Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 55

Thread: Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

Hybrid View

Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

nho mod xoa giup bai viet nay
    Last edited by nguoimoi; 25-06-14 at 04:40 PM. Reason: f

Hiện giờ bạn sao rồi cai được thời gian bao lâu rồi bạn ?
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Tôi chỉ trích 1 câu hỏi của 1 ng trg 1 4rum khác để bạn tham khảo thui.

"
    Cho tôi hỏi, em tôi đã sử dụng hêrôin nhưng khi bị tạm giam thì không thấy lên cơn vật, gia đình hỏi thì em tôi nói mới hút 2,3 lần, sau đó gia đình tôi điều tra thì hình như em tôi đã dùng hơn 1 năm. Vậy sau này khi được thả ra liệu em tôi có thể tái nghiện không?:

Chuyện tái nghiện là chuyện phổ thông, trừ trường hợp đặc biệt. Lại còn tùy ở trường cai nào, không chừng nặng thêm nếu gặp phải nơi không đứng đắn. Từ nghiện nhẹ đến nghiện nặng, từ chưa chích đến chích, từ chưa HIV đến HIV...Phải tìm hiểu nơi có thể tin cậy. "

Nên chăng bạn là ng đặc biệt ấy, xin chúc mừng chứ chả bít nói ji thêm vì bao ng cũng mong mh rơi vào trường hợp ấy.
    Đặc biệt là tôi ^^

trích làng bình minh à bác ở đó có nhiều câu hỏi hay ghê
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Trường hợp của em bạn là bệnh khá nhẹ. Theo tôi không nên đưa đi cai mà nên uống thuốc ở nhà. Dùng bài cam thảo thang gia giảm của thánh y Trương Trọng Cảnh là hợp nhất. bài thuốc này trước đây chữa nghiện thuốc phiện. Bài thuốc nó giải quyết được vấn đề âm hư dương bí.

chào các ae diễn đàn ,lâu quá mình mới quay lại .Hiện tại mình chắc bỏ dc 3 tháng rồi và hiện giờ không còn ở thành phố nữa.Ở quê ngày ngày làm công việc của nông dân,và hiện tại chắc mình cũng muốn mua một miếng dất ở đây ở luôn quá để cách xa cai nơi mà đã làm cuộc đời mình lên voi xuống chó ....hihic.Hôm nay đọc bài viết của người mới thấy bức xúc nên phát biểu vài câu.hehehh.Theo như lời bạn nói tôi nghĩ bạn chỉ là mới nghiện khoảng 1 năm trở lại .Cai dễ dàng và sau khi cai dc tâm lý như vậy là chuyện bình thường ,ở đây các tiền bối ai mà không biết.Nhưng có 1 điêu chắc chắn sẽ xảy ra tâm lý quá tự tin sẽ đưa ta đến thất bại thôi.a e ở đây chỉ khuyên bạn .Còn bạn nge hay không thì tùy bạn.Bạn nói có diễn đàn này a e sẽ không bỏ được ma túy.Nếu nói trước mặt tôi .Tôi sẽ nện cho bạn 1 trận nên thân.vì bạn nghiện nhẹ nên khi cai sẽ không bị tam lý áp chế chứ a e tui tui khi cai la lên diễn đàn này chỉ cần nghe 1 lời an ủi ,động viên là mình cãm thấy phấn chấn lên,có niềm tin thêm để có niêm tin mà chiến đấu .Phải nói từ khi tôi bắt đầu cai diễn đàn này giup toi rất nhiều .kiến thức và kinh nghiệm của nhiều người.Và tôi chắc chắn với thái độ xem thường no' bạn sẽ tái lại thôi (99%).Lúc đó dừng lên đây than vãn nhé.

Thân chào anh em .Chúc mọi người luôn khỏe ,sống vui vẽ ,và mạnh mẽ như Trâu.heheheh

tôi nghiện từ năm 98, khỏi bệnh mới được 5 năm thôi. anh em toàn người giỏi cả, ai giám múa dìu qua mắt thợ.

Quote Originally Posted by cand View Post
    chào các ae diễn đàn ,lâu quá mình mới quay lại .Hiện tại mình chắc bỏ dc 3 tháng rồi và hiện giờ không còn ở thành phố nữa.Ở quê ngày ngày làm công việc của nông dân,và hiện tại chắc mình cũng muốn mua một miếng dất ở đây ở luôn quá để cách xa cai nơi mà đã làm cuộc đời mình lên voi xuống chó ....hihic.Hôm nay đọc bài viết của người mới thấy bức xúc nên phát biểu vài câu.hehehh.Theo như lời bạn nói tôi nghĩ bạn chỉ là mới nghiện khoảng 1 năm trở lại .Cai dễ dàng và sau khi cai dc tâm lý như vậy là chuyện bình thường ,ở đây các tiền bối ai mà không biết.Nhưng có 1 điêu chắc chắn sẽ xảy ra tâm lý quá tự tin sẽ đưa ta đến thất bại thôi.a e ở đây chỉ khuyên bạn .Còn bạn nge hay không thì tùy bạn.Bạn nói có diễn đàn này a e sẽ không bỏ được ma túy.Nếu nói trước mặt tôi .Tôi sẽ nện cho bạn 1 trận nên thân.vì bạn nghiện nhẹ nên khi cai sẽ không bị tam lý áp chế chứ a e tui tui khi cai la lên diễn đàn này chỉ cần nghe 1 lời an ủi ,động viên là mình cãm thấy phấn chấn lên,có niềm tin thêm để có niêm tin mà chiến đấu .Phải nói từ khi tôi bắt đầu cai diễn đàn này giup toi rất nhiều .kiến thức và kinh nghiệm của nhiều người.Và tôi chắc chắn với thái độ xem thường no' bạn sẽ tái lại thôi (99%).Lúc đó dừng lên đây than vãn nhé.

Thân chào anh em .Chúc mọi người luôn khỏe ,sống vui vẽ ,và mạnh mẽ như Trâu.heheheh
    Hehe. Lâu ngày quay lai mà đòi uýnh nhau rùi hả pác. Thông cảm đi tại bạn ấy đi tại bạn ấy mới mà. Dạo này chăn nuôi gà thế nào rùi khi nào xuất chuồng nhớ gởi cho ae diễn đàn vài con nhậu chơi nha. Chúc pác mau trở thành tỷ phú

Quote Originally Posted by cand View Post

hả , hả , tưởng CAND bỏ được vài năm rồi chứ , sao giờ lại mới bỏ 3 tháng là sao , vậy là ra khỏi ngành rồi hả bác , bác ko chiến thắng nổi nó hả hic , cố lên nhà bác bỏ luôn đi chứ bác là cand sẽ bản lĩnh hơn anh em bọn mình vì có lý tưởng mà . chúc bác mọi điều tốt đẹp nhất nhé

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Theo thời gian em hiểu ra 1 điều rằng, cai nghiện ma túy là do chính bản thân mình. Trước em vẫn lo sợ ma túy thành ra kiêng đủ kiểu. Nay em hiểu ra chính suy nghĩ nó giết mình chứ không ai khác. Em cảm thấy nghiện cũng như chơi game, càng nghĩ đến ma túy thì level càng cao. Nay em quên hẳn ma túy thì sẽ chẳng sao cả, có nghĩ đến nữa thì cũng chuyển hướng sang việc khác sẽ Okie. Đừng nghĩ đến nó nữa mình sẽ bình thường, em giờ bỏ hẳn được rồi. tất cả là do mình. Em bây giờ chẳng phải sợ gì hết, ra xã hội em vẫn giao du với những thằng nghiện bình thường. Các bác cứ tạm hiểu ma túy giống như tình dục, khi quan hệ bác nghĩ sang 1 hướng khác thì chẳng bao giờ em nó xuất đâu.
    Em nói câu này các bác đừng chửi em, cái diễn đàn này chính là lý do làm anh em không cai được. Vì quên là quên hết, chứ cứ vào diễn đàn đọc tới từ ma túy lại đọc chuyện anh em phê pha bảo sao ko cai được. Phương pháp của em là lấy độc trị độc, cái gì đem bác đến ma túy, hãy tìm đến nó và chiến đấu không nghĩ đến ma túy là phương pháp của em.
    Trong rum này có những thằng bằng tuổi bố bạn đấy
    Nếu ko có những chỗ nhắc đến matuy như ở đây,thì muốn tìm thông tin ở đâu
    Để ko nghe thấy từ matuy,và chữ matuy ở xã hội này,chỉ xuống gặp diêm vương
    -đừng nghĩ là cai đc mấy năm mà to còi nhé,mới cai đc thôi,chứ chưa bỏ đc đâu nhé
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Page 1 of 3 123 LastLast