Page 3 of 9 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 90

Thread: Hãy làm một người bình thường bố nhé!

Hôm nay về quê bố e lại tiếp tục tìm đến MT sau khoảng 4 ngày chưa có!Và lại tiếp tục lên Hn với e!Bắt bỏ ngay thì chắc đến thánh cũng không bỏ được!Bố e bảo cho bố e bỏ từ từ!mấy ngày dùng 1 lần.Liệu đây lại có phải là lời nói hay khi có thuốc???Hôm qua có người quen giới thiệu một ông thầy ở Hoàng Mai, thấy bảo chữa Ok lắm,nhưng e vẫn còn phân vân, nói đúng hơn là không tin nhưng cũng muốn thử vì mình có bệnh thì phải vái tứ phương!
    “Because you are alive, everything is possible.”
    Vì bạn còn sống, mọi chuyện đều có thể xảy ra

bố em nghiện 18 -20 năm thì nói thật khả năng cai được gần như bằng 0 nếu để tự nguyện ko vào trường trại . giờ có những phương án sau cho em lựa chọn .

1 / đi cai diện nhà nước 2 năm , ko tốn tí tiền nào , nhưng bù lại cực kì gian khổ và máu lửa
    2 / đi cai tự nguyện tại trung tâm tư nhân, cái này khá tốt với hoàn cảnh bổ em có thể đi khoảng 3 tháng mỗi tháng tốn khoảng 5 triệu , nhưng khả năng tái nghiện sau khi ra trại là rất lớn lên đến 97%.
    3 / xin vào chương trình uống methadone , cái này là lí tưởng nhất , nếu xin uống được thì xem như cơ bản giải quyết được vấn đề .

trước mắt em cho ba em chơi một ngày thật thoải mái vào rồi cho bố em vào trại cai nghiện tự nguyện khoảng 2 tháng , mục đích là tìm lại sức khỏe cho bố em , và đồng thời xúc tiến việtc xin uống methadone, xin được thì tốt , còn không thì khi nào tái nghiện nặng quá lại đi cai tự nguyện.

hiện tại tôi biết rất nhiều , nhiều trường hợp ko thể bỏ dứt được cứ đi cai tự nguyện khoảng 1 - 2 tháng rồi lại về giữ được lâu chừng nào hay chừng đó , khi nào tai nghiện bết quá thì lại đi cai, vòng luẩn quẩn là vậy ko thoát ra được mặc dù rất muốn .

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    nói thế sao phải chọc ngoáy người ta vậy ? nghiện thì ai chẳng nói hay . tôi thấy bạn thấy ác cảm ở trường quá chắc lớ ngớ vớ phải trường nó đánh đập ác nên vẫn là ác mộng à đâu phải trường nào cũng như trường nào . chọn mặt mà gửi vàng chứ bạn nghĩ ở nhà cai đc ngày ngày tiếp xúc với bạn nghiện mà cai đc tôi phục bạn quá đi
    Tôi đi trường tăng nào cũng "chân chơi" thoải mái, lúc nào cũng ăn cơm "mâm phủ", chưa bao giờ ở hàng ngũ "nhân dân tệ". Ác mộng với tôi chỉ là mất 2 năm tự do trong cuộc đời, đời người sống đc mấy đâu ,mà tự dưng thời gian chết mất 2 năm vô nghĩa, vớ vẩn. Bạn xui trẻ con ăn cứt gà mà còn cãi cố. Sao bạn không vô trường mà ở ngoài này xui vớ vẩn. Vậy thôi

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    Nghiện có chết thì đa số là sốc thuốc bạn à ... Nếu để bố bạn về quê e rằng sẽ tái lại giờ bố bạn đang cáu nổi giận đòi về thì việc đầu tiên làm khi về là gì .... có lẽ bạn cũng biết rồi , giờ chỉ còn nước đi trường 1 2 năm về nếu bố bạn ý thức đc ko tái thì còn hy vọng bạn à .
    bạn phải nhớ rằng bố của ran 123 ko còn trẻ nữa vào các trường là ác mộng của ông,còn nhiều giải pháp tốt hơn để giúp bố của bạn ấy,nếu cần mình có phương án giúp bố của bạn,mặc dù ko mấy khả quan,còn nước còn tát,mình sẽ giúp miễn phí nhé
    Last edited by ninhtroc_7x; 19-05-14 at 05:29 PM. Reason: ct
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Cảm ơn các anh đã quan tâm đến bố con e!E sẽ cố suy nghĩ và tìm ra giải pháp tốt nhất cho tình thế hện tại!Nếu không có khả năng bỏ được thì cố gắng hạn chế,được đến đâu thì hay đến đấy!

"Chú" Ninh nếu có phương án gì có thể gửi mail cho "cháu" được ko?Săp tới cháu phải lên Thái nguyên tập huấn ko được sử dụng di động và máy tính nên có phương án khả quan chú gửi mail cho cháu theo địa chỉ nguyenlan91.yp@gmail.com Thank chú nhìu!

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    Cảm ơn các anh đã quan tâm đến bố con e!E sẽ cố suy nghĩ và tìm ra giải pháp tốt nhất cho tình thế hện tại!Nếu không có khả năng bỏ được thì cố gắng hạn chế,được đến đâu thì hay đến đấy!
    Voi mt mà nói han chế thì khó lắm ban ah, 1 la choi, 2 la ko choi th. Fai lua chon trong 2 dieu do

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Tôi đi trường tăng nào cũng "chân chơi" thoải mái, lúc nào cũng ăn cơm "mâm phủ", chưa bao giờ ở hàng ngũ "nhân dân tệ". Ác mộng với tôi chỉ là mất 2 năm tự do trong cuộc đời, đời người sống đc mấy đâu ,mà tự dưng thời gian chết mất 2 năm vô nghĩa, vớ vẩn. Bạn xui trẻ con ăn cứt gà mà còn cãi cố. Sao bạn không vô trường mà ở ngoài này xui vớ vẩn. Vậy thôi
    Thế à kinh nhờ . theo bạn ý tôi là xui dại ??? Vâng giờ bạn thử đưa ra lời khuyên tôi xem có hợp lý ko hay chỉ đc cái soi mói bắt bẻ người khác xin mời .......
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    "Chú" Ninh nếu có phương án gì có thể gửi mail cho "cháu" được ko?Săp tới cháu phải lên Thái nguyên tập huấn ko được sử dụng di động và máy tính nên có phương án khả quan chú gửi mail cho cháu theo địa chỉ nguyenlan91.yp@gmail.com Thank chú nhìu!
    cháu em ơi chú anh ko dùng mail ,chú anh đã gửi tn vào hòm thư cá nhân rồi nhé,cháu em vào chek
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

bác ninh nếu có giúp em Ran thì phải giúp sao cho tốt hơn khi giúp mình đấy nhé , tội nghiệp cháu em nó .

mình nói vậy bác tự hiểu nha , tại mình ko muốn public vụ bác giúp mình . he he

Page 3 of 9 FirstFirst 12345 ... LastLast