Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
mình thì 15 năm ở cái vòng luẩn quẩn cai tái,ngoài cai tập chung ra,thì hầu như các loại thuốc cai mình đều dùng cả rồi,nhưng ko được quá 3 tháng lại tái,kể từ khi được uống methadol để thay thế matuy thì cũng thấy ổn,nhưng uống cũng chẳng nghỉ được ngay ,phải gần 3 tháng mới nghỉ đc hẳn,nhưng có bạn chỉ nửa tháng là nghỉ đc matuy hoàn toàn,mà chỉ uống có 10mml,và vào duy trì,vì ở QN chưa đc nhân rộng mô hình,mình phải đi xe buys tổng cộng cả đi và về gần 100km 2 chặng xe tổng cộng 54k cả đi và về,coi như mất nửa ngày,hiện tại ko đc uống miễn phí nữa,một tháng đóng 200k,năm thứ 2 là 240k,năm thứ 3 hơn 400k,trước đây thuốc do mỹ tài trợ mầu đỏ tươi,giờ mình uống mầu hồng nhạt,thuốc 100% VN sản xuất lại có mầu trắng,tương lai tất cả được uống thuốc VN sx,bệnh nhân sẽ phải đóng tiền
____ Cảm ơn anh Ninh đã cho anh em biết thêm thông tin về Methadone, hi vọng 1 ngày nào đó thành dịch vụ để mọi người nghiện đều có thể quay đầu làm lại và có thể tự lo cho bản thân! Điều mà mọi người nghiện đều hi vọng là ko làm cho cha mẹ và người thân phải rơi thêm nước mắt , tóc thêm bạc vì suy nghĩ và đau lòng vì họ nữa !
____ 10 người bạn nghiện mà đc uống Methadone em biết là đều có việc làm ổn định và họ sinh hoạt thể dục thể thao và mọi thứ rất tốt, ko khác gì người bình thường!
____ Mọi người có thông tin về các vấn đề của Methadone thì đưa lên đây để anh em biết và tham khảo sau đó làm đơn xin uống Methadone khi được triển khai rộng rãi đến các tỉnh ! Em đang sưu tầm các trang web chính của các Trung Tâm Tham Vấn Và Hỗ Trợ Cộng Đồng , củng như địa chĩ để anh em biết đc nơi mình ở hoặc gần đó có trung tâm Methadone và đăng ký uống !