Page 1 of 9 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 90

Thread: Hãy làm một người bình thường bố nhé!

Hãy làm một người bình thường bố nhé!

Mình ghét bố!Ghét vì bố làm tổn thương mẹ, làm tổn thương mình và tất cả mọi người thân yêu của bố.Ghét khi bố chỉ biết ngập chìm trong ma tuý và đổ lỗi cho hiện tại.Ghét cả cách bố lấy đi những đồng tiền vất vả của mẹ.Ghét cả những khi bố hứa hẹn vì mình biết chẳng bao giờ bố giữ lời hứa cả. Mình ghét bố vì đã lấy đi tuổi thơ êm ả của mình và cách bố tạo cho mình những suy nghĩ tự ti, mặc cảm, sợ bạn bè biết, sợ bố mẹ bạn bè của mình không cho chơi với mình nữa.Mình rất ghét, rất rất ghét bố vì đáng lẽ ra nếu bố không dính đến ma tuý thì mình đã có một cuộc sống thật êm ả!
    Nhưng có một sự thật mà mình không thể phủ nhận được là:
    Mình tức điên lên mỗi lần nghe thấy những ai nói xấu bố.
    Mình cảm thấy vị mặn của nước mắt khi bố là một người trụ cột trong gia đình mà phải ngửa tay xin tiền một con nhóc như mình.
    Mình cảm thấy đau lòng khi thấy bố không ngủ được vì thiếu thuốc.
    Mình giật mình và sợ hãi khi mơ những giấc mơ rằng bố sẽ chết.
    Mình rất muốn đánh đổi bất cứ thứ gì nghĩa là giúp bố từ bỏ được ma tuý.
    Mình ghét bố, nhưng mình cũng yêu bố.Mình ghét bố nhưng lại thương bố hơn bất kỳ ai trên đời.
    Nhưng quan trọng hơn là mình ghét chính mình!Thấy bố-một trong những người thân yêu nhất của mình lầm đường mà không thể làm gì để giữ bố lại.Mình ghét chính bản thân mình!Dù khó khăn nhưng mình cũng muốn thử một lần,"giúp bố sống và quay trở lại làm một người bình thường"!Nếu có một điều ước mình chỉ ước bố có thể là một ông bố bình thường như bao ông bố khác.

TRONG nhà mà có 1 người nghiện thì mình biết nó sẽ khổ sở đến dường nào , bố em bị nghiện thì thật là bất hạnh , người nghiện khi lên cơn thì ko còn lòng tự trọng đâu họ có thể xin tiền bất kể ai , vợ , con , anh , chị , cha mẹ , hàng xóm v.v.

sẽ chẳng ai giúp được bố em nếu chính ông ta không muốn từ bỏ , hãy thuyết phục bố em từ bỏ rồi có khó khăn gì sẽ giải quyết , hãy cho bố em biết , mẹ em và em sẽ luôn ở bên ông khi ông từ bỏ cái thứ ma quỷ này . một điều chắc chắn rằng nếu không bỏ ma túy thì một là tù tội , hai là cái chết , và kéo theo đó là tan cửa nát nhà .

ai nghiện ma túy cũng biết tác hại của nó , thế nhưng quyết tâm từ bỏ nó lại là một chuyện khác , hy vọng bố em sẽ tỉnh ra mà từ bỏ ma túy , gian nan lắm em ơi , chả biết nói gì hơn , thôi xin chia sẽ với em và chúc cho bố em sớm từ bỏ ma túy để trở thành ông bố đúng nghĩa với em .

E cảm ơn nhiều lắm!Mặc dù kế hoạch giúp bố của e đã bị phá sản, bố e vẫn sử dụng MT, chỉ là với thời gian thưa hơn.Nhưng đây mới chỉ là khởi điểm thôi.Cai nghiện là cả một quá trình,đi từng bước,từng bước một,mặc dù chậm nhưng biết đâu ngày nào đó có thể đứng ở cuối con đường.Em chưa từng, và cũng chưa bao giờ dám nhìn thẳng hay thừa nhận rằng bố của mình nghiện ma tuý.Nhưng từ hôm nay trở đi e se nghĩ bố không phải là mắc vào tệ nạn xã hội mà chỉ đơn giản là một căn bệnh hiểm nghèo,và không có gì phải xấu hổ cả.E sẽ cố gắng giúp bố làm lại từ đầu.Mong mọi người cũng luôn ở bên và động viên e!

Em tìn hiểu về Methadone xem. Methadone sẽ mang lại cho em tất cả những gì em muốn

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Em tìn hiểu về Methadone xem. Methadone sẽ mang lại cho em tất cả những gì em muốn
    Con lau lam ban ah, biet la methadone la loi ra cho nguoi nhien day, nhung de cho den luc co dc methadone thi minh con ton tai hay ko... Potay voi nha nuoc.... Thuoc ma cung cam doan...ko cho den tay nguoi nghien......???

Methadone khó lắm a ạ!E cũng đang cố gắng hỏi,nhưng vì không có mối quan hệ trong xã hội nên được tiếp cận với Metha thì chắc khó lắm,từ trước tới giờ bố e cũng dùng rất nhiều loại thuốc,nhưng bố e bảo tốt nhất vẫn là cai bo.Nhưng giờ bố e đã có tuổi rồi,sức khỏe thì không được như trước nữa,nên cai bo giờ cũng trở nên khó khăn.Bố e ko ăn được,ko ngủ được,còn bị lẫn nữa...E cũng biết một chút về MT nhưng toàn là kiến thức sách vở và e nghĩ nó sẽ không gần gũi với thực tế, nó chỉ là căn cứ thôi.E không phải người trong cuộc nên cũng không thể hiểu rõ,ai có thông tin hoặc chia sẻ thực tế nào , cái gì cũng được xin hãy chia sẻ cho e!

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    Methadone khó lắm a ạ!E cũng đang cố gắng hỏi,nhưng vì không có mối quan hệ trong xã hội nên được tiếp cận với Metha thì chắc khó lắm,từ trước tới giờ bố e cũng dùng rất nhiều loại thuốc,nhưng bố e bảo tốt nhất vẫn là cai bo.Nhưng giờ bố e đã có tuổi rồi,sức khỏe thì không được như trước nữa,nên cai bo giờ cũng trở nên khó khăn.Bố e ko ăn được,ko ngủ được,còn bị lẫn nữa...E cũng biết một chút về MT nhưng toàn là kiến thức sách vở và e nghĩ nó sẽ không gần gũi với thực tế, nó chỉ là căn cứ thôi.E không phải người trong cuộc nên cũng không thể hiểu rõ,ai có thông tin hoặc chia sẻ thực tế nào , cái gì cũng được xin hãy chia sẻ cho e!
    Cái khó cua cai ma tuy ko nằm ở chổ cắt cơn, nó nằm ở vấn đề sau cai. Thật sự đối với những ng gnhieejn lâu năm ai cung hieu cả, vde sau cai moi that su la kho khan. Sau cat con, minh cảm thấy nhu ko con ji la niem vui cua cuoc song, trống trãi hoan toan. Moi thứ đều trở nen vo nghia, dẫn den chan nan, buon buc... Roi lai tim den mt nhu la 1 thu vui cua cuoc song.. Roi dau lai vao day... Nghien lai hoan nghien... . Ko thuoc gi ma chua dc benh nghien ban ah, chi co ban than minh chua cho minh thoi. Kho day, nhung cung fai lam... Lai fai cai... Chi quanh quan voi cai... Haizzz

duylk cố gắng bỏ dấu nhé
    mọi người ơi chắc trong năm nay methadol đc triển khai rộng hơn vì chúng tôi đc thử nghiệm gần 1 năm nay thuốc VN sx rồi,tư vấn viên nơi tôi đang điều trị nói như vậy,ko lâu nữa đâu,đừng nản
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Cai và cai, vòng luẩn quẩn này e cũng hiểu phần nào, nói thì cũng nản vì khó khăn lắm mới cắt được cơn.Nhưng quá trình sau cai có giữ được không còn khó gấp ngàn lần.Nhưng vẫn phải thử vì ít nhất ra cai mà ko thành công thì cũng chứng tỏ là bản thân mình cũng có cố gắng, nhưng chỉ chưa thành công.Nhiều lúc e rất bực vì nghĩ tại sao bố ko cố gắng, ko kiên trì, nhưng có thể vì e ko nghiện cũng ko phải là bố nên ko thể hiểu rõ nó khó khăn như thể nào.Bản thân e nếu mắc nghiện khéo còn tồi tệ hơn bố nhiều!
    E đưa bố ra Hn 2 tuần để cắt cơn vậy mà 1 tuần đã trôi qua rồi nhưng mọi chuyện vẫn chỉ là con số 0.Về quê thì chắc sẽ tái nghiện rất nhanh!

Nhiều khi cũng muốn tin vào 2 chữ kỳ tích, nhưng mà đúng như tên gọi của nó,có phép màu mới xảy ra kỳ tích được.E định nếu bố ổn hơn sẽ đăng ký cho bố vào câu lạc bộ của những người có hoàn cảnh như bố, nhưng ko biết có đúng ko nữa,có thể bố e sẽ thấy thoải mái, được mọi người cùng cảnh ngộ động viên quan tâm,có thể khá hơn,nhưng mặt khác e cũng lo nếu đến đấy gặp nhũng người ko tốt,bố e thậm chí sẽ tái nhanh hơn.
    Last edited by ran123; 14-08-15 at 11:25 AM.

Page 1 of 9 123 ... LastLast