Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 55

Thread: Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by NNT View Post
    Vỗ tay ......
    Gương sáng là đây chứ đâu.

Với 40 năm tuổi đời và 20 năm tuổi nghề, tôi chưa thấy ai bỏ được ma túy.
    Tất cả những người nghiện " chân chính" hiện giờ không sử dụng mới chỉ là tạm cai được thôi.
    Cuộc đời còn dài lắm, đến khi nào chán cơm, thèm đất, thích nghe kèn mới nói chắc được.
    Tất cả còn ở phái trước. (Vote cho Ninhtroc một phiếu nha)

P/s:
    Kể ra có gờ đá mà đập xem WC thì tốt, các bro nhỉ. Đỡ tốn cafe. Hehe

kakaka, thôi anh ạ!anh em NT ngày mai làm 1 topic em éo sợ MT,em củng éo cần phải chủ quan hay ko chủ quan vì e éo sợ MT ^^! e ngày xưa éo gì cứ đổ thừa bản thân nên giờ e éo đổ thừa bản thân và e éo sợ MT ^^!, giờ e củng éo sợ MT vì em éo có tiền hay em éo có chỗ lấy, hay em lấy bị chặt cò nên e éo đủ tiền cho nó chặt cò và e củng éo có sợ MT vì e éo biết MT , e éo biết MT vì e chơi tới 10 - > 20 năm lận nên e é sợ MT

______ ngày mai em củng làm 1 cái Topic là em éo sợ MT và e củng éo cần phải chủ quan với MT vì em éo có đổ thừa và em éo sợ MT ^^! vì em cai đc rồi hohoh, giờ cai đc rồi nên e đang mạnh mồm lắm anh ạ ^^!, anh thông cảm cho em nhé, lúc e như con chó nằm bẹt zí vì MT hành vì ko có tiền thì em đâu có sức củng như tâm trí mà lên đây post bài đâu anh ^^!, nhờ em éo có tiền, nhà nghèo ba má keo và nhát gan éo dám làm gì nên éo có tiền và nhờ éo có tiền em đã bỏ đc MT giờ thì mồm em đang rất mạnh anh à, em éo sợ MT đâu vì em éo có tiền !

_____ tHÊ ÉO nào em vội quên, thế éo nào em vội xa , thế éo nào em vội to mồm ^^!, bài hát quen quen kekeke !

_____ Chắc lúc xưa em bị thằng nào nghiền thuốc tây ra rồi bán cho em 1 xị 1 tép nên 1 ngày em xài 1->2 tép , nói chung là e nghiện thuốc Tây mà em éo biết em ta đây , thế éo nào mà 1 viên thuốc tây 5 ngàn nó nghiền ra 2 tép bán em 2 xị, éo mẹ giờ nó xậy nhà lầu còn em nhà lầu thì gỡ sắt ra bán từng lầu 1 , thế éo nào... cứ tưởng là hÊ nên em mạnh mồm quá
    Last edited by NguyenVNN; 14-06-14 at 01:22 AM.
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

NguyenVNN's Avatar

___ Oh vậy à, nếu 1 người đang nói sự thật thì ít khi nào người ta thanh minh lắm vì người ta thấy ko cần thiết và ko hơi đâu ^^!, mình cố tình đánh vào tâm lý bạn thôi , vậy nhé! Thân chào bạn !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Nhiều bác nói em ko biết nghĩ trước nghĩ sau, nhưng em thấy hạnh phúc khí bỏ hẳn được ma túy. Lúc em viết những lời này trong túi em có rất nhiều tiền. chỉ hơn Km là em có thể mua ma túy, nhưng em vẫn bình thường. em vừa nhậu với bạn bè xong mà vẫn Okie!
    Tại bạn nói hầu hết ae trong diễn đàn không bỏ được ma túy là do trên diễn đàn luôn nhắc đến Mt, vì vậy mới nói bạn ko nghĩ. Bạn bỏ được thì chúc mừng bạn, nhưng ae trong diễn đàn bỏ được 2, 3 năm vẫn chưa dám vỗ ngực xưng tên là bỏ được Mt đâu vì chưa biết chừng 5, 7 năm sau lại té lại. Ở đời có nhiều chuyện khó nói lắm. Chỉ khi nào bỏ được vài chục năm hoặc khi xanh cỏ thì mới dám mạnh miệng tao bỏ được Mt.

SAu KHi LÊN Rừng xuống núi ... và lang thang khắp ở mọi nơi ... thậm chí có lúc làm không lương ... chọn những việc cực khổ nhất .. ăn uống khổ nhất ... Sống như ko gia đình .. sống kiếp lang thang ... và cuối cùng là quay về cái máng lợn ... ko bỏ được ,Nhưng....

Sẽ làm chủ bản thân ... khi nào có tiệc tùng vui chơi thì làm phát cho đỡ buồn .... ko chơi liên tục 3 ngày liên tiếp ... chơi cách khoảng.......

HEROIN nếu không chơi thì ốm đau bệnh hoài à .. em thề hồi trước bỏ đc 1 tháng ốm luôn ...

EM không cổ vũ nhưnng mà đã ko bỏ đc thì đừng cố ... hãy điều chỉnh lại .... có người khoe bỏ 1 năm 2 năm nhưng em cá 1-2 năm đó là khoảng thời gian sống trong dằn vặt ... không nên không nên ..

Dù sao cũng là 1 kiếp người

Đã có lúc xua bạn bè đến nhà .. thậm chí ko hút thuốc nhậu nhẹt ....

cuộc đời còn dài lắm. nhiều cạm bẫy lắm nguoimoi ạ. k biết bạn đã bỏ đc bao nhiu lâu mà bạn tự tin vậy? mình trước cũng bỏ đc 3 năm cụng tự tin lắm gặp bạn nghiện khuyên đủ thứ này nọ, nhưng 1 phút sai lầm lại quay lại ngay. cuộc đời mà. ai bít trước đc j đâu. h bạn bỏ đc rồi thì chúc mừng nhưng đừng tự tin vậy chứ. tóm lại nghiện chỉ khi nào chết mà vẫn k dùng thì lúc đấy hãy tự hào là cai thành công bạn nhé

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by vlinh View Post
    cuộc đời còn dài lắm. nhiều cạm bẫy lắm nguoimoi ạ. k biết bạn đã bỏ đc bao nhiu lâu mà bạn tự tin vậy? mình trước cũng bỏ đc 3 năm cụng tự tin lắm gặp bạn nghiện khuyên đủ thứ này nọ, nhưng 1 phút sai lầm lại quay lại ngay. cuộc đời mà. ai bít trước đc j đâu. h bạn bỏ đc rồi thì chúc mừng nhưng đừng tự tin vậy chứ. tóm lại nghiện chỉ khi nào chết mà vẫn k dùng thì lúc đấy hãy tự hào là cai thành công bạn nhé
    Chính xác, hầu như tất cả những bạn mới chơi 1,2 năm và lần đầu tiên cai thành công thì đều có tâm trạng và sự tự tin là từ bỏ đc ma túy . nhưng thật ra thì nó ko phải là vậy đâu nhé bạn nguoimoi !
    _____ Chính bản thân mình ở xóm và khu phố là khu phố văn hóa và hình như ko có ai nghẹo và nếu nghẹo củng đều bị cskv đưa đi cai nghiện cưỡng bức hết vì vậy mà mình đảm bảo là môi trường mình đang sống là ko có bóng dáng của ma túy và bạn bè nghẹo của mình củng chỉ có vài người là thân vì mình ko dám chơi thân với bạn nghẹo vì sợ là ko bỏ đc nhưng cuối cùng thì mọi việc ko như mình nghĩ, môi trường hay cái gì , đỗ lỗi cho bản thân và cho xã hội thì củng vẩn ngheo hoàn nghẹo, đó là do bệnh lý của não bộ nên khó có thể mà xóa bỏ đc vết hằn mà ma túy đã vẽ lên trên não lắm, hiện tại thì nếu mà đụng tới não bộ thì hiếm có bệnh nào chữa đc lắm, giống như tai biến mạch máu não hay chấn thươing sọ não thì hoàn toàn ko chữa hết bệnh đc, đều để lại di chứng là tật 1 tay, chân hoặc liệt nữa người , nói chung là mt củng là bệnh về não bộ nên hiện tại thì ko có thể chữa đc đâu!

Quote Originally Posted by NguyenVNN View Post
    Chính xác, hầu như tất cả những bạn mới chơi 1,2 năm và lần đầu tiên cai thành công thì đều có tâm trạng và sự tự tin là từ bỏ đc ma túy . nhưng thật ra thì nó ko phải là vậy đâu nhé bạn nguoimoi !
    _____ Chính bản thân mình ở xóm và khu phố là khu phố văn hóa và hình như ko có ai nghẹo và nếu nghẹo củng đều bị cskv đưa đi cai nghiện cưỡng bức hết vì vậy mà mình đảm bảo là môi trường mình đang sống là ko có bóng dáng của ma túy và bạn bè nghẹo của mình củng chỉ có vài người là thân vì mình ko dám chơi thân với bạn nghẹo vì sợ là ko bỏ đc nhưng cuối cùng thì mọi việc ko như mình nghĩ, môi trường hay cái gì , đỗ lỗi cho bản thân và cho xã hội thì củng vẩn ngheo hoàn nghẹo, đó là do bệnh lý của não bộ nên khó có thể mà xóa bỏ đc vết hằn mà ma túy đã vẽ lên trên não lắm, hiện tại thì nếu mà đụng tới não bộ thì hiếm có bệnh nào chữa đc lắm, giống như tai biến mạch máu não hay chấn thươing sọ não thì hoàn toàn ko chữa hết bệnh đc, đều để lại di chứng là tật 1 tay, chân hoặc liệt nữa người , nói chung là mt củng là bệnh về não bộ nên hiện tại thì ko có thể chữa đc đâu!
    Nếu muốn quên hẳn Mt thì chỉ có qua Thái phẫu thuật thùy não thì mới mong quên được, có thằng bạn đi mổ rùi nhưng về bị tưng tưng có lẽ gia đình phải nuôi suốt cuộc đời. Nói chung là cắt cơn rồi thì cố cầm cự được chừng nào hay chừng nấy. Cai lần 1, lần 2 thì có thể bỏ được thời gian dài nhưng đừng có mà tự tin quá ngập lúc nào không biết đó. Còn cái dạng cai nhớ không nổi là bao nhiêu lần như ae mình thì khó nói lắm, bỏ được 1 ngày là mừng 1 ngày, hãy tận hưởng những ngày hạnh phúc ngắn ngủi ấy đi.

Ngày trước em co suy nghĩ đổ lỗi cho ma túy mà mình không làm chủ được bản thân. Nhưng thật ra là trong suy nghĩ mình vẫn muốn chơi, chứ khi quên hẳn nó đi thì mình sẽ ko tìm đến nó nữa.
    bác này nói quá đúng nè , nhưng vấn đề là làm sao quên được ma túy , bác quên được bỏ được thì chúc mừng bác , dù sao trong 1000 người thì cũng có vài người quên được , hi vọng bác nằm trong số này , nhưng nói ko bỏ được là do diễn đàn thì là nói bậy

Thumbs up

Em cảm thấy hạnh phúc vì bỏ được ma túy. Sống hãy biết như thế nào là đủ. Trước kia em nghiện là vì quá tham lam, sau cuộc chơi lại muốn bay thêm nữa. rồi để cái phê pha nó ám ảnh. Nay muốn quên hết là phải chuẩn từ những cái đem đến ma túy. Cuộc chơi phải biết điểm dừng thì chẳng có chỗ cho ma túy. Ma túy chỉ làm tăng cảm giác. Khi mình biết điểm dừng thì ma túy sẽ không có chỗ. Các bác cữ ngẫm mà xem. Ma túy ko phải là bước đầu tiên, mà phải trải qua cái gì đó với tiến đến ma túy. hãy biết thế nào là đủ...........
    Noi nhu ban thi ai chang bit,co dieu lam the nao thoi

Quote Originally Posted by Dungbuocdi84 View Post
    Noi nhu ban thi ai chang bit,co dieu lam the nao thoi
    Mih thay pharcoter cai rat on sao nha nuoc ko dieu chinh chut thanh phan roi thanh thuoc cat con nhi,minh nghe a duylk dung thay ko vat ty nao,cai chinh la ko bi thoi thuc nhay du,uog hon chuc ngay la ok,moi cai bi tao bon chut thoi hihi

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast