê hơn cả Hê. Phê Su người ngoài nhìn biết ngay (nước mắt nước mũi lòng thòng).
    3. Khi dùng Su mà có sử dụng lại He sẽ ko có cảm giác của He.
    4. Sử dụng Su khoảng 1 tuần là nghiện. Hội chứng cai nghiệm của Su rất khó chịu, vật vã cũng ghê. Sau khi bỏ Su người bệnh thường tìm đến He.
    5. Su cực kỳ khó mua, ko khéo bị nhầm, tiền mất tật mang (vì tiêm chích Su)
    Riêng đối với Me có đặc điểm:
    1. Cơ thể ko cần phải đào thải He, bạn cứ uống Me sẽ ko có phản ứng sốc với He
    2. Sử dụng khá an toàn bằng đường uống
    3. Khi Me đã thâm nhập vào các tế bào trong cơ thể (khoảng 03 ngày khi dùng) lúc đó chúng ta sử dụng HE sẽ ko có cảm giác. Đặc biệt Me tạo ra cảm giác chán ghét He (mình đánh giá cao tác dụng này)
    4. Sử dụng Me càng lâu, sẽ càng tạo cảm giác quên và mất hứng thú với He. Nên dùng Me khoảng nủa năm, lâu hơn càng tốt
    5. Lúc đầu dùng Me sẽ tạo ra cảm giác lâng lâng, lim dim, buồn ngủ, nhưng khoàng 1 tuần sẽ hết.
    Cách dùng Me:
    Mình ko phải chuyên gia nhưng theo kinh nghiệm mình khi dùng Me có thể chia làm 3 giai đoạn:
    1. Giai đoạn cắt cơn:
    - Mỗi ngày nên dùng 03 lần, mỗi lần ko nên quá 40 mg (10mg = 1cc). Khi dùng vẫn đi làm bình thường, ko bị cảm giác vật vã do thiếu He
    - Dùng liên tục khoảng 4 ngày, sau đó kéo dài thời gian dùng ra, cố đặt chỉ tiêu kéo dài khoảng 10 ngày, mỗi ngày dủng 1 lần. Ví dụ: Bình thường 7g dùng, 11 g dùng và 19 g dùng thì kéo dài ra 7g, 14g, 22g ... sau đó giảm còn 1 ngày 1 lần. Nếu đang dùng Me mà có nhảy dù cũng ko sao, nhày dù cũng sẽ ko có cảm giác gì, từ đó chán He luôn
    2. Giai đoạn duy trì: mỗi ngày dùng 1 lần với liều lượng cố định, nhưng đừng quá 100 mg (10 cc). Khi dùng Me tuyệt đối ko nên uống rượu, bia (uống vào sẽ rất mệt). Khi đến giai đoạn duy trì cơ thể sẽ trở lại bình ăn, ngủ, sinh hoạt hoàn toàn bình thường, người bệnh sẽ lấy lại phong độ trong giai đoạn này.
    3. Giai đoạn bỏ Me: Mục đích cuối cùng là bỏ heroin, nên có điều kiện dùng Me càng lâu càng tốt (ít nhất nửa năm). Sau đó muốn bỏ Me nên giảm liều từ từ. giảm liều càng lâu cơ hội bỏ He càng lớn. Khi giảm nên giảm tối đa 10% lượng thuốc đang dùng. Ví dụ đang dùng 10 cc thì chỉ làm 1 cc thôi và 1 tuần giảm 1 lân (1 tuần giảm 1cc) giảm cho đến khi dứt hẳn còn khoảng 5 cc là dứt dc rồi.
    So sánh Me và Su
    1. Cảm giác phê của Su hơn Me
    2. Dùng Su vẫn bị He vật trong mấy ngày đầu và dùng ko khéo sẽ sốc với He. Còn Me thì ko
    3. Cai Su khó hơn cai Me.
    4. Cả 2 đều khó mua, nhưng Me vẫn có thể mua được
    Cái này được à nha, e ở pleiku muốn mua me o sài gòn mua ở đâu. Ai pít chỉ jum

Quote Originally Posted by Daquy0711 View Post
    Cái này được à nha, e ở pleiku muốn mua me o sài gòn mua ở đâu. Ai pít chỉ jum
    Ai vao dđ cung khoe va reu rao la dung methadol tot lam va da su dung qua. Vay ma khi hoi toi methadol mua o dau thi câm nhu hến..?? Toàn chi xao la gioi.. Khong biet ma cung khoa khoang..methadol tot thi cac bac dau phai vat va vi mt va phai vao dd de "tám"... Biet thi noi, ko thi im di cac bac ạ... Ai cung biet tac dụg cua methadol, nhung van de kho la kiem o dau ra..vi vay cac bac biet cho mua thi hay noi, ko thi câm di cac bac à.. Methadol la niem hi vong cua nhieu ae nghien vi vay cac bac ko biet cho ban thi dung khoe khoan de ae nghien do fai hoi cac mua va hi vong ..

không phải là khoe khoang mà đây là chúng ta đem ra thảo luận mặt tích cực của methadol trong việc thay thế matuy,cái gì cũng có thể mua được bằng tiền,nếu ko mua đc bằng tiền thì chúng ta phải mua bằng nhiều tiền,chúng ta có thể mua bằng các kênh khác nhau,vì methadol vẫn đang là loại thuốc cấm mua bán,diễn đàn của chúng ta ko thể làm nơi để giao bán những loại thuốc bị cấm,nếu để ai giao bán thì những hành vi đó vi phạm pháp luật,mà vi phạm thì tất nhiên ko dc tồn tại,bạn cần lưu ý khi sử dụng ngôn từ
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    không phải là khoe khoang mà đây là chúng ta đem ra thảo luận mặt tích cực của methadol trong việc thay thế matuy,cái gì cũng có thể mua được bằng tiền,nếu ko mua đc bằng tiền thì chúng ta phải mua bằng nhiều tiền,chúng ta có thể mua bằng các kênh khác nhau,vì methadol vẫn đang là loại thuốc cấm mua bán,diễn đàn của chúng ta ko thể làm nơi để giao bán những loại thuốc bị cấm,nếu để ai giao bán thì những hành vi đó vi phạm pháp luật,mà vi phạm thì tất nhiên ko dc tồn tại,bạn cần lưu ý khi sử dụng ngôn từ
    Lại chuẩn không cần chỉnh, Pác duylk có lẽ hiểu lầm rùi ý của em là thấy thuốc hay nhưng không biết mua ở đâu nên hỏi, ai pít chỉ dùm qua cảm ơn, không thỉ thui. chứ nói chi cho nặng lời thế pác, chắc đang căng thẳng vì chưa phang phát nào hả. hehe em 4 ngày rồi đây này, pác cứ phang thoải mái đi hehe

mình hiện tại đã uống methadone theo chương trình nhà nước rồi nên có vài ý kiến sau :

số là trước khi uống của nhà nước mình cũng mua methadone ở thị trường chợ đen khá nhiều và lâu , và sau khi uống thuốc chính hiệu của nhà nước thì mình thấy 100% methadone bán ngoài chợ đen đều bị pha loãng với nước rồi , cho nên mình muốn báo cho các bạn biết điều này , để cân nhắc có nên mua ngoài chợ đen hay ko .

mình hiện còn 1 chai methadone mua ngoài chợ đen còn dư chưa dùng hết sẽ để lại cho bạn nào có nhu cầu , chai này khoảng 20ml , mình mua hết 1T2 nay bán lại vừa bán vừa tặng cho bạn nào cắt cơn là 500k..

chia ra làm 4 ngày , mỗi ngày uống 5cc sau 4 ngày thì bỏ luôn bảo đảm sẽ giảm được cơn vật vã khoảng 70% , ko còn cảm giác dòi bò , đau bụng ỉa chảy , chỉ còn 1 cảm giác duy nhất đó là người hơi gai gai nôi da gà 1 tí , và nếu với quyết tâm thì hoàn toàn chịu được , khỏe hơn cai bo rất rất nhiều , sau 4 ngày thì cắt được cơn rồi .

ai muốn mình để lại thì pm mình nhé.

Page 1 of 2 12 LastLast