Page 6 of 6 FirstFirst ... 456
Results 51 to 55 of 55

Thread: Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

Quote Originally Posted by cand View Post
    chào các ae diễn đàn ,lâu quá mình mới quay lại .Hiện tại mình chắc bỏ dc 3 tháng rồi và hiện giờ không còn ở thành phố nữa.Ở quê ngày ngày làm công việc của nông dân,và hiện tại chắc mình cũng muốn mua một miếng dất ở đây ở luôn quá để cách xa cai nơi mà đã làm cuộc đời mình lên voi xuống chó ....hihic.Hôm nay đọc bài viết của người mới thấy bức xúc nên phát biểu vài câu.hehehh.Theo như lời bạn nói tôi nghĩ bạn chỉ là mới nghiện khoảng 1 năm trở lại .Cai dễ dàng và sau khi cai dc tâm lý như vậy là chuyện bình thường ,ở đây các tiền bối ai mà không biết.Nhưng có 1 điêu chắc chắn sẽ xảy ra tâm lý quá tự tin sẽ đưa ta đến thất bại thôi.a e ở đây chỉ khuyên bạn .Còn bạn nge hay không thì tùy bạn.Bạn nói có diễn đàn này a e sẽ không bỏ được ma túy.Nếu nói trước mặt tôi .Tôi sẽ nện cho bạn 1 trận nên thân.vì bạn nghiện nhẹ nên khi cai sẽ không bị tam lý áp chế chứ a e tui tui khi cai la lên diễn đàn này chỉ cần nghe 1 lời an ủi ,động viên là mình cãm thấy phấn chấn lên,có niềm tin thêm để có niêm tin mà chiến đấu .Phải nói từ khi tôi bắt đầu cai diễn đàn này giup toi rất nhiều .kiến thức và kinh nghiệm của nhiều người.Và tôi chắc chắn với thái độ xem thường no' bạn sẽ tái lại thôi (99%).Lúc đó dừng lên đây than vãn nhé.

Thân chào anh em .Chúc mọi người luôn khỏe ,sống vui vẽ ,và mạnh mẽ như Trâu.heheheh
    hả , hả , tưởng CAND bỏ được vài năm rồi chứ , sao giờ lại mới bỏ 3 tháng là sao , vậy là ra khỏi ngành rồi hả bác , bác ko chiến thắng nổi nó hả hic , cố lên nhà bác bỏ luôn đi chứ bác là cand sẽ bản lĩnh hơn anh em bọn mình vì có lý tưởng mà . chúc bác mọi điều tốt đẹp nhất nhé

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Tôi đâu có nói cai thuốc phiện giống như cai herroin, mà muốn nói rằng. Người ta từ xa xưa đã biết đến bài thuốc cai thuốc phiện. sau này biến hóa của thuốc phiện thành heroin thì người thầy thuốc họ cũng bién hóa theo để từ bài thuốc cai thuốc phiện thành bài cai heroin. H là 1 phức phương thì thuốc giải nó cũng là 1 phức phương. nên dùng đơn phương để giải quyết nó rất khó. còn loser à. nếu bạn khỏi bệnh với những thứ thuốc bạn nói thì tốt quá còn gì.
    Với những thuốc đó không những tôi hết nghiện mà nhiều ng khác cũng hết nghiện. Bạn có thể gg từ khoá: "cai nghiện methadone" xem tỉ lệ thành công là bao nhiêu? Cai nghiện với Methadone chả có gì là khó cho người nghiện: ăn, ngủ bình thường, sức khoẻ tốt, chấp nhận cho người nghiện 0% ý chí, chỉ nhăm nhăm dùng lại Heroin, sau vài lần dùng ma tuý mà thấy chẳng có tác dụng và tốn tiền là chán. Bình thường lên cơn vật thì mua hàng triệu tiền ma tuý cũng ko tiếc, nhưng khi dùng Methadone rồi ko có cơn vật, mua 200k ma tuý dùng vào ko thấy phê pha gì, tiếc tiền lòi máu mắt. Tôi cam đoan với cái thứ thuốc mà bạn bán thì 99% tái nghiện thành công, 1% chết vì sốc thuốc. Ok?

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Với những thuốc đó không những tôi hết nghiện mà nhiều ng khác cũng hết nghiện. Bạn có thể gg từ khoá: "cai nghiện methadone" xem tỉ lệ thành công là bao nhiêu? Cai nghiện với Methadone chả có gì là khó cho người nghiện: ăn, ngủ bình thường, sức khoẻ tốt, chấp nhận cho người nghiện 0% ý chí, chỉ nhăm nhăm dùng lại Heroin, sau vài lần dùng ma tuý mà thấy chẳng có tác dụng và tốn tiền là chán. Bình thường lên cơn vật thì mua hàng triệu tiền ma tuý cũng ko tiếc, nhưng khi dùng Methadone rồi ko có cơn vật, mua 200k ma tuý dùng vào ko thấy phê pha gì, tiếc tiền lòi máu mắt. Tôi cam đoan với cái thứ thuốc mà bạn bán thì 99% tái nghiện thành công, 1% chết vì sốc thuốc. Ok?
    Thôi có lẽ tôi và bạn chưa đồng quan điểm lên khó nói chuyện quá.
    Bạn đi oto cũng đến được đích, đi xe máy cũng đến, xe đạp, máy bay, đi ngựa cũng sẽ đến đích. Còn tôi, tôi chọn cách của tôi.
    Mong sao xã hội hết người nghiện, gia đình hết lo âu. Đấy là cái đích cuối cùng. Mà quên bạn đi đến đích chưa nhỉ?

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Thôi có lẽ tôi và bạn chưa đồng quan điểm lên khó nói chuyện quá.
    Bạn đi oto cũng đến được đích, đi xe máy cũng đến, xe đạp, máy bay, đi ngựa cũng sẽ đến đích. Còn tôi, tôi chọn cách của tôi.
    Mong sao xã hội hết người nghiện, gia đình hết lo âu. Đấy là cái đích cuối cùng. Mà quên bạn đi đến đích chưa nhỉ?
    Tôi uống Methadone và đã đi đến đích là cai đc nghiện, ko tốn mấy tiền và điều quan trọng nhất là tôi vẫn có sức khoẻ. Vậy phương pháp chung của tôi và cả đất nước này là tối ưu. Còn phương pháp của ông Bạch với 3 cái loại thuốc lang băm chắc chắn là ko đi đến đích, lại tốn tiền và điều quan trọng nhất là nó lại tàn phá sức khoẻ. Đừng nghĩ thuốc Đông y là vô hại nha
    Thuốc Đông y của ông với cả Candemex với cả Tiêu Vĩnh Lừa...thì 99% tái nghiện nha. Còn thuốc Methadone thì chắc chắn 99% bỏ được nghiện chỉ cần duy nhất một điều kiện là uống thuốc đều, ko bỏ ngày nào, còn lại ko cần điều kiện gì khác

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Tôi uống Methadone và đã đi đến đích là cai đc nghiện, ko tốn mấy tiền và điều quan trọng nhất là tôi vẫn có sức khoẻ. Vậy phương pháp chung của tôi và cả đất nước này là tối ưu. Còn phương pháp của ông Bạch với 3 cái loại thuốc lang băm chắc chắn là ko đi đến đích, lại tốn tiền và điều quan trọng nhất là nó lại tàn phá sức khoẻ. Đừng nghĩ thuốc Đông y là vô hại nha
    Thuốc Đông y của ông với cả Candemex với cả Tiêu Vĩnh Lừa...thì 99% tái nghiện nha. Còn thuốc Methadone thì chắc chắn 99% bỏ được nghiện chỉ cần duy nhất một điều kiện là uống thuốc đều, ko bỏ ngày nào, còn lại ko cần điều kiện gì khác
    Bạn dùng phương pháp của bạn, tôi dùng phương pháp của tôi. Bạn không thích là việc của bạn, bạn có hiểu phương pháp của tôi đâu mà đã vội chụp mũ.
    Tôi lại nghĩ, bạn vẫn còn bệnh chủ quan duy ý chí. Nhưng thôi, dù sao cũng chúc mừng bạn. Hôm nào ra HN có duyên ngồi chém gió tí cho vui. Tất nhiên lúc đó bạn hết nghiện nhé.

Page 6 of 6 FirstFirst ... 456