Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: Mình nên tiêp tục hay dừng lại !!!

Unhappy

:rolleyes: :unsure: :blink: :huh: <_< :ph34r: B)
    Trong cuốn lưu bút cuối năm của một bạn nữ Thái từng thích , Thai viết như vâỳ :
    "............. Mình xin hưa , cho dù người ta nói chia tay là châm dứt nhưng với Thái , cuộc chia tay này chỉ là bắt đâú &#33;".
    Rât mạnh dạn tuyên bố như vâỵ , và thái chắc người bạn kia đã đọc đươc dòng chữ đó . Thái đã thực hiên lời hứa đó . tức là rât1 chiu khó quan tâm đến bạn âý súôt một năm sau . Nhưng bạn âý không tỏ ra thân thiện hơn với mình , cũng chăng tỏ ra là ghét mình , trong khi bạn âý nhân hềt những gì mình làm cho bạn âý &#33;??
    Ở đây Thái không muốn lên án ai lợi dụng cả , nhưng vân đè nảy sinh khi bạn găp trong cuộc sông đâỳ bât1 ngờ :một người bạn mới .
    Bây giớ mình nên dừng lại hay đi tiêp , và nếu dừng hoạc đi tiếp sẽ làm người bạn cũ cảm thâý ra sao ? mong các bạn góp ý &#33;&#33;&#33;

Nếu người bạn gái cũ ko tỏ ra có vẻ "chấp nhận sự trở lại" thì tui nghĩ Thái nên quên mối tình đó đi &#33; Đừng nên lãng phí tuổi xuân vì người con gái ko yêu mình và ko thể nào đến với nhau <_< Hãy bắt đầu với người bạn mới , biết đâu Thái sẽ tìm thấy nơi cố ấy những nét đẹp hơn hẵn bạn gái cũ Chúc bạn thành công...Have fun &#33;&#33;&#33;

Có nghỉa là có mới nới cũ hả , Thái rât1 dành vặt vì chuyên đó , người mới thì cũng có đâỳ nhưng còn lời hứa của mình thì sao ?

Originally posted by thaipeace@Apr 29 2003, 08:05 PM
    Có nghỉa là có mới nới cũ hả , Thái rât1 dành vặt vì chuyên đó , người mới thì cũng có đâỳ nhưng còn lời hứa của mình thì sao ?
    Trường hợp này thì ko thể nói là có mới nới cũ được Thái à <_< Chừng nào trên tay ta có 2 thứ mới và cũ mà ta chọn cái mới bỏ mặc cái cũ thì mới nói như vậy được . Còn bây giờ cái cũ đã ko còn thuộc về Thái nữa...có thể là đã có người khác lấy gòi...hix..chẳng lẽ T chịu tay trắng ?&#33;? Vì thế phải nắm lấy cái mới thôi <_< Đó là qui luật tự nhiên tồn tại khách quan trong cuộc sống (<_< nói giống Triết gia ko :lol vì thế nên ko có gì mà phải dằn vặt cả &#33; Have fun...

Nhung cung có khi , bạn âý tìm mình tại nha , tât nhiên vì chuyên công , nhưng mỗi lân2 như thế mình lại thâý âm1 áp lạ thường , không biêt sao nưa &#33;&#33;.....

Cảm giác ấy là vì Thái còn tình củm với người cũ thôi &#33; Ai mà khi chia tay gòi lại ko thấy vương vấn trong lòng hả Thái Nhưng bây giờ điều quan trọng là 2 người ko thể đến được với nhau thì hãy xem đó như là 1 giấc mơ....và hãy có gắn quay về với thực tại đi Thái à.....Hãy thử mở lòng mình thêm 1 lần nữa Biết đâu kết quả sẽ tốt đẹp thì sao :lol: Good luck to you &#33;

Hãy cố nhắm mắt tìm dc vượt que cơn bẽo lòng
    Hãy cố wên nhau dù cho xót xa lệ rơi
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

CBTĐ.. hát dỡ quá anh.. không có chút nhạc điệu gì hết àh.. hehe... lần sau đừng hát nghen.. không thôi không còn ai vào diễn đàn thì khổ...
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

tròi ui người ta hét hay đến vậy mà nhoc dém chê,dc gòi từ nay anh kô thèm hét ru em ngủ nữa đâu
    Tôi ca nhạc buồn vì đời có mấy chi vui
    Tôi ca nhạc buồn vì cuộc đời ngang trái trong tình yêu
    Thương cho những người chìm trong đau khổ
    Vì tình bạc đen tham sang phụ khó?
    Xem tơ duyên là trò đùa nhân gian
    Tôi ca nhạc buồn hát lên tâm sự những người không may
    Thấu hỉu dùm tôi khi ca nhạc buồn thì lòng cũng tả tơi
    Nếu còn khổ đau câu ca tôi còn động đầy bi thương
    Chút nỗi niềm riêng tôi xin gởi vào câu hát mai sau
    Để được cùng ai trút cạn bao đắng cay
    Tình duyên chẳng tròn vơi bớt sầu thương cho nụ cười còn đậm trên môi
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

CBTd đúng là nhà thơ thât5 rồi , nếu không phài lá copy của ai , thì Thai khuyên xb tâp5 thơ đi &#33;&#33;
    Cũng có bạn trên mạng nói như vâỵ với Thái , cõ lẽ Thái chưa dứt được tình cảm âý , dâũ biết là không thể , nhưng làm sao hơn &#33;&#33;&#33; với tính cách và suy nghĩ cua 3 thái như vâỵ , liệu có lân2 thứ hai được không ?

Page 1 of 2 12 LastLast