Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast
Results 21 to 30 of 55

Thread: Kinh nghiệm của em giúp anh em cai nghiện ma túy!

Trường hợp của em bạn là bệnh khá nhẹ. Theo tôi không nên đưa đi cai mà nên uống thuốc ở nhà. Dùng bài cam thảo thang gia giảm của thánh y Trương Trọng Cảnh là hợp nhất. bài thuốc này trước đây chữa nghiện thuốc phiện. Bài thuốc nó giải quyết được vấn đề âm hư dương bí.

chào các ae diễn đàn ,lâu quá mình mới quay lại .Hiện tại mình chắc bỏ dc 3 tháng rồi và hiện giờ không còn ở thành phố nữa.Ở quê ngày ngày làm công việc của nông dân,và hiện tại chắc mình cũng muốn mua một miếng dất ở đây ở luôn quá để cách xa cai nơi mà đã làm cuộc đời mình lên voi xuống chó ....hihic.Hôm nay đọc bài viết của người mới thấy bức xúc nên phát biểu vài câu.hehehh.Theo như lời bạn nói tôi nghĩ bạn chỉ là mới nghiện khoảng 1 năm trở lại .Cai dễ dàng và sau khi cai dc tâm lý như vậy là chuyện bình thường ,ở đây các tiền bối ai mà không biết.Nhưng có 1 điêu chắc chắn sẽ xảy ra tâm lý quá tự tin sẽ đưa ta đến thất bại thôi.a e ở đây chỉ khuyên bạn .Còn bạn nge hay không thì tùy bạn.Bạn nói có diễn đàn này a e sẽ không bỏ được ma túy.Nếu nói trước mặt tôi .Tôi sẽ nện cho bạn 1 trận nên thân.vì bạn nghiện nhẹ nên khi cai sẽ không bị tam lý áp chế chứ a e tui tui khi cai la lên diễn đàn này chỉ cần nghe 1 lời an ủi ,động viên là mình cãm thấy phấn chấn lên,có niềm tin thêm để có niêm tin mà chiến đấu .Phải nói từ khi tôi bắt đầu cai diễn đàn này giup toi rất nhiều .kiến thức và kinh nghiệm của nhiều người.Và tôi chắc chắn với thái độ xem thường no' bạn sẽ tái lại thôi (99%).Lúc đó dừng lên đây than vãn nhé.

Thân chào anh em .Chúc mọi người luôn khỏe ,sống vui vẽ ,và mạnh mẽ như Trâu.heheheh

tôi nghiện từ năm 98, khỏi bệnh mới được 5 năm thôi. anh em toàn người giỏi cả, ai giám múa dìu qua mắt thợ.

NguyenVNN's Avatar

Question

_____ anh CAND lâu quá mới vào kaka, em đảm bảo đồng chí nguoimoi cao lắm là nghẹo liên tục 1 năm hết đát, 1 năm mà chơi với số lượng ít nữa nên ko có bị ám ảnh cám cảnh híc,
    _____ Bây giờ em mà cai đi đâu trong nhà củng toàn thấy cảnh hít hút , chán lắm híc, ám ảnh ghê lắm, vào toalet đi tiểu củng nhớ lại lúc trốn ông già chui vào toalet chơi còn giả điên mở nước và đổ xà phòng ra cho thơm keke ! còn trong phòng ngủ thì ám ảnh khỏi nói luôn híc, phòng khách, phòng thờ chỗ nào em củng quốc đc hết híc ám ảnh cám cảnh quá !
    _____ Đi ra đường thì lại nhớ lại cảnh lấy ko đc và đợi rồi lấy đc thì hí hứng, vô tình đi ngang qua con đường hay đi lấy củng ám ảnh nữa ! nói chung là bây giờ em chỉ uống methadone thôi chứ đi đâu củng có mt với lại anh em nghẹo mình dễ kết bạn nên muốn kiếm mt ở hóc bò tó nào củng quá dễ !
    _____ Bạn nguoimoi chắc chơi kiểu amatuer nên mới tự tin vậy ... hay là muốn làm tấm gương sáng... anh hùng hả kakaka ! mình đảm bảo ai sữ dụng chỉ cần 1 năm mà với số lượng cỡ 5 xị 1 ngày thôi là củng bị ám ảnh te tua ko bỏ đc rồi chứ đừng nói tới những ae nghẹo trên NT toàn từ 5 năm là ít nhất ko mới ác híc híc ! Nhiều người đi trường trại 2,3 khóa mà 1 khóa 2 năm có người 5 năm với cái nghị định 21 đó, cách ly mt tới mấy năm mà còn chưa xi nhê gì nhé bạn nguoimoi !
    _____ Có rất nhiều ae khi cai vào NT và đc anh em an ủi củng như tâm sự và chỉ bảo thuốc men đã có thể bỏ đc, ít nhất củng vài tháng... Vài tháng là quá may rồi đó, nếu như ko có NT thì bỏ đc vài tháng để lấy lại sức khỏe củng là chuyện xa vời ^^! , nhờ diễn đàn NT mà lâu lâu mình bỏ vài tháng và lên tâm sự với ae nên ít ra củng cho gia đình vui đc vài tháng, củng như kinh tế củng hồi phục chút đỉnh và sức khỏe củng khỏe hơn ... !
    _____ Còn nếu ko có diễn đàn NT thì mình đảm bảo rằng muốn kiếm thuốc cai rất là khó, đâu phải chỗ nào củng bán và có người lúc nào củng sẵn sàng tư vấn thuốc men như ae tren diễn đàn NT đúng ko ae ^^! nhờ diễn đàn mà bây giờ ae nghẹo có thể tự cai vài tháng là bình thường, vì có nhiều loại thuốc đâu phải ai củng biết mà nhờ ae NT chia sẽ nên mới biết giống như thuốc terpin codein đó, uống vào cai rất là êm nhé, vì MT nó ám ảnh lên não nên cai vài tháng là đã quá hay rồi híc, chứ còn nói tự tin dứt bỏ luôn thì bái bai nhé ^^!
    Last edited by NguyenVNN; 24-06-14 at 01:21 PM.
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    tôi nghiện từ năm 98, khỏi bệnh mới được 5 năm thôi. anh em toàn người giỏi cả, ai giám múa dìu qua mắt thợ.
    Đối voi ma tuy tự tin sẽ dễ bi "tự tắt" lam nhe cac pac... Ngay xưa e vỗ ngực bảo minh da cai dc 2 nam...ket quả==> gio e bi "vỡ ngực".. chuc cac pac thanh cong trong cuoc chien ko cân sức nay..!!! Ban than e thi chien dau moi dc co 18 nam trong cuoc chien nay... Chi toan thay thua.. gio đang trong tình trang bị thương...
    Last edited by Duylk; 24-06-14 at 06:48 PM.

Bạn bây giờ cảm giác thế nào, có thể gửi triệu chứng qua sdt cho tôi, tôi tặng bạn thuốc, chứng minh trên lâm sàng bạn luôn, nói nhiều có ích gì.

Bạn bây giờ cảm giác thế nào, có thể gửi triệu chứng qua sdt cho tôi, tôi tặng bạn thuốc, chứng minh trên lâm sàng bạn luôn, nói nhiều có ích gì.
    Cảm ơn pac đã co lòng, e gio neu ve the xac thi e ko bi gio. Chỉ bi vde về tin than, cái mà các nhà ngiên cuu va bac si goi la chứng "thèm khát dùng lại mt" ấy.. e nghi bẹnh nay thuoc nao trị dc....?? ... ( đa so tai ngheo chi vi chung nay)... Chac chi co thuoc chuot moi giai quyet dc qua cac pac oi...

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Cảm ơn pac đã co lòng, e gio neu ve the xac thi e ko bi gio. Chỉ bi vde về tin than, cái mà các nhà ngiên cuu va bac si goi la chứng "thèm khát dùng lại mt" ấy.. e nghi bẹnh nay thuoc nao trị dc....?? ... ( đa so tai ngheo chi vi chung nay)... Chac chi co thuoc chuot moi giai quyet dc qua cac pac oi...
    Theo Y văn, tâm tàng thần, lại chủ về huyết mạch, lưu lượng máu qua tim khi dùng ma túy và sau khi cai khác nhau hoàn toàn. Trường hợp của bạn kiện tâm lên là bệnh sẽ lui. Vì trong diễn đàn còn nhiều người không hiểu và nghi ngờ cách chữa nghiện ma túy bằng đông y và lý do cá nhân nên tôi không thể nói bài thuốc của tôi ra đây được. Nhưng tôi có thể hướng dẫn 1 cách đơn giản cho bạn dùng thử:
    1 Khi nào cảm thấy người mệt bứt dứt, bạn trần 1 quả trứng gà, bóc 1 chút vỏ trên quả trứng, cho vào đó vài hạt muối ( muối gì cũng được) hút sống, hút trứng đến khi nào hết bứt dứt thì thôi.
    2 Thức uống hàng ngày bạn có thể thay trà bằng các loại trà giải độc gan ( thành phần: diệp hạ châu, cát căn, nhân trần, cam thảo) Đây toàn các vị thuốc nam nên nói như bạn NguyênNN mà bảo nguồn gốc xuất xứ chắc không có đâu, ra chợ là có.
    3 Khi nào thấy tức tức vùng tâm hạ, bên trái tim thì uống cortonyl ( uống liều của trẻ em thôi ).
    Chắc hướng dẫn bạn thế này không vi phạm nội qui chứ nhỉ.

Quote Originally Posted by cand View Post
    chào các ae diễn đàn ,lâu quá mình mới quay lại .Hiện tại mình chắc bỏ dc 3 tháng rồi và hiện giờ không còn ở thành phố nữa.Ở quê ngày ngày làm công việc của nông dân,và hiện tại chắc mình cũng muốn mua một miếng dất ở đây ở luôn quá để cách xa cai nơi mà đã làm cuộc đời mình lên voi xuống chó ....hihic.Hôm nay đọc bài viết của người mới thấy bức xúc nên phát biểu vài câu.hehehh.Theo như lời bạn nói tôi nghĩ bạn chỉ là mới nghiện khoảng 1 năm trở lại .Cai dễ dàng và sau khi cai dc tâm lý như vậy là chuyện bình thường ,ở đây các tiền bối ai mà không biết.Nhưng có 1 điêu chắc chắn sẽ xảy ra tâm lý quá tự tin sẽ đưa ta đến thất bại thôi.a e ở đây chỉ khuyên bạn .Còn bạn nge hay không thì tùy bạn.Bạn nói có diễn đàn này a e sẽ không bỏ được ma túy.Nếu nói trước mặt tôi .Tôi sẽ nện cho bạn 1 trận nên thân.vì bạn nghiện nhẹ nên khi cai sẽ không bị tam lý áp chế chứ a e tui tui khi cai la lên diễn đàn này chỉ cần nghe 1 lời an ủi ,động viên là mình cãm thấy phấn chấn lên,có niềm tin thêm để có niêm tin mà chiến đấu .Phải nói từ khi tôi bắt đầu cai diễn đàn này giup toi rất nhiều .kiến thức và kinh nghiệm của nhiều người.Và tôi chắc chắn với thái độ xem thường no' bạn sẽ tái lại thôi (99%).Lúc đó dừng lên đây than vãn nhé.

Thân chào anh em .Chúc mọi người luôn khỏe ,sống vui vẽ ,và mạnh mẽ như Trâu.heheheh
    Hehe. Lâu ngày quay lai mà đòi uýnh nhau rùi hả pác. Thông cảm đi tại bạn ấy đi tại bạn ấy mới mà. Dạo này chăn nuôi gà thế nào rùi khi nào xuất chuồng nhớ gởi cho ae diễn đàn vài con nhậu chơi nha. Chúc pác mau trở thành tỷ phú

Theo Y văn, tâm tàng thần, lại chủ về huyết mạch, lưu lượng máu qua tim khi dùng ma túy và sau khi cai khác nhau hoàn toàn. Trường hợp của bạn kiện tâm lên là bệnh sẽ lui. Vì trong diễn đàn còn nhiều người không hiểu và nghi ngờ cách chữa nghiện ma túy bằng đông y và lý do cá nhân nên tôi không thể nói bài thuốc của tôi ra đây được. Nhưng tôi có thể hướng dẫn 1 cách đơn giản cho bạn dùng thử:
    1 Khi nào cảm thấy người mệt bứt dứt, bạn trần 1 quả trứng gà, bóc 1 chút vỏ trên quả trứng, cho vào đó vài hạt muối ( muối gì cũng được) hút sống, hút trứng đến khi nào hết bứt dứt thì thôi.
    2 Thức uống hàng ngày bạn có thể thay trà bằng các loại trà giải độc gan ( thành phần: diệp hạ châu, cát căn, nhân trần, cam thảo) Đây toàn các vị thuốc nam nên nói như bạn NguyênNN mà bảo nguồn gốc xuất xứ chắc không có đâu, ra chợ là có.
    3 Khi nào thấy tức tức vùng tâm hạ, bên trái tim thì uống cortonyl ( uống liều của trẻ em thôi ).
    Chắc hướng dẫn bạn thế này không vi phạm nội qui chứ nhỉ.
    Còn chứng lâu lâu hay "sởn da gà". Đặc biệt la khi noi chuyện hay nghe nhac... Hay thay viec ji xuc cam chut la tu nhien nổi da gà... Kobiet cac pac sau cai co bi zay ko... E hay bi zay lam, moi lan z la e lai nghĩ den mt (dù la e da cat con dc 11 ngay, uong Nal dc 6 ngay).. Haizz.. Bi vay goi la ji vay pac Bach... ??? E so cam giac noi da ga rùng mình ay lam, nhung lan cai xong khoe manh ma bi zay la e hay tim den He lam... co cach ji tri chứng đó ko pac...
    P/s: mà cơ thể e cũng lạ lam, đập đá vao cũng bi noi da ga luon..
    Mà "kiện tâm" la ji z pac...?? E it học, pac dùng thuật ngữ đông y... E ko hieu. pac giai thik đơn giản chut cho ae dễ hiểu chut gium e ..
    Last edited by Duylk; 25-06-14 at 06:05 PM.

Page 3 of 6 FirstFirst 12345 ... LastLast