Page 6 of 9 FirstFirst ... 45678 ... LastLast
Results 51 to 60 of 90

Thread: Hãy làm một người bình thường bố nhé!

NguyenVNN's Avatar

____ Hãy tìm cách cho bố của bạn uống Methadone vì bây giờ chú ấy củng lớn tuổi rồi nên có thể ko đi du lịch hay làm ăn xa, và có thời gian mỗi ngày lên trung tâm uống Methadone, nói chung là chú ấy có uống cho tới cuối đời luôn mà có sức khỏe và vui vẻ củng như gia đình ko phải khổ nữa là 1 điều tốt rồi ! Chú ấy sẽ đc vui vẻ bên con cháu và có thời gian chăm sóc hoặc làm thêm nếu đc uống Methadone, tin mình đi, tất cả bạn bè của mình uống Methadone đều có việc làm hết đó! Hiện tại mình chưa thấy trong đám bạn nghẹo mà đc uống Methadone của mình thì chưa có ai rời chương trình cả, đều bám vào uống và rất đều đặn đúng giờ nữa là !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

sau khi cai nghiện số người tái nghiện là 97% đó , bạn có tự tin bố bạn nằm trong 3% kia không ? việc đưa đi cai nghiện xong về tái nghiện là gần như chắc chắn , bố bạn nghiện trên chục năm nay rồi , mình nghĩ nếu cai được thì cũng cai được rồi cho nên việc đem đi trung tâm chỉ là chữa trị phần ngọn thôi , chưa phải chữa tận gốc , nên tìm hiểu chuóng trinh methadone cho bác ấy , được hay không thì từ từ tính tiếp

ok các chú,ch sẽ tìm hiểu thêm về mathedone!Chú có thể cho ch địa chỉ nơi cấp thuốc methadone?
    Last edited by ran123; 27-05-14 at 04:37 PM.
    “Because you are alive, everything is possible.”
    Vì bạn còn sống, mọi chuyện đều có thể xảy ra

NguyenVNN's Avatar

À, Methadone chỉ cấp có 1 chỗ duy nhất thôi cháu à, địa chỉ nè : số 02 côn đảo kế bên khu di tích nhà tù côn đảo số 01 đó cháu à , Hi vọng cháu sẽ đón tàu ra đó đăng ký cho bố cháu uống và bố cháu chịu khó mỗi ngày đón tàu ra vô uống nhé ! Thân chào và chúc bố cháu sớm đc uống Methadone nè !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Đi cai ở Hoàng Mai bằng cái thuốc cá nóc đó thì chắc chắc là thuốc của ông Dư Đình Động rồi, đắt lắm mà không tốt đâu. Còn đi TT nhà nước tới tận 3 năm thì cũng oải đó. Papa bạn già rồi liệu có chịu đc nhiệt ko.
    Có lẽ Papa bạn cũng ở tình trạng giôgns mình vài năm trước, gần một năm trời ko cắt nổi cơn với các kiểu, các loại thuốc.
    Theo mình bạn cứ để cho Papa đến trung tâm Bạch Đằng xem sao. Đây là TT tư nhân chỉ nhận cai cắt cơn, khoảng 2-5 ngày cắt cơn xong thì về. Bạn cứ google: " Cai nghiện Bạch Đằng" là ra. Ở đó vài ngày lâu rồi mình ko đi nên ko nhớ giá nó là bao nhiêu nữa, nhưng chắc chỉ 3tr trở về.
    Rồi tiếp theo đó bạn ở tỉnh nào? nếu tỉnh bạn có cho uống Methadone thì đăng kí cho đi uống Methadone. Còn nếu ở tỉnh ko có Methadone thì chịu khó mua chui vậy, hơi tốn kém chút nhưng thuốc đó là ổn.

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    ok các chú,ch sẽ tìm hiểu thêm về mathedone!Chú có thể cho ch địa chỉ nơi cấp thuốc methadone?
    Nếu cháu ở Hà Nội hay Hải Phòng thì có thể tìm hiểu chứ ở chỗ khác thì khỏi tìm hiểu làm gì mất công vì nó chỉ mới triển khai ở 3 thành phố lớn là HN, HP và Tp.HCM thôi, theo chú tốt nhất là cháu cố gắng khuyên bố cháu tự cai thôi, chứ không có cách nào khác nữa đâu cháu ạ. Cháu và gia đình cố động viên bố cháu cai và giải thích cho ông ấy thấy tác hại và nỗi khổ của gia đình khi ông ấy chơi Mt, nếu ông ấy nhận ra và quyết tâm cai thì mới có thể cai chứ bản thân ông ấy không muốn cai thì mọi cố gắng của cháu và gia đình chỉ là hoang phí mà thôi cháu à. Mọi khó khăn thắc mắc về vấn đề cai thì cháu có thể vào diễn đàn hỏi các anh các chú, mọi người sẽ giúp đỡ cháu hết sức có thể.

Quote Originally Posted by Daquy0711 View Post
    Nếu cháu ở Hà Nội hay Hải Phòng thì có thể tìm hiểu chứ ở chỗ khác thì khỏi tìm hiểu làm gì mất công vì nó chỉ mới triển khai ở 3 thành phố lớn là HN, HP và Tp.HCM thôi, theo chú tốt nhất là cháu cố gắng khuyên bố cháu tự cai thôi, chứ không có cách nào khác nữa đâu cháu ạ. Cháu và gia đình cố động viên bố cháu cai và giải thích cho ông ấy thấy tác hại và nỗi khổ của gia đình khi ông ấy chơi Mt, nếu ông ấy nhận ra và quyết tâm cai thì mới có thể cai chứ bản thân ông ấy không muốn cai thì mọi cố gắng của cháu và gia đình chỉ là hoang phí mà thôi cháu à. Mọi khó khăn thắc mắc về vấn đề cai thì cháu có thể vào diễn đàn hỏi các anh các chú, mọi người sẽ giúp đỡ cháu hết sức có thể.
    Ồ. Bạn Daquy ko nắm chắc thông tin rồi. Methadone đang được triển khai ở rất nhiều tỉnh, đang uống bon bon rồi chứ đâu có phải chỉ 3 thành phố lớn là HN, HP. TPHCM đâu. Bạn tra gg là ra danh sách 30 tỉnh đc triển khai Methadone mà. Nhưng các tỉnh đó mới chỉ triển khai đc ở những thành phố hay thị xã trung tâm của tỉnh mà chưa triển khai đc rộng khắp cả tỉnh thôi

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Ồ. Bạn Daquy ko nắm chắc thông tin rồi. Methadone đang được triển khai ở rất nhiều tỉnh, đang uống bon bon rồi chứ đâu có phải chỉ 3 thành phố lớn là HN, HP. TPHCM đâu. Bạn tra gg là ra danh sách 30 tỉnh đc triển khai Methadone mà. Nhưng các tỉnh đó mới chỉ triển khai đc ở những thành phố hay thị xã trung tâm của tỉnh mà chưa triển khai đc rộng khắp cả tỉnh thôi
    Uh! có lẽ thông tin của mình hơi bị cũ nhưng mà uông xin vào uống Me nghe nói cũng khó khăn lắm, nhà nước muốn người dân bỏ Mt mà sao triển khai chương trình lại làm khó cho người nghiện quá.

Quote Originally Posted by Daquy0711 View Post
    Uh! có lẽ thông tin của mình hơi bị cũ nhưng mà uông xin vào uống Me nghe nói cũng khó khăn lắm, nhà nước muốn người dân bỏ Mt mà sao triển khai chương trình lại làm khó cho người nghiện quá.
    Vào uống Methadone thì cũng tuỳ bạn à. Bạn thân mình ở quận Hai Bà Trưng nghiện cùng mình từ năm 99 tới giờ, nhưng nó chỉ hút & chưa đi trại lần nào. Nói chung là ảnh đẹp. Đi xin uống Mehadone thì bị gây khó dễ ko cho uống phải nhờ vả chạy chọt mất 8tr mới đc uống. Còn ông anh họ mình ở quận Hoàn Kiếm thì ảnh nhàu lắm đi trại 2-3 lần rồi, ở nhà thì loanh quanh dối trên, lừa dưới quay quắt tiền để chơi, thì người ta đến tận nhà vận động đi uống Methadone

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Vào uống Methadone thì cũng tuỳ bạn à. Bạn thân mình ở quận Hai Bà Trưng nghiện cùng mình từ năm 99 tới giờ, nhưng nó chỉ hút & chưa đi trại lần nào. Nói chung là ảnh đẹp. Đi xin uống Mehadone thì bị gây khó dễ ko cho uống phải nhờ vả chạy chọt mất 8tr mới đc uống. Còn ông anh họ mình ở quận Hoàn Kiếm thì ảnh nhàu lắm đi trại 2-3 lần rồi, ở nhà thì loanh quanh dối trên, lừa dưới quay quắt tiền để chơi, thì người ta đến tận nhà vận động đi uống Methadone
    Ặc! vậy mới nói vấn đề triển khai chương trình uông Me còn nhiều bất cập lắm.

Page 6 of 9 FirstFirst ... 45678 ... LastLast