Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 55

Thread: Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

nho mod xoa giup bai viet nay
    Last edited by nguoimoi; 25-06-14 at 04:40 PM. Reason: f

Hiện giờ bạn sao rồi cai được thời gian bao lâu rồi bạn ?
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Tôi chỉ trích 1 câu hỏi của 1 ng trg 1 4rum khác để bạn tham khảo thui.

"
    Cho tôi hỏi, em tôi đã sử dụng hêrôin nhưng khi bị tạm giam thì không thấy lên cơn vật, gia đình hỏi thì em tôi nói mới hút 2,3 lần, sau đó gia đình tôi điều tra thì hình như em tôi đã dùng hơn 1 năm. Vậy sau này khi được thả ra liệu em tôi có thể tái nghiện không?:

Chuyện tái nghiện là chuyện phổ thông, trừ trường hợp đặc biệt. Lại còn tùy ở trường cai nào, không chừng nặng thêm nếu gặp phải nơi không đứng đắn. Từ nghiện nhẹ đến nghiện nặng, từ chưa chích đến chích, từ chưa HIV đến HIV...Phải tìm hiểu nơi có thể tin cậy. "

Nên chăng bạn là ng đặc biệt ấy, xin chúc mừng chứ chả bít nói ji thêm vì bao ng cũng mong mh rơi vào trường hợp ấy.
    Đặc biệt là tôi ^^

trích làng bình minh à bác ở đó có nhiều câu hỏi hay ghê
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Theo thời gian em hiểu ra 1 điều rằng, cai nghiện ma túy là do chính bản thân mình. Trước em vẫn lo sợ ma túy thành ra kiêng đủ kiểu. Nay em hiểu ra chính suy nghĩ nó giết mình chứ không ai khác. Em cảm thấy nghiện cũng như chơi game, càng nghĩ đến ma túy thì level càng cao. Nay em quên hẳn ma túy thì sẽ chẳng sao cả, có nghĩ đến nữa thì cũng chuyển hướng sang việc khác sẽ Okie. Đừng nghĩ đến nó nữa mình sẽ bình thường, em giờ bỏ hẳn được rồi. tất cả là do mình. Em bây giờ chẳng phải sợ gì hết, ra xã hội em vẫn giao du với những thằng nghiện bình thường. Các bác cứ tạm hiểu ma túy giống như tình dục, khi quan hệ bác nghĩ sang 1 hướng khác thì chẳng bao giờ em nó xuất đâu.
    Em nói câu này các bác đừng chửi em, cái diễn đàn này chính là lý do làm anh em không cai được. Vì quên là quên hết, chứ cứ vào diễn đàn đọc tới từ ma túy lại đọc chuyện anh em phê pha bảo sao ko cai được. Phương pháp của em là lấy độc trị độc, cái gì đem bác đến ma túy, hãy tìm đến nó và chiến đấu không nghĩ đến ma túy là phương pháp của em.
    Trong rum này có những thằng bằng tuổi bố bạn đấy
    Nếu ko có những chỗ nhắc đến matuy như ở đây,thì muốn tìm thông tin ở đâu
    Để ko nghe thấy từ matuy,và chữ matuy ở xã hội này,chỉ xuống gặp diêm vương
    -đừng nghĩ là cai đc mấy năm mà to còi nhé,mới cai đc thôi,chứ chưa bỏ đc đâu nhé
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Trong rum này có những thằng bằng tuổi bố bạn đấy
    Nếu ko có những chỗ nhắc đến matuy như ở đây,thì muốn tìm thông tin ở đâu
    Để ko nghe thấy từ matuy,và chữ matuy ở xã hội này,chỉ xuống gặp diêm vương
    -đừng nghĩ là cai đc mấy năm mà to còi nhé,mới cai đc thôi,chứ chưa bỏ đc đâu nhé
    Hehe xin nhắc lại lời của pác Ninh là không được gọi ae nghiện bằng thằng nhá. , pác bức xức làm gì bạn ấy bỏ được thì chúc mừng bạn í. Nhưng nói diễn đàn này là nguyên nhân làm cho ae ta không bỏ được là tầm bậy à, bạn nói là lấy độc trị độc mà còn phát biểu câu đó thì nghe nó chối chối thế nào. Suy nghĩ kỹ trước khi nói nhé!

jjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj
    Last edited by nguoimoi; 23-11-15 at 10:44 AM.

sssssssssssssssssssssssssssssssss
    Last edited by nguoimoi; 23-11-15 at 10:44 AM.

NguyenVNN's Avatar

Ngày trước em co suy nghĩ đổ lỗi cho ma túy mà mình không làm chủ được bản thân. Nhưng thật ra là trong suy nghĩ mình vẫn muốn chơi, chứ khi quên hẳn nó đi thì mình sẽ ko tìm đến nó nữa.
    Bỏ được ma túy cảm thấy mình là người tự do. Không phải đau đầu như ngày xưa, lúc nào cũng nghĩ mình là 1 thằng bệnh mãn tính cố mà chạy thoát nó.

____ Bạn này củng có ý nghĩ giống như mình năm mình 19t mới cai đc mt lần đầu sau 2 năm vật vưỡng , tâm lý ghê gớm lắm, tự tin giao du chơi với bạn nghiện và khuyên nhủ nó này nọ, thậm chí giúp đỡ tiền bạc cho các bạn nghẹo luôn cơ ^^!, nói chung là trong 3 năm sau đó mình tự tin vãi luôn, và nghĩ là chắc bỏ đc luôn rồi đó , gia đình lúc đó củng nghĩ là mình dính vào và cai đc 2,3 năm thì chắc sẽ kinh nghiệm và bỏ luôn vì đã biết đc sự đời của chàng nghiện ra sao rồi mà !
    ____ Quá là tự tin và củng khuyên nhủ người ta là tao củng từng nghẹo 2 năm nè, mà tao củng bỏ đc, và tao tự bây giờ đi làm ăn buôn bán bình thường nè, mày xem tao đi, cố gắng giống tao nè ^^!, có chúa mới biết đc sau 3 năm đoạn tuyệt em đã quay lại và còn táo bạo hơn ngày xưa híc híc ! chơi còn kinh hơn ngày xưa và tỉ lệ cai là số 0 , ngày xưa nghẹo 2 năm mà 1 lần cai là xong luôn, còn bây giờ nghẹo 5 năm mà cai chắc củng 10 lần ở trung tâm mà nghẹo vẫn hoàn nghẹo, mỗi lần cai về là bê béch thêm thôi ! Bạn nguoimoi à, đừng tự tin quá nhé, chủ quan cho nhiều vào lúc nào đó sẽ biết đc MT nó kinh như thế nào!
    ____ Mà nè, cho hỏi nguoimoi nghiện bao lâu? 1 ngày trung bình sử dụng bao nhiêu và nguoimoi bao nhiêu tuổi rồi nhỉ? Trong đây nhiều người 40t trên củng có đó, đừng có xưng thằng nghiện thì đụng chạm lắm nhé ! Thân chào, nếu mà kinh nghiệm nghẹo trên 2 năm liên tục và sử dụng nhiều thì hãy nói nhé, mình có thằng bạn chuyên lấy đồ Q,8 , mình 1 phát 3 xị mà lúc mình cầm chiếc xe 4 chai lấy 12 cái chơi liên tục 2,3 ngày mới hết, mà chơi vào ko có cảm giác lên tột độ, chơi hoài đc hoài, hút ngày đêm luôn mà ko ói mữa, trong khi đồ mấy chỗ khác chơi liên tục trong mấy tiếng là ói mữa đi niễng qua niễng lại liền à !
    ____ Mình ko chỉ cho bạn mình vì mình biết bạn mình lấy chỗ đo và có chơi củng sẽ bỏ đc, đúng y rằng sau 2 năm nghẹo chung với mình( mình xài trước 3 năm và sau đó nó đi lính về và sáp vào với mình híc híc ! ngày xưa nó củng có nghẹo mà mấy tháng là đi lính rồi nên lúc về nó biết chỗ đó lấy sau vài lần chơi với mình là nó tự qua chỗ cũ trước khi đi lính nó lấy luôn ), nó chỉ lấy duy nhất chổ đó và nó cai cái rụp, các triệu chứng củng như độ thềm và nói chung là do đồ nó tệ quá ^^! nên nó bỏ củng đâu có sao và có đi với mình nó củng đâu có thèm híc híc, nó đâu có biết là nếu mà mình chỉ nó mấy chỗ lấy của mình chắc muôn đời nó củng ko bỏ đc ,bạn nghẹo thì nó ko có chỉ có 1 mình tôi là bạn nghẹo của nó thôi, là gia đình nghiêm túc nên ko ai biết nó nghẹo hết,với lại nó nhút nhát ko dám tìm kiếm chạy vào những chỗ tụ điểm để lấy, những ngày chỗ đó của nó động 1,2 ngày là nó uống T3 ngủ khỏe re híc híc, nói chung là nó ko biết chỗ nào lấy khác hết và tôi củng ko chỉ nó chỗ lấy và nó cứ lấy chỗ đó hoài thôi nên khi cai nó uống thuốc và đúng 3 ngày sau là nó khỏe re híc híc, đồ chỗ đó nó dỡ ẹc à, híc gia đình mình thấy nó bỏ đc thì khen nó quá trời, nó củng còn chảnh với tôi là lúc nào tôi bỏ đc thì hãy chơi với nó ... móa ơi biết vậy chỉ cho nó mấy chỗ của tui thì xem nó có bỏ đc ko, híc híc !
    Last edited by NguyenVNN; 13-06-14 at 10:28 PM.
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Theo thời gian em hiểu ra 1 điều rằng, cai nghiện ma túy là do chính bản thân mình. Trước em vẫn lo sợ ma túy thành ra kiêng đủ kiểu. Nay em hiểu ra chính suy nghĩ nó giết mình chứ không ai khác. Em cảm thấy nghiện cũng như chơi game, càng nghĩ đến ma túy thì level càng cao. Nay em quên hẳn ma túy thì sẽ chẳng sao cả, có nghĩ đến nữa thì cũng chuyển hướng sang việc khác sẽ Okie. Đừng nghĩ đến nó nữa mình sẽ bình thường, em giờ bỏ hẳn được rồi. tất cả là do mình. Em bây giờ chẳng phải sợ gì hết, ra xã hội em vẫn giao du với những thằng nghiện bình thường. Các bác cứ tạm hiểu ma túy giống như tình dục, khi quan hệ bác nghĩ sang 1 hướng khác thì chẳng bao giờ em nó xuất đâu.
    Em nói câu này các bác đừng chửi em, cái diễn đàn này chính là lý do làm anh em không cai được. Vì quên là quên hết, chứ cứ vào diễn đàn đọc tới từ ma túy lại đọc chuyện anh em phê pha bảo sao ko cai được. Phương pháp của em là lấy độc trị độc, cái gì đem bác đến ma túy, hãy tìm đến nó và chiến đấu không nghĩ đến ma túy là phương pháp của em.

Vỗ tay ......
    Gương sáng là đây chứ đâu.

Với 40 năm tuổi đời và 20 năm tuổi nghề, tôi chưa thấy ai bỏ được ma túy.
    Tất cả những người nghiện " chân chính" hiện giờ không sử dụng mới chỉ là tạm cai được thôi.
    Cuộc đời còn dài lắm, đến khi nào chán cơm, thèm đất, thích nghe kèn mới nói chắc được.
    Tất cả còn ở phái trước. (Vote cho Ninhtroc một phiếu nha)

P/s:
    Kể ra có gờ đá mà đập xem WC thì tốt, các bro nhỉ. Đỡ tốn cafe. Hehe
    Last edited by NNT; 14-06-14 at 12:25 AM.

Page 1 of 6 123 ... LastLast