Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 58

Thread: Chia sẻ kinh nghiệm cai tại nhà

Chia sẻ kinh nghiệm cai tại nhà

Chào mn, sau gần 6 năm mh lại quay lại đây để cùng trò chuyện với mn, ko biết mh post bài này có vi phạm nội quy hay ko ? nếu có thì mong ad xóa bài chứ đừng del acc của mh nha ^^
    Sau 2 năm đi trại của tp và 4 năm cứ lặn ngụp ( thỉnh thoảng nổi ) trg mt đến giờ mh lại bắt đầu tự cai cho mh, trg thời zan 4 năm đó cũng có 1 thời zan mh uống methadol ( hơn nửa năm ) và thật sự mh ko muốn uống nó 1 chút nào vì 3 lí do sau :
    1. họ cứ tăng liều trg khi mh muốn zảm để ra khỏi trương trình và kết quả là nó quá sức của mh nên cả ngày mh chỉ nằm ngủ lơ mơ, rất ngáo, đầu óc ko đc tỉnh táo và chả làm đc cái gì.
    2. Ko đc đi ra khỏi địa bàn mà ae biết khi mà hàng xóm ai cũng biết thì mặc cảm mh tuy nói ko có nhưng thật sự bước ra đường rất ngại với bạn bè, còn công việc thì rất khó xin khi mà mh cứ lơ mơ mắt lim dim.
    3. Nghiện mt và nghiện methadol nó vẫn nằm trg chữ "nghiện" chỉ là nó đc hợp pháp hóa mà thôi.
    Sau khi mh tự ý bỏ methadol hội trứng cai của nó rất khó chịu ( vì bỏ đột ngột khi chưa zảm đến mức tối thiểu ) và mh đã quay lại sang dùng mt với ý định cho nghiện mt lại để dễ cai hơn ( vì mh biết những triệu chứng của nó rõ hơn ) Nhưng sau hơn 1 tháng dùng mt mh phải xin đi tự nguyện 3 tháng mới bỏ đc, mh chưa thấy hội chứng nào mà zai dẳng như methadol nó kéo dài đến 24 ngày mh mới bắt đầu biết ngủ trọn vẹn 1 đêm, nếu như là mt thì nhiều lắm là 1 tuần mh đã có thể ngủ đc rồi.
    Nhưng nói đi cũng phải nói lại công nhận methadol dùng cực tốt, tốt nhất trg các loại thuốc từ trc đây mh từng đc dùng, cho dù bạn có nghiện nặng đến ntn thì uống nó vào ( với liều phù hợp ) thì từ hôm đó bạn ko còn bị phụ thuộc vào mt luôn, mà nếu ai ko cẩn thận đã uống nó rồi mà vẫn chơi mt mà cữ hàng ngày vẫn dùng thì coi chừng shock vì nó kích nhau tăng độ phê của mt lên rất nhiều.
    Nói thật là lâu ko vào 4rum muốn nc với ae xíu chứ kinh nghiệm chỉ là zật tít thui ^^, thực ra hôm nay mới là ngày thứ 2 mh cai, nói chung có rất nhiều loại thuốc cai mh ko muốn kể ra vì ai cũng biết và đối với mh thì chỉ có terpin codein là vừa rẻ và hợp với mh nhất, vì mh dùng nó ko có hội chứng cai nào hết mà còn uống nước như điên ( đừng bảo mh nghiện nhẹ ^^ ). Mh thấy nhiều ng dùng nó = cách uống nhưng mh toàn chích, tùy từng ng độ nghiện nặng nhẹ mà chọn số lượng viên để dùng, sau khi chích nó sẽ rất cắn ( theo đúng nghĩa đen ) nhưng sau đó 1-2p thì đầu óc rất thư thái và ko có 1 dấu hiệu nào của thèm mt nữa, vì sao thì chắc bác nào cũng biết rồi, nhưng thời zan nó ngắn hơn mt nên 1 ngày phải dùng 2-3 lần.
    Vì cái này theo mh thấy là hại nên cũng chả khuyến cáo ae dùng và test vẫn dương tính.
    Chả chúc ae cái ji ngoài ý trí vì chỉ có nó mới đánh bật đc cơn vã của mt hành hạ ( trg 1 thời zan tùy từng ng ^^ ).

NguyenVNN's Avatar

Trời ơi, người thì ko đc uống Methadone mà người đc uống thì lại bỏ ko uống, ông trời ơi, ngó xuống mà xem ông bất công quá !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Quote Originally Posted by Nlik View Post
    Chào mn, sau gần 6 năm mh lại quay lại đây để cùng trò chuyện với mn, ko biết mh post bài này có vi phạm nội quy hay ko ? nếu có thì mong ad xóa bài chứ đừng del acc của mh nha ^^
    Sau 2 năm đi trại của tp và 4 năm cứ lặn ngụp ( thỉnh thoảng nổi ) trg mt đến giờ mh lại bắt đầu tự cai cho mh, trg thời zan 4 năm đó cũng có 1 thời zan mh uống methadol ( hơn nửa năm ) và thật sự mh ko muốn uống nó 1 chút nào vì 3 lí do sau :
    1. họ cứ tăng liều trg khi mh muốn zảm để ra khỏi trương trình và kết quả là nó quá sức của mh nên cả ngày mh chỉ nằm ngủ lơ mơ, rất ngáo, đầu óc ko đc tỉnh táo và chả làm đc cái gì.
    2. Ko đc đi ra khỏi địa bàn mà ae biết khi mà hàng xóm ai cũng biết thì mặc cảm mh tuy nói ko có nhưng thật sự bước ra đường rất ngại với bạn bè, còn công việc thì rất khó xin khi mà mh cứ lơ mơ mắt lim dim.
    3. Nghiện mt và nghiện methadol nó vẫn nằm trg chữ "nghiện" chỉ là nó đc hợp pháp hóa mà thôi.
    Sau khi mh tự ý bỏ methadol hội trứng cai của nó rất khó chịu ( vì bỏ đột ngột khi chưa zảm đến mức tối thiểu ) và mh đã quay lại sang dùng mt với ý định cho nghiện mt lại để dễ cai hơn ( vì mh biết những triệu chứng của nó rõ hơn ) Nhưng sau hơn 1 tháng dùng mt mh phải xin đi tự nguyện 3 tháng mới bỏ đc, mh chưa thấy hội chứng nào mà zai dẳng như methadol nó kéo dài đến 24 ngày mh mới bắt đầu biết ngủ trọn vẹn 1 đêm, nếu như là mt thì nhiều lắm là 1 tuần mh đã có thể ngủ đc rồi.
    Nhưng nói đi cũng phải nói lại công nhận methadol dùng cực tốt, tốt nhất trg các loại thuốc từ trc đây mh từng đc dùng, cho dù bạn có nghiện nặng đến ntn thì uống nó vào ( với liều phù hợp ) thì từ hôm đó bạn ko còn bị phụ thuộc vào mt luôn, mà nếu ai ko cẩn thận đã uống nó rồi mà vẫn chơi mt mà cữ hàng ngày vẫn dùng thì coi chừng shock vì nó kích nhau tăng độ phê của mt lên rất nhiều.
    Nói thật là lâu ko vào 4rum muốn nc với ae xíu chứ kinh nghiệm chỉ là zật tít thui ^^, thực ra hôm nay mới là ngày thứ 2 mh cai, nói chung có rất nhiều loại thuốc cai mh ko muốn kể ra vì ai cũng biết và đối với mh thì chỉ có terpin codein là vừa rẻ và hợp với mh nhất, vì mh dùng nó ko có hội chứng cai nào hết mà còn uống nước như điên ( đừng bảo mh nghiện nhẹ ^^ ). Mh thấy nhiều ng dùng nó = cách uống nhưng mh toàn chích, tùy từng ng độ nghiện nặng nhẹ mà chọn số lượng viên để dùng, sau khi chích nó sẽ rất cắn ( theo đúng nghĩa đen ) nhưng sau đó 1-2p thì đầu óc rất thư thái và ko có 1 dấu hiệu nào của thèm mt nữa, vì sao thì chắc bác nào cũng biết rồi, nhưng thời zan nó ngắn hơn mt nên 1 ngày phải dùng 2-3 lần.
    Vì cái này theo mh thấy là hại nên cũng chả khuyến cáo ae dùng và test vẫn dương tính.
    Chả chúc ae cái ji ngoài ý trí vì chỉ có nó mới đánh bật đc cơn vã của mt hành hạ ( trg 1 thời zan tùy từng ng ^^ ).
    Éc e khoái cái dụ chích tepin này à nha. Pác hướng dẫn cách sử dụng giùm được không?

vì methadol chỉ là thay thế chứ ko phải thuốc cai, ko thể cai đc matuy mới dùng methadol,mình ko đủ đk để theo đuổi matuy đành ngậm ngùi uống metha,bạn cai methadol một cách đột ngột thế vật hay hội chứng cai tránh sao đc,theo đúng phác đồ phải giảm liều từ từ,thời gian giảm liều tùy thuộc bạn uống ít hay nhiều,nhưng để ra khỏi trương trình giảm liều rất chậm,có khi phải kéo dài 3 đến 6 tháng,bạn ko ra khỏi trương trình theo đúng phác đồ,thì hội chứng cai kéo dài là điều ko tránh khỏi,như anh em chúng ta ko thể cai đc thì methadol vẫn là giải pháp chuẩn,bạn nói uống me thì ko làm đc gì,có thể bạn uống quá liều,thời gian uống chưa đủ để cơ thể làm quen với thuốc,mình uống 4 tháng đầu ,cứ uống về là ngủ,chẳng làm đc gì,về sau quen ngủ như bình thường mà ko mất ngủ bao giờ,kể cả leo núi đá ,
    trước đây mình chỉ uống metha để cắt cơn matuy,khi đc vào trương trình,yêu mthadol luôn
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

#NguyênVNN : thật ra mh còn nhiều dự định như lấy vk xây nhà và mh rất muốn đi đây đó nhiều nên mh mới ko theo đc thôi, đúng như #ninhtroc_7x nói nó là thuốc thay thế khi bạn ko thể bỏ đc mt nữa thì nên uống, vì thực chất khi uống rồi bạn có chơi cũng chả thấy ji ( trừ mấy ngày đầu khởi liều ) bạn phải chắc chắn gắn bó với nó ít nhất là 1 năm thì mới đc zảm liều, hiện tại nơi mh vẫn có ng uống gần 2 năm mà chưa thấy ai ra khỏi trương trình, cũng có nhiều ng tự ý bỏ như mh nhưng điểm lại thì có ít ng tự cai đc methadol, mh đọc trên mạng thì lại có 1 loại thuốc nữa để cai đc methadol cơ loằng ngoằng lắm ^^
    Nói chung là nên uống khi xác định mh sẽ sống và làm việc tại nơi mh uống ( họ cũng có thể chuyển địa điểm uống cho mh ở bất cứ đâu miễn là có trung tâm methadol ) nó sẽ ko làm hại đến kinh tế của bạn khi cứ phải tìm mua mt và cái quan trọng là bạn sẽ đc sống như ..... người hợp pháp. TỰ DO LÀM JI MH MUỐN ^^.

NguyenVNN's Avatar

Nlik có facebook ko, anh em mình add face chơi
    Last edited by NguyenVNN; 26-05-14 at 02:25 PM.
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

h0ngan's Avatar

Quote Originally Posted by Daquy0711 View Post
    Éc e khoái cái dụ chích tepin này à nha. Pác hướng dẫn cách sử dụng giùm được không?
    tốt nhất bác đừng thử, uống đi tớ trước đi cai cũng gặp trường hợp chích terpin, nằm giẫy đày đạch nhìn ghê vãi ra, cứ cai như em, uống proxyvon cho nó khỏe, 50/vỹ , mệt vô cư 2 3 viên mà nả, qua 3 ngày đầu là ok rồi, dù proxyvon hơi nặng tiền tý =.=''
    Tìm đâu thêm 1 lối mù mịt trong màn đêm
    Thử thêm 1 lần là cuộc sống này lụi tàn thêm.....

NguyenVNN's Avatar

_____ Anh Tuấn daquy0711 sn 1982 đó ku H0ngan à, hơn ku chắc cả con giáp đó ! Nam nổ dạo này sao rồi ku? Nam sEvEn hay còn gọi là Nam nổ 7 lần đó em? TaTaprovone mà có 60k 1 vĩ thì proxyvon 50k 1 vĩ là mua bị hố rồi đó em, mà uống proxyvon vào có si nhê gì đâu? 1 lần anh uống 5 viên mà cầm đc 1 tiếng , 1 tiếng 30 phút là hết đát !
    Last edited by NguyenVNN; 25-05-14 at 12:53 PM.

nói về methadol thì sau khi nhiều người uống methadol vẫn chua muốn bỏ heroin cho nên họ pha thuốc tây và pha lung tung vào heroin mục đích là để chích vô cho phê vì khi uống methadol khoang 80ml là dùng heroin hết phê rồi , và kết quả là khi XN vẫn dương tính với matuy , do đó bác sĩ điều trị methadol buộc phải tăng liều cho đên khi nào bạn dùng heroin co pha cái gì đi nữa cũng ko phê. chình vì vậy ngưỡing methadol rất cao do đó bạn hay bị ngủ gục là phải rồi .
    Nói gì thì nói bản thân mình phải muốn bỏ ma túy , khi uống methadole cảm thấy hết vật vã và hết thèm ma túy rồi thì đừng cố chơi ma túy làm gì , liều methadone khoảng dưới 100ml là tót nhất ,

bạn uống methadone rồi mà tự ý bỏ rồi giờ tự cai , nói thật bạn đừng buồn bạn mà cai được mình cùi luôn .
    khi nghiện ma túy và cai thì 97% là tái nghiện nếu ko được điều trị đúng đắn , bạn giờ cai bằng cách chích terpin , nếu mình ko nhầm thì đây chính là corcodire là loại ma túy rẻ tiền thinh hành ở ukraina , nó sẽ nhanh chóng làm bạn lở loét và nhiễm trung ven đó . cái này nguy hiểm lắm , còn gọi là ma túy ăn thịt người , vì nó sẽ ăn hết da thịt nơi bạn chích , dừng lại ngay trước khi quá muôn.

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by xxvuaxx View Post
    nói về methadol thì sau khi nhiều người uống methadol vẫn chua muốn bỏ heroin cho nên họ pha thuốc tây và pha lung tung vào heroin mục đích là để chích vô cho phê vì khi uống methadol khoang 80ml là dùng heroin hết phê rồi , và kết quả là khi XN vẫn dương tính với matuy , do đó bác sĩ điều trị methadol buộc phải tăng liều cho đên khi nào bạn dùng heroin co pha cái gì đi nữa cũng ko phê. chình vì vậy ngưỡing methadol rất cao do đó bạn hay bị ngủ gục là phải rồi .
    Nói gì thì nói bản thân mình phải muốn bỏ ma túy , khi uống methadole cảm thấy hết vật vã và hết thèm ma túy rồi thì đừng cố chơi ma túy làm gì , liều methadone khoảng dưới 100ml là tót nhất ,

bạn uống methadone rồi mà tự ý bỏ rồi giờ tự cai , nói thật bạn đừng buồn bạn mà cai được mình cùi luôn .
    khi nghiện ma túy và cai thì 97% là tái nghiện nếu ko được điều trị đúng đắn , bạn giờ cai bằng cách chích terpin , nếu mình ko nhầm thì đây chính là corcodire là loại ma túy rẻ tiền thinh hành ở ukraina , nó sẽ nhanh chóng làm bạn lở loét và nhiễm trung ven đó . cái này nguy hiểm lắm , còn gọi là ma túy ăn thịt người , vì nó sẽ ăn hết da thịt nơi bạn chích , dừng lại ngay trước khi quá muôn.
    _____ Những gì bạn xxxvuaxxx nói là chính xác , trung tâm ở bình thạnh rất là nhân đạo vì do người Mỹ quãn lý , ko biết sau này khi mỹ truyền lại thuốc củng như các trung tâm, cơ sở về Methadone cho vn thì tình hình sẽ ra sao híc, chắc test 2 lần dương tính là cho đi lao động cưỡng bức để có nguồn lao động miễn phí chứ ai củng uống methadone thì mấy cha, chú, anh chị em của các gia đình con ông cháu cha biết kiếm tiền ở đâu nè !
    _____ Hi vọng khi mỹ rút về chương trình điều trị Methadone sẽ phải có các điều khoản ràng buộc về luật uống thuốc Methadone , chứ em sợ mấy cha chú nhà mình lắm ... ! Thay đổi như chong chóng với kinh tế và luật nói gì tới điều kiện tốt cho anh em nghẹo mình Hơi buồn khi mỹ rút ra khỏi chương trình ... !

Page 1 of 6 123 ... LastLast