Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 36

Thread: Con nợ mẹ !!

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Bạn à, Các thuốc hỗ trợ sẽ rất tốt nếu đúng với thể trạng người bệnh đang cần.
    Như comment lần đầu tiên tôi vào với nick bach tien sinh trong room này. Trước đây tôi cũng đã vào rồi nhưng với nick khác, quả thật hồi đó vẫn nghẹo lên không nhớ lắm là nick thế nào.
    Còn như chúng ta đều hiểu, khi có những sang chấn tinh thần... xúc động mạnh thì người ta có thể bỏ ma túy. Tôi hoàn toàn công nhận, nhưng còn những người không có may mắn gặp những tác động tâm lý, đúng lúc, đúng dịp thì sao? Bản thân tôi cũng chưa gặp được những tác động đó rõ rệt, nhưng tôi không ngừng tìm kiếm nó trong cuộc sống bằng cách cố gắng uống thuốc cho cơ thể khỏe mạnh, chơi những trò chơi gây hưng phấn tốt cho tôi, xem phim, đọc truyện có tính nhân văn, gây cho bản thân những xúc cảm hướng thiện. Và bây giờ tôi thấy đó là cách bền bỉ và tạo ra sự thư thái thật sự, loại bỏ hẳn khoái cảm chơi ma túy ra khỏi bể não.
    Mong rằng anh em cũng tự tìm ra con đường đi cho riêng mình. Thuốc có ở quanh ta cả thôi, các bạn cứ để ý thì thấy ngay ấy mà: thuốc phiện tính nóng thì cây cải mèo trồng trong vườn thuốc phiện ăn rất ngọt và rất mát. Nó là chân lý đó. Bố nóng tính thì có mẹ hiền dịu nên gia đình không tan vỡ..... Mong các bạn vững tin tìm lối đi riêng mình nhé.
    Đính chính chút, thời vẫn nghẹo là trang này chưa hoàn thiện nhé có vào trang nhưng địa chỉ khác thì phải, trang này anh Khoa mới sửa lại hồi năm ngoái, hồi đó vợ sinh em bé lên bận không vào tham gia với anh em được

Đính chính chút, thời vẫn nghẹo là trang này chưa hoàn thiện nhé có vào trang nhưng địa chỉ khác thì phải, trang này anh Khoa mới sửa lại hồi năm ngoái, hồi đó vợ sinh em bé lên bận không vào tham gia với anh em được
    Bac bachtiensinh, co thuoc gi lam quen mt dc ko bac.. e nho no qua..hic..hic

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Bac bachtiensinh, co thuoc gi lam quen mt dc ko bac.. e nho no qua..hic..hic
    Bạn ơi không có thuốc quên ma túy, chỉ có thuốc làm cho cơ thể kiện vận, tim không hồi hộp ( không có cảm giác lạ khi gặp tình huống " xấu", như vui,buồn thèm chơi). kết hợp với bản thân và gia đình có hướng sang những tình cảm tốt đẹp để đẩy lui cơn thèm ma túy. Như đứa trẻ nó thèm ăn kem, nhưng mình không muốn cho nó ăn thì dụ nó chơi đồ hàng, ăn sữa... tự khắc nó quên kem. Như kiểu anh em mình yêu ai đó, nhưng gặp em xinh hơn cũng quên người cũ mà. Bạn nên uống các loại thuốc trợ tim, giải độc trước khi muốn có những cảm giác khoái những món lành mạnh trước khi muốn quên ma túy.

Bạn ơi không có thuốc quên ma túy, chỉ có thuốc làm cho cơ thể kiện vận, tim không hồi hộp ( không có cảm giác lạ khi gặp tình huống " xấu", như vui,buồn thèm chơi). kết hợp với bản thân và gia đình có hướng sang những tình cảm tốt đẹp để đẩy lui cơn thèm ma túy. Như đứa trẻ nó thèm ăn kem, nhưng mình không muốn cho nó ăn thì dụ nó chơi đồ hàng, ăn sữa... tự khắc nó quên kem. Như kiểu anh em mình yêu ai đó, nhưng gặp em xinh hơn cũng quên người cũ mà. Bạn nên uống các loại thuốc trợ tim, giải độc trước khi muốn có những cảm giác khoái những món lành mạnh trước khi muốn quên ma túy.
    Bác có thuốc gì chết nhẹ nhàng ko ...
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    Bác có thuốc gì chết nhẹ nhàng ko ...
    cái này biết nhưng không làm

NguyenVNN's Avatar

Kakaka, sao em bi quan quá vậy ku thắng , anh thấy em có dấu hiệu trầm cảm khi cai mt đó, đừng suy nghĩ lung tung nữa, cứ từ từ rồi đén cuối năm nay methadone sẽ đc đưa đến các tỉnh rồi, anh mới nghe đc nghị quyết về nghị định mới lf đưa methadone đi tất cả các quận huyện, tỉnh từ bắc vào nam, những huyện thớng kê it người nghẹo sẽ gộp chung vớii huyện khác, nói chung là bỏ việc cai nghẹo bắt buộc và điều trị 100% bằng methadone hết!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Cứ như này lận đận luẩn quẩn chán lắm rồi các bác à , ko muốn người khác khổ vì mình nữa
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    Cứ như này lận đận luẩn quẩn chán lắm rồi các bác à , ko muốn người khác khổ vì mình nữa
    Lại té à? Có cái thuốc chết rất nhẹ nhàng nhưng không được chết phải sống mà chiến với nó chứ, mình làm mà giờ là lúc mình chịu đó ku.

Ku loi lam, anh nói thiệt. dính đến cái này bao nhiêu ng muốn chết cho xong chuyện, nhưng chết đâu có giải quyết dc vấn đề. Ai dính vào mà chả biết là nó như thế nào, chỉ muốn chết ... hết =] Khổ không chết dc, mà cho dù có chuyện đó, người khổ vẫn là gia đình mình. Thế thì cố mà sống e à, té thì lại làm lại =]

Tác giả bài hát và ca sỹ Trịnh Đình Quang còn rất trẻ, bản nhạc này được sáng tác sau khi một thành viên diễn đàn chúng ta tâm sự nguyên đêm với Trịnh Đình Quang về chuyện nghiện, cai, tù tội. Sáng hôm sau những lời nhạc đầu tiên đã ra đời. Thêm nữa cuộc đời của Trịnh Đình Quang cũng đáng để cho các thành viên chúng ta nhìn mà suy ngẫm. Cậu ấy mất bố, phải bươn chải đi đánh đàn cho đám nhạc, vào nam lập nghiệp và hiện tại là cái tên khá hot trong cộng đồng các bạn trẻ hiện nay.
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast