Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 66

Thread: Bác nào đã sử dụng Thuốc Cai Nghiện Ma Túy Bông Sen chưa ( 100% thảo dược) các bác cho ý kiến với.

Em xin đính chính là nick này để chúng em tìm hiểu về phản ứng của thuốc Bông Sen với các bác đã dùng nên các bác cứ thoải mái nêu quan điểm của mình 1 cách khách quan, chúng ta cùng tìm giải pháp để vượt qua khó khăn chứ không nên sa đà vào dìm hàng cảm tính cá nhân ạ.
    1. Bác NguyenVNN là MOD mà comment lời lẽ đáng sợ quá, chắc nhà bác bán Methadone nên bác chửi rủa thuốc khác ghê quá. Theo như em biết thì Methadone là thuốc thay thế chứ không có tác dụng cắt cơn cai nghiện, tức là người nghiện thay vì dùng chất kích thích thì sẽ dùng methadone để dễ kiểm soát hơn và thay vì nghiện ma túy thì sẽ nghiện methadone
    2. Đúng như bác Bachtiensinh nói, em thấy cai nghiện thì có quan trọng nhất là ý chí của người cai (ý chí đủ cao thì cai vo cũng được), tiếp theo là môi trường (sự động viên của gia đình và bạn bè) rồi mới đến thuốc hỗ trợ cai. Như vậy thì thuốc hỗ trợ cai chủ yếu là để giúp người cai vượt qua được các phản ứng sau cai 1 cách nhanh chóng và êm dịu, thuốc tốt thì sẽ giúp người cai vượt qua dễ dàng hơn. Thêm nữa, chúng ta phải thống nhất là không có thứ thần dược nào để có thể tác dụng tốt như nhau 100% các trường hợp, có thuốc hợp người này có thuốc hợp người khác, tuy nhiên thuốc càng tốt thì càng giúp người nghiện dễ vực dậy hơn.
    3 Em đang trong quá trình tìm hiểu về thuốc Bông Sen để làm trang web tư vấn cho họ và cho người quan tâm đến sản phẩm, vừa làm vừa học hỏi nên rất mong nhận được sự góp ý khách quan của các bác. em cảm ơn,

Quote Originally Posted by niemtinnoidau View Post
    Em xin đính chính là nick này để chúng em tìm hiểu về phản ứng của thuốc Bông Sen với các bác đã dùng nên các bác cứ thoải mái nêu quan điểm của mình 1 cách khách quan, chúng ta cùng tìm giải pháp để vượt qua khó khăn chứ không nên sa đà vào dìm hàng cảm tính cá nhân ạ.
    1. Bác NguyenVNN là MOD mà comment lời lẽ đáng sợ quá, chắc nhà bác bán Methadone nên bác chửi rủa thuốc khác ghê quá. Theo như em biết thì Methadone là thuốc thay thế chứ không có tác dụng cắt cơn cai nghiện, tức là người nghiện thay vì dùng chất kích thích thì sẽ dùng methadone để dễ kiểm soát hơn và thay vì nghiện ma túy thì sẽ nghiện methadone
    2. Đúng như bác Bachtiensinh nói, em thấy cai nghiện thì có quan trọng nhất là ý chí của người cai (ý chí đủ cao thì cai vo cũng được), tiếp theo là môi trường (sự động viên của gia đình và bạn bè) rồi mới đến thuốc hỗ trợ cai. Như vậy thì thuốc hỗ trợ cai chủ yếu là để giúp người cai vượt qua được các phản ứng sau cai 1 cách nhanh chóng và êm dịu, thuốc tốt thì sẽ giúp người cai vượt qua dễ dàng hơn. Thêm nữa, chúng ta phải thống nhất là không có thứ thần dược nào để có thể tác dụng tốt như nhau 100% các trường hợp, có thuốc hợp người này có thuốc hợp người khác, tuy nhiên thuốc càng tốt thì càng giúp người nghiện dễ vực dậy hơn.
    3 Em đang trong quá trình tìm hiểu về thuốc Bông Sen để làm trang web tư vấn cho họ và cho người quan tâm đến sản phẩm, vừa làm vừa học hỏi nên rất mong nhận được sự góp ý khách quan của các bác. em cảm ơn,
    Chú nhầm rồi, anh đâu có nói đến ý chí, anh cai đúng thuốc. Không biết bạn học IT của trường nào, nhưng bạn cùng lớp anh cũng là phó phòng đào tạo của 1 trường chuyên đào tạo IT ( nghế đó trước dành cho anh )rồi đó.

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Chú nhầm rồi, anh đâu có nói đến ý chí, anh cai đúng thuốc. Không biết bạn học IT của trường nào, nhưng bạn cùng lớp anh cũng là phó phòng đào tạo của 1 trường chuyên đào tạo IT ( nghế đó trước dành cho anh )rồi đó.
    Cai nghiện ko nói đến ý chí à ? cái quan trọng nhất là ý chí + tâm lý chiếm đến 80% ko nhắc đến thì vứt , thuốc hỗ trợ chỉ chiếm 20% thành công thôi
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

[QUOTE=loi lam;52267]Cai nghiện ko nói đến ý chí à ? cái quan trọng nhất là ý chí + tâm lý chiếm đến 80% ko nhắc đến thì vứt , thuốc hỗ trợ chỉ chiếm 20% thành công thôi[/QUOTE
    Làm thế nào thì làm, miễn sao đừng bem lại. Ý chí mà cao hơn vật chất thì lại thành phi thường rồi. "Có thực mới vực được đạo"

Chuẩn rồi . Nói thật anh em nghiện bọn tôi khi cai chỉ nghe những lời động viên và tư vấn của anh em cùng hoàn cảnh chứ dăm ba cái quảng cáo thuốc thì coi như điếc ko nghe thấy , nói cũng = ko
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...

Cai nghiện thì phải thuốc tốt. Khôgn có chuyện ý chí gì ở đây hết, bởi vì ma tuý mạnh hơn ý chí 1000 lần. Nghe tới đứa nào cũng rao rảng như sách là: " cai nghiện quan trọng nhất là ý chí" mà tôi muốn đập cho nó cái vào mồm. Không hiểu gì về ma tuý thì nín đí, có ai bảo câm đâu.
    Tôi ủng hộ Mod nguyenvnn, cái bọn lừa đảo bán thuốc đểu như cái thuốc Bông Sen này thì phải độp luôn, ko phải nể nang, lịch sự gì với chúng nó hết. Người nghiện đã khổ rồi mà chúng nó còn lừa bán cho thuốc cai (cụ thể ở đây là Bông Sen) thì chúng có bằng loài súc vật không. Đối với súc vật thì không cần phải nói tiếng người. Trang Web này có ít thành viên, nhưng lại có rất nhiều người vào đây tìm thông tin. Để cho bọn lừa đảo này làm loạn là trái với lương tâm của những người làm quản lý trang Web.
    Còn cái ông Bạch Tiên Sư gì đó cũng bớt liên thiên về 3 cái kiến thức đông y lang băm bố láo của ông đi. Lải nhải mãi nghe ngứa hết cả đ..
    Năm 2009 tôi tái nghiện, bơ vơ nơi đất khách quê người, ko biết nương tựa bấu víu vào đâu. Tìm thông tin trên mạng thấy có thuốc BS, tôi đi tìm mua 3 chai mất gần triệu bạc. Uống vào không có tác dụng gì, ko cắt đc cơn, đang cơn vật, uống vào đến đâu nôn ra hết đến đấy. Đành vứt bỏ 2 chai còn lại, mặc dù khi đó người nghiện MT chưa có nhiều thông tin về thuốc BS tôi hoàn toàn có thể rao bán lại trên mạng thì cũng có thể gỡ lại đc nửa tiền. Tôi cương quyết vứt ra thùng rác
    Theo tôi biết thì Mod nguyenvnn cũng là người bệnh đi uống thuốc Methdone chứ bạn ko thể suy diễn là chắc nhà bạn ấy bán thuốc Meht nên mới chửi rủa các thuốc khác. Mà thuốc Methdone đâu có được bán trên thị trường, công an bắt được xử như là buôn bán ma tuý nha. Quả thật nếu có người bán thuốc Methadoen xịn thì chính người đó mới là phật sống tái thế, cứu người nghiện. Nhưng ác nghiệt thay cái đất nước ngu muội này người ta không cho bán. Mở rộng các trung tâm Methadone ra thôi, tiền chỉ tốn 1 phần nhỏ so với các trung tâm giáo dục lao động người ta còn không làm

Ông em nguyenvnn này nóng tính giống y chang tôi nè, tôi thích những người như vậy, làm Mod có chính kiến. Chứ ko phải như 3 cái loại làm ban quản trị mà ko có kiến thức gì, bọn bán thuốc nào đến nó cũng nói hay nói tốt về nó, rồi cứ ậm ừ hùa theo, người nghiện ma tuý không biết đường nào mà lần.
    Tôi cũng ủng hộ nguyenvnn, mình làm điều gì xuất phát từ tâm mình muốn tốt hơn cho những ae nghiện ma tuý thì không có gì phải ngại. Em không đơn độc đâu, loại trừ thằng tay đối với những kẻ lừa đảo.

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Cai nghiện ko có ý chí quyết tâm cai thế thì chơi tiếp đi cai làm gì
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    Ý chí cũng đến quyết tâm uống được đúng theo hướng dẫn của bác sỹ là kịch kim chứ gì.

Quote Originally Posted by loi lam View Post
    Ai chả muốn chơi tiếp, chơi cả đời. Vấn đề là tiền đâu? thuốc đâu? có nhiều tiền, lấy hàng dễ..sao phải cai, chơi kể cả chết luôn ngày mai, thậm chí là chết luôn ngay lập tức. Nghiện mà ko hiểu vấn đề của người nghiện?. Chỉ có một số quyết tâm cai vì nhục, vì sợ chết...nhưng thành công cũng đâu có mấy đâu

Page 2 of 7 FirstFirst 1234 ... LastLast

Tags for this Thread