Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 66

Thread: Bác nào đã sử dụng Thuốc Cai Nghiện Ma Túy Bông Sen chưa ( 100% thảo dược) các bác cho ý kiến với.

Bác nào đã sử dụng Thuốc Cai Nghiện Ma Túy Bông Sen chưa ( 100% thảo dược) các bác cho ý kiến với.

Em hiện nay phân phối thuốc cai nghiện ma túy Bông Sen 100% là thảo dược do công ty Fataco Bến Tre sản xuất được nhà nước công nhận và các thầy thuốc công nhận. Bác nào đã sử dụng thuốc này để cai nghiện tại nhà cho em ý kiến nhé để em viết bài về sản phẩm tốt hơn.

Em xin cảm ơn các bác
    Last edited by niemtinnoidau; 19-07-14 at 08:57 PM.

Quote Originally Posted by niemtinnoidau View Post
    Em hiện nay phân phối thuốc cai nghiện ma túy Bông Sen 100% là thảo dược do công ty Fataco Bến Tre sản xuất được nhà nước công nhận và các thầy thuốc công nhận. Bác nào đã xử dụng thuốc này để cai nghiện tại nhà cho em ý kiến nhé để em viết bài về sản phẩm tốt hơn.

Em xin cảm ơn các bác
    Thành phần của nó là gồm những gì vậy bạn, tôi cũng nghe nói.

Công thức cho 1 chai 500 ml thuốc nước uống

Đương qui (Radix Angelicae sinensis) - 22,5g Nhân sâm (Radix Ginseng) - 15g Bạch truật (Rhizoma Atractylodes macroceplae) - 30g Hải diêm (Natrium Chloridum Crudum) - 3,75g Sinh khương ((Rhizoma Zingiberis officinalis) - 7,5g Ô mai bắc (Fructus mume) - 30g Nhục thung dung (Herba Cistanches hay Boschnia) - 18,75g Mật ong (Mel Apidil) - 75g Nước uống được vừa đủ - 500ml

Dạng bào chế: Thuốc nước uống. Chất lỏng màu nâu sẫm, mùi thơm dược liệu,vị ngọt, đắng nhẹ, mặn và hơi chua thoảng vị cay. Đỉnh tính: Chế phẩm phải cho phản ứng định tính của đương quy, nhân sâm, bạch truật, hải diêm, sinh khương, ô mai bắc, nhục thung dung. Đỉnh lượng: Như trên 3. Các đặc tính lâm sàng * Chỉ đỉnh-điều trỉ - Điều trị hỗ trợ cắt cơn cai nghiện ma tuý. Dùng cho người mới nghiện hoặc nghiện lâu năm với hình thức hút, hít, nuốt chích các chất ma tuý như : Thuốc phiện, Mocphine, Heroin, cần sa..v. v.v... - Thuốc có tính an toàn, cắt cơn cai nghiện một cách êm dịu, không vật vã dễ uống. - Giúp nguời nghiện phục hổi sức khoẻ nhanh chóng trở lại cuộc sống bình thường. - Thuốc được ứng dụng, áp dụng để điều trị hỗ trợ cắt cơn cai nghiện ma tuý ở các Trung tâm cai nghiện và tại cộng đồng, gia đình. -4. Liều lượng - Cách dùng: Thuốc uống trước khi ăn 10 phút. a. Đối với người nghiện: Thời gian điều trị là 7 - 10 ngày. - 4 ngày đầu: uống 60ml/lần x 4 lần/ngày.
    Em gửi bác công thức tham khảo ạ.
    Last edited by niemtinnoidau; 19-07-14 at 09:19 PM.

Công thức cho 1 chai 500 ml thuốc nước uống

Đương qui (Radix Angelicae sinensis) - 22,5g Nhân sâm (Radix Ginseng) - 15g Bạch truật (Rhizoma Atractylodes macroceplae) - 30g Hải diêm (Natrium Chloridum Crudum) - 3,75g Sinh khương ((Rhizoma Zingiberis officinalis) - 7,5g Ô mai bắc (Fructus mume) - 30g Nhục thung dung (Herba Cistanches hay Boschnia) - 18,75g Mật ong (Mel Apidil) - 75g Nước uống được vừa đủ - 500ml

Dạng bào chế: Thuốc nước uống. Chất lỏng màu nâu sẫm, mùi thơm dược liệu,vị ngọt, đắng nhẹ, mặn và hơi chua thoảng vị cay. Đỉnh tính: Chế phẩm phải cho phản ứng định tính của đương quy, nhân sâm, bạch truật, hải diêm, sinh khương, ô mai bắc, nhục thung dung. Đỉnh lượng: Như trên 3. Các đặc tính lâm sàng * Chỉ đỉnh-điều trỉ - Điều trị hỗ trợ cắt cơn cai nghiện ma tuý. Dùng cho người mới nghiện hoặc nghiện lâu năm với hình thức hút, hít, nuốt chích các chất ma tuý như : Thuốc phiện, Mocphine, Heroin, cần sa..v. v.v... - Thuốc có tính an toàn, cắt cơn cai nghiện một cách êm dịu, không vật vã dễ uống. - Giúp nguời nghiện phục hổi sức khoẻ nhanh chóng trở lại cuộc sống bình thường. - Thuốc được ứng dụng, áp dụng để điều trị hỗ trợ cắt cơn cai nghiện ma tuý ở các Trung tâm cai nghiện và tại cộng đồng, gia đình. -4. Liều lượng - Cách dùng: Thuốc uống trước khi ăn 10 phút. a. Đối với người nghiện: Thời gian điều trị là 7 - 10 ngày. - 4 ngày đầu: uống 60ml/lần x 4 lần/ngày.
    Em gửi bác công thức tham khảo ạ.
    Mình cũng vừa đọc nó ở trang khác, cảm ơn bạn nhé.

Quote Originally Posted by NguyenVNN
    Deleted by Song Khoa
    Sao bạn bức xúc vậy. Tôi thấy thuốc bông sen này cũng có tác dụng bổ đấy chứ ( nhân sâm bồi bổ chính khí), nhưng theo tôi nó không có tác dụng cắt cơn vì nguyên tắc nóng trong xương tuyệt đối không được dùng thuốc bổ. Mà người nghiện đang nóng, nhưng thân thể lại sợ lạnh thì càng không dùng Can Khương. Có thể vì quảng cáo mà người ta đánh đồng việc chữa cắt cơn, bồi bổ cơ thể sau giải độc, nâng chính khí vào cùng 1 loại thuốc.

Em xin lỗi bác chứ em cũng chẳng lừa phỉnh ai kiếm tiền cả. Em đang tham khảo xem tác dụng của nó như thế nào bác không phân tích không nói công dụng hay hiệu quả mà nó ko đem lại như lời quảng cáo mà chỉ nhảy vào chửi người khác chẳng nhẽ thế là đúng ?
    Quote Originally Posted by NguyenVNN
    Deleted by Song Khoa

Em xin lỗi bác chứ em cũng chẳng lừa phỉnh ai kiếm tiền cả. Em đang tham khảo xem tác dụng của nó như thế nào bác không phân tích không nói công dụng hay hiệu quả mà nó ko đem lại như lời quảng cáo mà chỉ nhảy vào chửi người khác chẳng nhẽ thế là đúng ?
    Bạn nên đọc bộ Thương hàn luận và bộ trung y học khái luận sẽ tìm ra công dụng của thuốc bông sen. Theo quan điểm của tôi thuốc bông sen có tác dụng bồi bổ chính khí, ấm trung tiêu phục hồi sức khỏe sau cai chứ không có tác dụng cắt cơn bạn à. Vì khi cắt cơn, người nghiện cần giải nhiệt ( bằng tiết nhiệt chứ không phải tả). Các bạn trong trang này thường dùng các loại thuốc thay thế H khi "cắt cơn". Theo mình thì cái đó chỉ mang tính tạm thời, và như vậy khả năng tái nghiện sau cắt cơn là cực cao. Tất nhiên sẽ có những trường hợp đặc biệt được 1 vài năm. Mọi người vào đây chỉ mong cùng nhau cai nghiện, bạn bán thuốc cũng nên có chút ít kiến thức y học, còn bạn nào bức xúc có nói vài câu khó nghe thì bạn cũng đừng nên trách người ta, người nghiện họ dễ cáu lắm, trước đây tôi cũng vậy mà. Họ đáng thương hơn đáng trách.

Em không phải bán thuốc, em đang làm website cho thuốc cai nghiện này, em mới cần sự góp ý, để lấy thông tin ( em làm IT) không liên quan gì đến lợi nhuận của thuốc. Và câu hỏi của em là dùng chưa và tác dụng ntn; chứ em bảo bác đó mua thuốc em đâu; em cần thông tin viết bài bác bachtiensinh ạ.
    Cảm ơn bác cho em thông tin.
    Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Bạn nên đọc bộ Thương hàn luận và bộ trung y học khái luận sẽ tìm ra công dụng của thuốc bông sen. Theo quan điểm của tôi thuốc bông sen có tác dụng bồi bổ chính khí, ấm trung tiêu phục hồi sức khỏe sau cai chứ không có tác dụng cắt cơn bạn à. Vì khi cắt cơn, người nghiện cần giải nhiệt ( bằng tiết nhiệt chứ không phải tả). Các bạn trong trang này thường dùng các loại thuốc thay thế H khi "cắt cơn". Theo mình thì cái đó chỉ mang tính tạm thời, và như vậy khả năng tái nghiện sau cắt cơn là cực cao. Tất nhiên sẽ có những trường hợp đặc biệt được 1 vài năm. Mọi người vào đây chỉ mong cùng nhau cai nghiện, bạn bán thuốc cũng nên có chút ít kiến thức y học, còn bạn nào bức xúc có nói vài câu khó nghe thì bạn cũng đừng nên trách người ta, người nghiện họ dễ cáu lắm, trước đây tôi cũng vậy mà. Họ đáng thương hơn đáng trách.

Chú niemtinnoidau thân mến!Bố của cháu nghiện cũng gần 20 năm rồi,đã cai bằng rất nhiều cách trong đó cũng có 2 lần cai bằng Bông sen, nhưng không hiệu quả chú ah!Uống Bông sen chỉ phần nào làm giảm bớt dị cảm khi cắt cơn,tóm lại nó hỗ trợ cắt cơn thôi.Sau khi dùng Bông sen vẫn chủ yếu là ở bản lĩnh của người cai.Có thể tùy từng cơ địa của mỗi người mà độ tác dụng của nó cũng khác.
    Last edited by ran123; 20-07-14 at 10:04 AM.
    “Because you are alive, everything is possible.”
    Vì bạn còn sống, mọi chuyện đều có thể xảy ra

Mình chưa dùng nhưng theo thông tin và 1 số người dùng đc biết thuốc Bông Sen uống vào như không bạn à nó ko hỗ trợ ít nào
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Page 1 of 7 123 ... LastLast

Tags for this Thread