Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: Mình đang cai nghiện tại nhà cho chồng. Xin mọi ng cho lời khuyên

Mình đang cai nghiện tại nhà cho chồng. Xin mọi ng cho lời khuyên

Chào các bạn. Mình năm nay 27t. Chồng mình 36t. Mình mới phát hiện là chồng mình nghiện ma túy cách đây hơn 10 ngày.
    Phải nói là mình vô cùng hoang mang. Cả gđ mình họp bàn và quyết định là cai tại nhà cho anh ấy. Mình chỉ dùng thuốc ngủ và truyền nc giải độc cho chồng mình. K dùng thêm bất cứ loại thuốc nào khác. Mình thấy chồng mình chỉ ngáp thôi. Chứ k vật vã như mình coi phim về nghiện ma túy.
    Mn cho mình hỏi làm sao để biết đc chồng mình đã nghiện lâu chưa? Và thường 1 quy trình cai mất bao nhiêu ngày. Chồng mình nói là anh chỉ hút vài khói dem wc. Hơn 10 ngày mình thấy chồng mình biếu hiện như ng bt. Mình đã thuê 1 vệ sĩ giám sát chồng mình từ hôm bắt đầu cai ( 15.7 ) . Ngày nào mình cũng thử que. Đều âm tính.
    Khi nào mình mới cho chồng ra ngoài đc. Và có nên tin tưởng những lời hối lỗi của chồng mình ko? Làm cách nào để anh k quay về con đường cũ.
    Con đầu mình 4t, con thứ 2 đc 8 tháng. Mình rất thương con. Chồng mình cũng vậy.

Xin mọi người hãy giúp gđ nhỏ của mình
    Pas

Quote Originally Posted by Lovefamily1611 View Post
    Chào các bạn. Mình năm nay 27t. Chồng mình 36t. Mình mới phát hiện là chồng mình nghiện ma túy cách đây hơn 10 ngày.
    Phải nói là mình vô cùng hoang mang. Cả gđ mình họp bàn và quyết định là cai tại nhà cho anh ấy. Mình chỉ dùng thuốc ngủ và truyền nc giải độc cho chồng mình. K dùng thêm bất cứ loại thuốc nào khác. Mình thấy chồng mình chỉ ngáp thôi. Chứ k vật vã như mình coi phim về nghiện ma túy.
    Mn cho mình hỏi làm sao để biết đc chồng mình đã nghiện lâu chưa? Và thường 1 quy trình cai mất bao nhiêu ngày. Chồng mình nói là anh chỉ hút vài khói dem wc. Hơn 10 ngày mình thấy chồng mình biếu hiện như ng bt. Mình đã thuê 1 vệ sĩ giám sát chồng mình từ hôm bắt đầu cai ( 15.7 ) . Ngày nào mình cũng thử que. Đều âm tính.
    Khi nào mình mới cho chồng ra ngoài đc. Và có nên tin tưởng những lời hối lỗi của chồng mình ko? Làm cách nào để anh k quay về con đường cũ.
    Con đầu mình 4t, con thứ 2 đc 8 tháng. Mình rất thương con. Chồng mình cũng vậy.

Xin mọi người hãy giúp gđ nhỏ của mình
    Chào bạn! theo như những gì bạn mô tả về những biểu hiện của chồng bạn thì bạn yên tâm vì chắc chồng bạn chỉ mới bập vào ma túy nên cai và dứt ra không khó, bạn cách ly chồng bạn với môi trường hơn 10 ngày thì coi như cắt cơn thành công rồi, bây giơ quan trọng là động viên chồng bạn đừng ngã lại nữa mà thôi nhưng điều này là rất quan trọng vì cắt cơn thhi2 dễ nhưng để tránh tái lại rất khó, nhưng chồng bạn chỉ mới dính vào nên ma túy chưa ăn sâu vào não nên việc quên đi dễ dàng hơn nhiều, bạn không nên thuê vệ sĩ kèm cặp vì như vậy sẽ gây ức chế cho chồng bạn và phản tác dụng bạn ạ, quan trọng là tạo cho a ấy vui vẻ và tìm vui trong gia đình và công việc. Còn về các hội chứng cai thì bạn nên tìm hiểu kỹ hơn ở trên diễn đàn nhưng chắc chắn là còn hơn nhưng gì trong phim bạn đã xem. Chúc bạn và chồng bạn mau vượt qua. Cách tốt nhất là cho chông bạn tham gia vào diễn đàn để a ấy hiểu thêm về ma túy mà tránh xa

nhưng ngày thanh niên chồng mình cũng từng thử dùng ma túy. nhưng em chồng mình làm quyết liệt nên chồng mình cai đc. giờ cũng coi như chồng mình tái nghiện. mình cũng cố gắng tạo k khí vui vẻ. thấy chồng mình tỏ ra ngoan ngoãn. hnay đc 12 ngày rồi. sáng nay mình đưa chồng đi ăn sáng. ( có 2 vc ) thấy chồng mình cứ nhìn ra cái đường đến chỗ chứa ng nghiện. làm mình thấy sợ. may mà chồng mình k đi mất.
    Pas

NguyenVNN's Avatar

Vấn đe là ngày xưa chồng chị sử dụng bao nhiêu năm, hiện tại là mới sử dụng lại thì ko sao, vì theo em có thể chồng chị ham vui nên chơi vài bửa thôi, vấn đề củng ko nan giải lắm đâu, chỉ có nghiện mt lâu năm trở lên thì mới đáng sợ ko có đường về thôi chứ theo cách nói của chị thì anh ấy ko sao cả, cứ quan sát trong các sinh hoạt thường ngày củng như quan hệ vợ chồng có thay đổi gì ko? Ko có thay đổi gì và vẩn bình thường thì chị hãy tạo không khí bt đừng làm căng thẳng vì già néo đứt dây, chăm sóc và rủ cả gia đình di du lịch củng là 1 cách vừa có thể biết anh ấy còn nghiện hay ko và vừa hâm lại hạnh phúc gia đình sau 1 thời gian nguội lạnh ! Nói chung là môi trường và điều kiện yêu thương củng như tình cảm gia đình tốt thì anh ấy sẽ ko sao đâu ,
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

nhưng ngày thanh niên chồng mình cũng từng thử dùng ma túy. nhưng em chồng mình làm quyết liệt nên chồng mình cai đc. giờ cũng coi như chồng mình tái nghiện. mình cũng cố gắng tạo k khí vui vẻ. thấy chồng mình tỏ ra ngoan ngoãn. hnay đc 12 ngày rồi. sáng nay mình đưa chồng đi ăn sáng. ( có 2 vc ) thấy chồng mình cứ nhìn ra cái đường đến chỗ chứa ng nghiện. làm mình thấy sợ. may mà chồng mình k đi mất.
    Nhìn mấy ae nghẹo mà tay chân có nổi da gà hay ngáp gì không? Chứ theo mô tả của bạn thì chồng bạn chỉ mới bập vào ham vui thôi chứ dính lâu rùi thì không nhẹ nhàng như bạn nói đâu. Bây giờ là cố gắng khuyên nhủ và tạo không khí vui vẻ, tạo động lực bằng tình yêu với con cái .v.v... để anh ấy không còn suy nghĩ đến nữa và điều quan trọng nhất là không để a ấy giao du với bạn nghẹo, vì nghẹo thì khó nói lắm keke

Nghiện bao nhiêu lâu thì gọi là lâu năm ?
    Chồng mình thay đổi tính nết từ tháng 7 năm ngoái. Đi theo 2 giờ nhất định. Sáng thì 10h, tối thì 8h30. Nói kiểu j cũng k nghe. Nhưng vì tin chồng nên mình k hề nghĩ là chồng sử dụng mt. Chồng mình nhìn bên ngoài thì khỏe mạnh. Có học thức. Việc làm ổn định . K hiểu nghĩ k nữa. Mình test hôm chiều 15.7 . Lên 1 vạch đỏ khi nc tiểu vừa dính vào. Chắc hôm đấy chồng mình vừa sử dụng mt xong. Mình thấy kết quả là cai luôn. Những ngày tiếp theo mình thử vẫn lên 1v. Sau 5 ngày thì hết. Giờ thử lên 2v luôn. Mà vẫn thấy lo .
    Pas

Nghiện bao nhiêu lâu thì gọi là lâu năm ?
    Chồng mình thay đổi tính nết từ tháng 7 năm ngoái. Đi theo 2 giờ nhất định. Sáng thì 10h, tối thì 8h30. Nói kiểu j cũng k nghe. Nhưng vì tin chồng nên mình k hề nghĩ là chồng sử dụng mt. Chồng mình nhìn bên ngoài thì khỏe mạnh. Có học thức. Việc làm ổn định . K hiểu nghĩ k nữa. Mình test hôm chiều 15.7 . Lên 1 vạch đỏ khi nc tiểu vừa dính vào. Chắc hôm đấy chồng mình vừa sử dụng mt xong. Mình thấy kết quả là cai luôn. Những ngày tiếp theo mình thử vẫn lên 1v. Sau 5 ngày thì hết. Giờ thử lên 2v luôn. Mà vẫn thấy lo .
    Giờ muốn biết a ấy có sử dụng lại hay ko thì hàng tuần chị nên thử nước tiểu 1 lần hoặc bất chợt thử sẽ biết a ấy có sử dụng lại hay ko
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

NguyenVNN's Avatar

Coi chừng ảnh lấy nước tiểu của con cái giấu vào quần trong đó, chị chịu khó kiểm tra gất gao hàng tuấn hoặc, 2 lần 1 tuần là chắc chắn vì sử dụng nhảy dù thì 4 ngày sau là que ko lên đc đâu ! Đừng căng quá nhé, nếu ảnh giận lẫy thì dùng từ ngữ nhẹ nhàng là vì gia đình vì con cái vì thương nên mới làm vậy ... Nói chung là đừng làm căng lên nha chị, già néomđứt dây nhé chị !
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Hehe! mấy ku có chiu gì bộc lộ ra hết đi để bạn ấy biết để phòng chống. Ma túy chỉ cần 72 giờ (khoảng 4 ngày) là đào thải hết ra khỏi cơ thể rùi nên 5 ngày chị test âm tính là đúng rùi, cái quan trọng là khi a ấy ra ngoài có sử dụng lại hay không thôi, bạn nên khuyên giải a ấy tự ý thức tự cai, tốt nhất là để a ấy tham gia vao diễn đàn để a ấy hiểu ae nghẹo tụi mình vất vả cai như thế nào.

chồng bạn này sao rồi ko thấy cập nhập gì nhỉ?

Page 1 of 2 12 LastLast