Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 14 of 14

Thread: Tại sao chương trình Methadone điều trị nghiện dạng thuốc thay thế lại chậm như vậy ?

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    mình thì 15 năm ở cái vòng luẩn quẩn cai tái,ngoài cai tập chung ra,thì hầu như các loại thuốc cai mình đều dùng cả rồi,nhưng ko được quá 3 tháng lại tái,kể từ khi được uống methadol để thay thế matuy thì cũng thấy ổn,nhưng uống cũng chẳng nghỉ được ngay ,phải gần 3 tháng mới nghỉ đc hẳn,nhưng có bạn chỉ nửa tháng là nghỉ đc matuy hoàn toàn,mà chỉ uống có 10mml,và vào duy trì,vì ở QN chưa đc nhân rộng mô hình,mình phải đi xe buys tổng cộng cả đi và về gần 100km 2 chặng xe tổng cộng 54k cả đi và về,coi như mất nửa ngày,hiện tại ko đc uống miễn phí nữa,một tháng đóng 200k,năm thứ 2 là 240k,năm thứ 3 hơn 400k,trước đây thuốc do mỹ tài trợ mầu đỏ tươi,giờ mình uống mầu hồng nhạt,thuốc 100% VN sản xuất lại có mầu trắng,tương lai tất cả được uống thuốc VN sx,bệnh nhân sẽ phải đóng tiền
    ____ Cảm ơn anh Ninh đã cho anh em biết thêm thông tin về Methadone, hi vọng 1 ngày nào đó thành dịch vụ để mọi người nghiện đều có thể quay đầu làm lại và có thể tự lo cho bản thân! Điều mà mọi người nghiện đều hi vọng là ko làm cho cha mẹ và người thân phải rơi thêm nước mắt , tóc thêm bạc vì suy nghĩ và đau lòng vì họ nữa !
    ____ 10 người bạn nghiện mà đc uống Methadone em biết là đều có việc làm ổn định và họ sinh hoạt thể dục thể thao và mọi thứ rất tốt, ko khác gì người bình thường!
    ____ Mọi người có thông tin về các vấn đề của Methadone thì đưa lên đây để anh em biết và tham khảo sau đó làm đơn xin uống Methadone khi được triển khai rộng rãi đến các tỉnh ! Em đang sưu tầm các trang web chính của các Trung Tâm Tham Vấn Và Hỗ Trợ Cộng Đồng , củng như địa chĩ để anh em biết đc nơi mình ở hoặc gần đó có trung tâm Methadone và đăng ký uống !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

bác Ninh đi uống thuốc mà vất vả nhỉ , nhà mình gần nơi uống thuốc đến độ đi bộ cũng được , sáng 7h dậy vận động nhẹ đi bộ 10 phút là đến nơi uống thuốc , xong về uống cafe , đưa con đi học rồi đi làm .

thấy bác mỗi ngày đi 60km uống thuốc mà thấy tội ghê. chỗ mình vẫn uống thuốc của Mỹ , màu đỏ tươi như sting dâu và thơm lắm . đến năm 2015 mới hết bao cấp . ở chỗ mình cho uống thuốc nhân đạo lắm ko có chuyên dương tính 2 lần là trả về địa phương đâu . Nếu XN dương tính với ma túy thì sẽ được tư vấn hỏi tại sao và thường là sau đó tăng liều lên , tăng đến khi nào hút chích mất hết cảm giác thì có ai điên mới tiếp tục hút chíh .

vì vậy chố mình đại đa số uống liều rất cao 80% là từ 150ml trở lên , có cả hội phê M luôn, hội này khoảng trên chục ông , sáng ra mỗi ông vô uống chừng 200ml xong ra ngồi lim dim phê một góc đường gần đấy , mua nước mía , hút thuốc , trò chuyên rất xôm , thấy có vẻ cũng phê pha vui vẻ sung suớgn lắm , đúng là phê ma túy hợp pháp . HI HI.
    Thủ tục xin uống thì cũng hơi phức tạp , đầu tiên là làm đơn xin uống M cái này là mẫu do TT Methadone cấp , xong rồi về địa phương làm đơn xin uống M mang lên CA khu vực xác nhận là ko có tiền án tiền sự , rồi mang lên ủy ban làm thủ tục xét chọn do quận duyệt . xong hết hồ sơ thì về chờ , và chờ khoảng thời gian này rất lâu đến vài tháng hoặc lâu hơn . xong về chờ khi nào quận xét duyệt trong các hồ sơ nộp lên chọn mình thì TT methadone sẽ gọi đt kêu mình lên uống .

các bạn cứ làm đơn xin thử xem thế nào .

mình khác tỉnh nên thủ tục khó hơn,nhưng nhờ mối quan hệ,dưới chế độ ,gia đình trị nên được tiếp cận,và cũng nhờ qh mình xin đc thêm 2 ngươi,bây giờ thì chịu òi,ko lấy bệnh nhân ngoài tỉnh,lúc đâu gd có ngươi nghiện còn nghi ngờ phuong pháp thay thế,nên nhiều người ko cho con em uống,sau thời gian đc uống nhiều bệnh nhân tiến triển rất tốt,có người còn làm giầu và có trách nhiệm với gd,vì thế người ta tin vào sự hiệu quả của việc uống methdol,giờ xin vào uống khó lắm,chỉ đợi ai ngừng uong để thay thế...phê lắm,mình ko chơi matuy nhưng hay lim dim,bọn ko biết nó cứ bảo mình vừa phang...điên thế
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

NguyenVNN's Avatar

Hehehe em củng sợ miệng đời lắm, họ cứ nói là Methadone là vẫn nghẹo chán lắm ! Hôm bữa bị ông bác sỹ gần nhà lừa là methadone viên mà em củng ko biết nữa cứ tin ổng, đc cái là uống ngày 3 viên em ru à anh ! Mà bị cái là chơi vẩn pê nên vẩn uống thuốc cho nhà vui, vẩn đi chơi hàng mới chán! Thôi thì cố gắng làm đơn uống Methadone khi có điều kiện thôi anh híc, cho dù cách xa nhà 100km củng phải đi anh à ^^!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Page 2 of 2 FirstFirst 12