Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: Nhật ký cai nghiện bằng Methadone

Nhật ký cai nghiện bằng Methadone

Sau 3 tuần đăng ký , làm thủ tục và khám sức khỏe cuối cùng bố cũng được uống me. Nhóm của bố gồm 20 người và chủ yếu ở thành phố,chỉ có bố và một chú nữa ở huyện lẻ. ngày nào 2 bố con cũng đi từ lúc 8h sáng và tới 10h trưa mới về tới nhà,thoắt cái cũng 10 ngày trôi qua rồi...
    Last edited by ran123; 07-02-15 at 11:47 AM.
    “Because you are alive, everything is possible.”
    Vì bạn còn sống, mọi chuyện đều có thể xảy ra

Vậy tốt rồi. Bố bạn khởi liều bao nhiêu? Chắc 20 phải ko? 10 ngày thì tăng lên bao nhiêu rồi? Chú ý bảo bố ban đừng sốt ruột tăng liều nhanh làm gì. Vì nhiều ng nghĩ Methadone cũng như ma tuý càng chơi nhiều càng phê, càng thích. Như vậy ko phải đâu nhé, Methadone uóng nhiều cũng thế mà thôi. tăng lên tầm 60 thì chắc bố bạn bỏ đc ko phải dùng ma tuý nữa. Bạn và gia đình đã đi con đường đúng nhất, xin chúc mừng

Bạn cứ bình tĩnh nhé. Khoảng từ 13-15 ngày trở ra thì bố bạn dùng ma tuý vào người nó như dùng nước lã vậy thôi. Và bố bạn sẽ chán, rồi tự bỏ ma tuý. Khoảng 20 ngày trở ra thì có ma tuý đưa cho bố bạn chơi thì bố bạn cũng đẩy ra ko thèm dùng đâu nhé. Chú ý hạn chế ko cho bố uống rượu khi uống Methadone, nếu bắt buộc phải uống khi đi đám thứ hay thèm quá thì uống 1 ít thôi. Rất nguy hiểm vì dùng rượu có thể gây suy hô hấp dẫn đến tử vong

Bố ch khởi đầu là 15,giờ đang uống 40 rồi chú ah
    “Because you are alive, everything is possible.”
    Vì bạn còn sống, mọi chuyện đều có thể xảy ra

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    Bố ch khởi đầu là 15,giờ đang uống 40 rồi chú ah
    uh. Khởi liều 15 mà uống 10 này người ta đã tăng cho lên 40 là nhanh đấy. 40 là ổn rồi, có dùng thuốc cũng ko thấy phê nữa đâu mà. Khi mình uống Methadone mình nghỉ bắt đầu từ 35, mà hầu như ai cũng cũng thế hết, uống tầm 30-35 là nghỉ

Chúc mọi người ăn tết vui vẻ

Chúc mừng năm mới

Sức khỏe vô đối

Bệnh viện không tới

Bác sỹ chả chơi.

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Bạn cứ bình tĩnh nhé. Khoảng từ 13-15 ngày trở ra thì bố bạn dùng ma tuý vào người nó như dùng nước lã vậy thôi. Và bố bạn sẽ chán, rồi tự bỏ ma tuý. Khoảng 20 ngày trở ra thì có ma tuý đưa cho bố bạn chơi thì bố bạn cũng đẩy ra ko thèm dùng đâu nhé. Chú ý hạn chế ko cho bố uống rượu khi uống Methadone, nếu bắt buộc phải uống khi đi đám thứ hay thèm quá thì uống 1 ít thôi. Rất nguy hiểm vì dùng rượu có thể gây suy hô hấp dẫn đến tử vong
    tôi có ý kiến khác bạn vì bạn tư vấn cho mọi người nên cần phải chính xác
    không biết bạn có ngien hay ko mà tôi nói luôn bạn có thể dang uống methadon.
    ai bảo bạn uống methadon chơi hêroin vào không thấy gì uống methadon vào thì khi dùng heroin phải tăng liều lên thì mới thấy bạn nhé còn uong methadon rồi thì heroin có cũng được mà ko có cũng được

Quote Originally Posted by Chongchong View Post
    tôi có ý kiến khác bạn vì bạn tư vấn cho mọi người nên cần phải chính xác
    không biết bạn có ngien hay ko mà tôi nói luôn bạn có thể dang uống methadon.
    ai bảo bạn uống methadon chơi hêroin vào không thấy gì uống methadon vào thì khi dùng heroin phải tăng liều lên thì mới thấy bạn nhé còn uong methadon rồi thì heroin có cũng được mà ko có cũng được
    Dĩ nhiên là tôi đang uống Meth và tôi uống đến giờ đc gần 2 năm rồi. Tôi bảo với bạn là uống Meth rồi thì chơi ma túy vào sẽ ko cảm thấy gì hết ( bạn nhớ nhé, tôi nói chính xác đấy) kể cả bạn có chơi đến vài chỉ ma túy bạn cũng chỉ sốc lịm đi rồi chết chứ ko thấy phê pha gì hết ( bạn nhớ chưa- biết thì thưa thốt, ko biết dựa cột mà nghe). Tôi nghiện từ năm 1999 cai trung tâm 06 nhà nước 3 lần, cai cách trung tâm tư nhân hơn 100 lần, tự cai ở nhà cũng hơn trăm lần, cai đủ các kiểu các loại thuốc trên đời. Mỗi Meth làm cho tôi bỏ đc ma túy gần 2 năm nay. Tôi đưa ra những lời khuyên chân thành đúc rút từ kinh nghiệm bản thân và của nhiều anh em cai cùng. nên tôi nói gì ra là chính xác bạn nhớ chưa. Đừng bi bô

cũng hơn năm rồi pé này k vào đây nữa rồi =] chắc ông già uống meth cai được rồi. còn vào đây tranh cãi làm gì nữa. còn vấn đề uống meth vào chơi mà còn cảm giác chắc cũng mới uống dc vài bữa =] thì may ra chơi thì có cảm giác thôi, các cựu mem ở đây uống meth chắc kinh nghiệm đầy m rồi =]

Page 1 of 2 12 LastLast