Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 36 of 36

Thread: Con nợ mẹ !!

chào bác loser đọc comment của bác sao thấy bác bi quan thế tôi có cãm giác là nếu là nghẹo thì coi như chấm hết finish kaput ? mà diễn đàn nầy tên là NIỀM TIN mà thấy sao bác chã tự tin tí nào ,bác đừng giận nhé vì tôi nói thật tin tôi đi nghẹo có thể trỡ thành một người bình thường như mọi người nhưng phải có niềm tin cộng với may mắn tại vì môi trường vn mình cai xong giử được không chơi lại do hên xui bạn bè môi trương chung quanh tôi hiểu cực kỳ khó .methadone tôi khuyên một điều hãy chiến đấu với chính mình meth là sự lựa chọn cuối cùng,rất nhiều người nghiện meth đễ bỏ được phải trải qua ít nhất 6 tháng để giãm liều trước khi bõ hẵng nhiều đứa ước mong rằng đừng biết đến meth .thân chào

Quote Originally Posted by tamboy View Post
    chào bác loser đọc comment của bác sao thấy bác bi quan thế tôi có cãm giác là nếu là nghẹo thì coi như chấm hết finish kaput ? mà diễn đàn nầy tên là NIỀM TIN mà thấy sao bác chã tự tin tí nào ,bác đừng giận nhé vì tôi nói thật tin tôi đi nghẹo có thể trỡ thành một người bình thường như mọi người nhưng phải có niềm tin cộng với may mắn tại vì môi trường vn mình cai xong giử được không chơi lại do hên xui bạn bè môi trương chung quanh tôi hiểu cực kỳ khó .methadone tôi khuyên một điều hãy chiến đấu với chính mình meth là sự lựa chọn cuối cùng,rất nhiều người nghiện meth đễ bỏ được phải trải qua ít nhất 6 tháng để giãm liều trước khi bõ hẵng nhiều đứa ước mong rằng đừng biết đến meth .thân chào
    Không phải tôi bi quan mà bạn hãy nhìn vào thực tế. Nghiện ma túy coi như là chấm dứt kể cả mình có cố gắng, nhưng XH không cho mình cố gắng đâu bạn ạ. Tôi chỉ lấy ví dụ đơn giản thế này thôi nhé: cách đây khoảng mươi mười lăm năm nghiện ma túy mà ở thánh phố, con nhà giàu có tí điều kiện thì có thể lấy được vợ quê mà cũng có khi kể cả gái phố (nếu em nào nặng tình) còn giờ thì sao? hãy quên đi nhé, nghe thấy nghiện ma túy thì kể cả gái quê nhá, kể cả nó xấu, kể cả nó ế, nó thừa lờ ra đấy nó cũng đêk thèm lấy nghiện nha. Kể cả sắp cưới người nhà nó mong manh điều tra biết là nghiện thì cũng bố trí nghỉ nhé. Tôi nói vậy có phải ko? Bởi đại đa số nghêện mà có bản lĩnh bỏ đc thì tỉ lệ là 1/1000. Tôi ko bao giờ nghĩ mình là 1 trong 1 nghìn người bỏ đc đó thì có gì là bi quan? Tôi chấp nhận một thực tế là ko có sự hỗ trợ của Meth thì 1000%o tôi vẫn nghện ngập nát người. Mà Meth thì có ưu điểm vượt trội là kể cả người nghiện ko có ý chí, bản lĩnh bỏ ma túy, lúc nào cũng đâm đầu vào nghiện nhưng chỉ cần uống thuốc đều đặn là 100% sẽ bỏ ko chơi ma túy nữa. Bởi nghiện ngập mãi rồi thì biết, chẳng ai bỏ ra mấy trăm nghìn mua một liều ma túy về chơi vào người cảm giác như chơi nước cất, sau đó lại còn mệt mỏi nữa chứ, nhờ có Meth thì mới có cảm giác đó đấy.
    Tôi đi uống thuốc hàng ngày nhé, mấy người nghiện vừa mới uống thuốc khởi liều ấy, họ nói chuyện ma túy, rủ nhau mua ma túy, chơi ma túy ngay trước mắt tôi, tôi vẫn chẳng có cảm giác gì, dửng dưng như ko, tôi thật! ko có Meth thì nghe đến kể chuyện chơi ma túy, nhìn thấy bạn nghiện người tôi đã rực rồ lên rồi, mà tính tôi rực lên thì phải chơi cho bằng đc, kể cả phải lặn lội đi 200km mua ma túy.
    Cũng có lúc tôi thèm cái cảm giác phê pha của ma túy, thèm cái cảm giác chích mũi kim vào người, báo xong bơm, sực lên một cảm giác, nhưng nhờ có Methadone, Methadone áy bạn ạ, tôi mất hoàn toàn cảm giác đó và coi nó rất bình thường. Tôi thật, tôi nghiện cũng đã gần 20 năm chả phải là nhiều, cai cũng đã các kiểu các loại, cuối cùng tôi chỉ thấy Meth là bến đỗ cuối và thực tế tôi đã đỗ bến bình yên. Vậy thôi, vài dòng ruột gan tâm sự cùng bạn và anh em

hello bác loser, tôi quá khử cũng từng như bác và các anh em nghiện nhưng tôi được cái may mắn à tránh xa được môi trường xấu năm 1981 tôi vượt biên 5 đêm 4 ngày đến được MÃLAI lúc lên bờ hết nghiện luôn sống ỡ đão pulaubidong 8 tháng bay qua canada định cư ,nơi thiệt chứ bên đây CANADA cúng có nhiều ma túy lắm nhưng bác biết lúc mới qua đi mua ma túy nói bằng tiếng việt ah? rồi phải học cách để đáp ứng với cuộc sống cộng với việc làm hằng ngày bên đây trả lương theo giờ nên lảnh được đồng lương phê lắm về đến nhà còn lo nấu cơm nứoc ăn uống rồi đi ngủ khi lấy vợ rồi phải cay thêm đẻ vương lên mua nhà mua xe lo cho con ,thời gian trôi qua nhanh quá thấm cái đạ 35 năm rồi tôi thực sự không còn nhớ gì hết cãm giác phê như thế nào nữa tôi nói thực lòng chúng ta bõ được ma túy đó ah quên ma túy nó còn tặng cho tôi một món quà đó là viêm gan siêu vi c bây giờ tôi phải đang điều trị đây ,các bạn trẻ nếu đọc đến đây hãy tự cứu lấy chính bản thân mình trước khi dính vào hiv hepatic c thân chao

Quote Originally Posted by tamboy View Post
    hello bác loser, tôi quá khử cũng từng như bác và các anh em nghiện nhưng tôi được cái may mắn à tránh xa được môi trường xấu năm 1981 tôi vượt biên 5 đêm 4 ngày đến được MÃLAI lúc lên bờ hết nghiện luôn sống ỡ đão pulaubidong 8 tháng bay qua canada định cư ,nơi thiệt chứ bên đây CANADA cúng có nhiều ma túy lắm nhưng bác biết lúc mới qua đi mua ma túy nói bằng tiếng việt ah? rồi phải học cách để đáp ứng với cuộc sống cộng với việc làm hằng ngày bên đây trả lương theo giờ nên lảnh được đồng lương phê lắm về đến nhà còn lo nấu cơm nứoc ăn uống rồi đi ngủ khi lấy vợ rồi phải cay thêm đẻ vương lên mua nhà mua xe lo cho con ,thời gian trôi qua nhanh quá thấm cái đạ 35 năm rồi tôi thực sự không còn nhớ gì hết cãm giác phê như thế nào nữa tôi nói thực lòng chúng ta bõ được ma túy đó ah quên ma túy nó còn tặng cho tôi một món quà đó là viêm gan siêu vi c bây giờ tôi phải đang điều trị đây ,các bạn trẻ nếu đọc đến đây hãy tự cứu lấy chính bản thân mình trước khi dính vào hiv hepatic c thân chao
    Hehe sư huynh ở là dziệt kiều, khúc ruột ngàn dặm quê hương ở bển nói chuyện với ae nghiện ở VN thì ông nói gà, bà nói vịt chẳng hiểu đc nhau là đương nhiên rồi. Nói thiệt với huynh ng nghiện ma túy ở VN thì 10 phần chết 8 chết 9, không chết vì sốc, thì cũng chết vì sida, không sốc ko sida thì vào trại cũng bị nó oánh chết. Chỉ tính từ năm em biết nghiện năm 99 đến nay xung quanh nhà khoảng hơn chục chú, thì đã ra đi hơn nửa, còn vài thằng sống đến nay thì lay lắt thằng tù, thằng trong trại cai....hây da. làm gì có điều kiện mà du lịch này kia chứ, vớ đc cái Meth là đã mừng lắm rồi, ko còn nghiện ngập, ko lo công an bắt bớ nữa, cs thấy dễ chịu hơn rồi

chào bác loser tội cho người nghiện vn quá ,chỉ có một ước muốn thiệt là đơn giản là được uống methadone vậy mà nghe nói khó khăn lắm phải không bác ,nói đến đây tôi thấy búc xúc có nhung chuyen không cần thiết lại chi ra ngan tỉ đòng để lấy tiêng nhất ,thôi nói nữa tui pham luật diễn đàng chuc bac s cai thanh công hy vọng có một ngay gặp lại bác trên quê hương thân chao

Nó không khó khăn mà nó hơi lòng vòng bác tamboy ạ, với những người có quyết định treo như e và ý trí cai nghiện yếu kém (vì còn nhiều cửa quay) thì methadone là lựa chọn số 1, dù có biết nó là cái mẹ gì đi chăng nữa...
    Bình Minh Mùa Thu

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234