Page 2 of 9 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 90

Thread: Hãy làm một người bình thường bố nhé!

Nếu đã còn nghiện thì đừng đăng vào clb như người nghiện , 2 ý tưởng gặp nhau chỉ cần 15 20p là rủ nhau đi thôi , nên tiếp xúc với nhưng người tốt hay kiếm công việc sau cai là tốt nhất bạn à
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

anh hiểu tâm trạng của em lúc này,chắc em chẳng biết tâm sự và chia sẻ với ai,chỉ khi vào đây em mới nói ra được những gì từ lâu em muốn nói,bởi xh mấy ai thông cảm hiểu được những vất vả và nỗi khổ của những gia đình có người mắc nghiện,tuy em chịu ảnh hưởng dán tiếp,nhưng chắc chắn còn khổ hơn phải chịu ảnh hưởng trực tiếp từ matuy, nghiện matuy không đơn thuần chỉ kháng kiệt về sk và kinh tế mà nó còn kéo theo bao nhiêu hệ lụy khác ,nhưng anh thấy mệt mỏi nhất vẫn là tinh thần khi xh ko coi nghiện matuy là bệnh,đa số vẫn coi là tệ nạn,mà đã là tệ nạn thì bị xa lánh và bị đẩy ra bên lề của xh,
    nhân chi sơ tính bản thiện,nhưng chỉ vì lệ thuộc vào matuy nên đôi khi phải làm việc ko tốt để phục vụ cho sự lệ thuộc,nếu như matuy nó rẻ như thuốc lá,liệu có ai phải phạm tội để lấy tiền mua ko,xh này đâu chỉ có người nghiện mới phạm tội,đầy dẫy đấy những người chẳng nghiện matuy vẫn cướp của lừa đảo giết người,cùng một tội nhưng người nghiện vẫn bị lên án mạnh hơn,anh ko ngụy biện cho những việc làm sai trái của những người nghiện matuy,mà anh muốn nói đến sự công bằng và sự nhìn nhận của xh với những người chịu ảnh hưởng của matuy...ko phải là ko muốn cai,mà rất,rất khó cai,ko phải tự nhiên gọi là ma túy
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    Nếu đã còn nghiện thì đừng đăng vào clb như người nghiện , 2 ý tưởng gặp nhau chỉ cần 15 20p là rủ nhau đi thôi , nên tiếp xúc với nhưng người tốt hay kiếm công việc sau cai là tốt nhất bạn à
    điều này thì bạn hơi có chút nhầm,tôi thấy có rất nhiều người đã từng nghiện,họ vẫn giúp được nhiều bạn nghiện bỏ đc matuy,đôi khi người ngoại đạo,họ chẳng giúp đc gì,thế nào là người tốt người xấu,đôi khi người cho là tốt,chẳng tốt tí nào đâu
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Hay là e dạy bố cách đánh máy và đăng ký cho bố vào diễn đàn nhỉ?bố e đã 47 tuổi rồi,ở quê e 3 năm nữa là bố e được lên đình rồi,nhưng cứ như thế này chắc chẳng được lên đình ấy chứ.Thật là thiệt thòi!

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    Hay là e dạy bố cách đánh máy và đăng ký cho bố vào diễn đàn nhỉ?bố e đã 47 tuổi rồi,ở quê e 3 năm nữa là bố e được lên đình rồi,nhưng cứ như thế này chắc chẳng được lên đình ấy chứ.Thật là thiệt thòi!
    chú anh ngày đầu cũng chẳng biết vào diễn đàn viết bài đâu,6 năm tham gia giờ bon phết,vào đọc nhiều bài bổ ích lắm,47 tuổi chắc dung mt cũng lâu rồi cháu em nhỉ
    .

Chinh xac la khoang 18-20 năm rồi,bằng tuổi với đứa e thứ 2 của e!Những người nghiện cùng với bố e chết hết rồi,nhiều người chết trẻ lắm.Nhưng giờ chủ yếu là giới trẻ nghiện và nghiện đá,chứ già như bố e và nghiện He thì còn ít lắm.Hôm nay e sẽ đưa bố về quê,vì có lẽ bố cũng không chịu được nữa rồi!Tìm đủ mọi cách và lý do để dược về,và còn nổi cáu nữa.Tính bố e là thế,nếu để bố điên lên thì mất hết công sức,rắn ko được thì đành phải nhẹ nhàng!Ah! mà a có biết trên thực tế những người a quen có ai nghiện chết vì bệnh gì đó ko?trừ HIV,e rất muốn đưa bố đi khám sức khoẻ nhưng cũng chưa có cơ hội.

Nghiện có chết thì đa số là sốc thuốc bạn à ... Nếu để bố bạn về quê e rằng sẽ tái lại giờ bố bạn đang cáu nổi giận đòi về thì việc đầu tiên làm khi về là gì .... có lẽ bạn cũng biết rồi , giờ chỉ còn nước đi trường 1 2 năm về nếu bố bạn ý thức đc ko tái thì còn hy vọng bạn à .
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    Nghiện có chết thì đa số là sốc thuốc bạn à ... Nếu để bố bạn về quê e rằng sẽ tái lại giờ bố bạn đang cáu nổi giận đòi về thì việc đầu tiên làm khi về là gì .... có lẽ bạn cũng biết rồi , giờ chỉ còn nước đi trường 1 2 năm về nếu bố bạn ý thức đc ko tái thì còn hy vọng bạn à .
    Sao bạn không đi trường đi mà còn xui người khác đi trường 1-2 năm vậy. Bạn đi trường về có bỏ đc ko?. Nói 1-2 năm nghe đơn giản nhỉ? 1 ngày ở trong đó bằng 10 năm ở ngoài, có biết ko vậy?.

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    Hôm rồi, đi qua bệnh viện K, em thấy sao mà nhiều người khổ đến thế? tự nhiên e nghĩ nếu bố e bị ung thư chứ không phải nghiện thì có tốt hơn không? Cũng là 2 án tử, cũng bị hành hạ về thể xác và tinh thần(mặc dù e cũng không biết cái nào ghê gớm hơn), nhưng có lẽ bị ung thư vẫn tốt hơn chứ nhỉ?Nhiều khi cũng muốn tin vào 2 chữ kỳ tích, nhưng mà đúng như tên gọi của nó,có phép màu mới xảy ra kỳ tích được.E định nếu bố ổn hơn sẽ đăng ký cho bố vào câu lạc bộ của những người có hoàn cảnh như bố, nhưng ko biết có đúng ko nữa,có thể bố e sẽ thấy thoải mái, được mọi người cùng cảnh ngộ động viên quan tâm,có thể khá hơn,nhưng mặt khác e cũng lo nếu đến đấy gặp nhũng người ko tốt,bố e thậm chí sẽ tái nhanh hơn.
    Thuốc cai nghiện ko đến dc voi ng nghiện, chuyện chỉ co o viet nam

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Sao bạn không đi trường đi mà còn xui người khác đi trường 1-2 năm vậy. Bạn đi trường về có bỏ đc ko?. Nói 1-2 năm nghe đơn giản nhỉ? 1 ngày ở trong đó bằng 10 năm ở ngoài, có biết ko vậy?.
    nói thế sao phải chọc ngoáy người ta vậy ? nghiện thì ai chẳng nói hay . tôi thấy bạn thấy ác cảm ở trường quá chắc lớ ngớ vớ phải trường nó đánh đập ác nên vẫn là ác mộng à đâu phải trường nào cũng như trường nào . chọn mặt mà gửi vàng chứ bạn nghĩ ở nhà cai đc ngày ngày tiếp xúc với bạn nghiện mà cai đc tôi phục bạn quá đi
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...

Page 2 of 9 FirstFirst 1234 ... LastLast