Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: bước ngoặt mới

bước ngoặt mới

Các chú thân mến!
    Lâu lắm rồi ch không ghé qua diễn đàn. Các chú vẫn khỏe chứ ah? Sau nhiều ngày chờ đợi và hy vọng cuối cùng bố ch đã được uống me rồi các chú ah. Bố ch cũng uống được 10 ngày rồi nhưng cũng không có nhiều biến chuyển lắm, không biết đến bao giờ mới thoát khỏi he nữa.....
    “Because you are alive, everything is possible.”
    Vì bạn còn sống, mọi chuyện đều có thể xảy ra

Quote Originally Posted by ran123 View Post
    Các chú thân mến!
    Lâu lắm rồi ch không ghé qua diễn đàn. Các chú vẫn khỏe chứ ah? Sau nhiều ngày chờ đợi và hy vọng cuối cùng bố ch đã được uống me rồi các chú ah. Bố ch cũng uống được 10 ngày rồi nhưng cũng không có nhiều biến chuyển lắm, không biết đến bao giờ mới thoát khỏi he nữa.....
    Đươc uống Meth của nha nuoc thì đúng la 1 bước ngoặc lớn đấy. Như là mở ra 1 cánh cửa mới cho mình lựa chọn. Còn bước qua hay ở lại lo do suy nghĩ của mỗi ng. Nếu ng toàn tâm toàn ý cai nghiện thi đây thực sự là 1 cứu cánh, còn với ng ko muốn chỉ bị cưỡng ép bởi gia đình thi no chẳng la gi cả, vi uong van uong bem van bem, co khi bi test duong tinh lai bi loai ra khoi chuong trinh. Chúc mừng cho bố ban đã chọn lựa dc hướng đi phù hợp. 10 ngày cũng đủ để quen thuoc và vuot qua nhung ngay đầu kho khăn. Tu tuong cũng goi la tam ổn đinh. Còn chuyen 8h sáng di va 10 gio ve, ngay mat 2 tieng de di uong thuoc thi ko la gi ca. Mat 2 tieng thoi gian con hơn la mất cả con nguoi. Chuc gia dinh co dc cai tet vui ve, êm đềm

NguyenVNN's Avatar

Yên tâm nhé, đến 1 thời gian nào đó cao lắm là 1 năm đối với nhưng người có thâm niên trên 10 năm liên tục ko đi trường trại nhé cháu! Khi đã đc uống Methadone thì sẽ đc quan tâm và chăm sóc nên bản thân người nghẹo sẽ cảm thấy vui sống và thấy đc là xã hội vẩn mở rộng vòng tay và đcc các tư vấn viên của trung tâm tư vấn và giúp cho bố cháu tìm ra đc lối thoát!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Bố cháu đã uống Me được hơn 1 tháng rồi và giờ duy trì ở mức 50, nhưng cháu vẫn có cảm giác là bố cháu nghiện song song, vì các chú ở chỗ bố ch uống bảo nghiện cỡ như bố ch phải uống tầm 70-80 mới không thấy phê he nữa. Nhưng bố ch không chịu nghe, tất cả mọi ng cùng đợt đều đã duy trì ở mức 70-80 rồi. Thỉnh thoảng bố ch lại bị nôn và vẫn có dấu hiệu dùng he, ch biết nhưng không nói sợ cả nhà lại cãi nhau...ch thấy buồn quá các ch ah

Bố bạn vẫn dùng hê đều à ? sao ko bảo bác tăng liều lên chứ cứ giữ ở mức đó là vẫn muốn chơi chưa muốn bỏ để chơi cho phê đó mà.
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

NguyenVNN's Avatar

Cháu cứ yên tâm vì bố cháu có chối hay tìm cách nào trốn tránh thì bên trung tâm sẽ có cách nhé, cháu cứ yên tâm nhé, đảm bảo trong 6 tháng nữa mà bố cháu ko bỏ thì cá gì chú củng chịu nhé!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Mình uống meth đã gần 5 năm rùi, nếu là người nghiện thâm niên thì liều 50ml vẫn chưa phải là liều ổn định, nhưng thực tế là khi sử dụng mt đã ko còn cảm giác phê nữa rồi, chủ yếu là do thói quen thôi. vì vậy thời gian này bạn và gia đình cố gắng động viên và hỗ trợ bác trai, đừng để bác trai ở một mình (nếu được) và khuyên bác trai đừng tiếp xúc với bạn bè nghiện vì rất dễ bị tác động. tránh làm bác trai cảm thấy lạc lỏng, thiếu quan tâm. tốt nhất nên khuyên bác trai tăng liều để bỏ hẳn rồi sau đó giảm liều cũng được.
    Chúc bạn cùng gia đình thật nhiều niềm tin và tình thương để giúp bác trai thoát khỏi cám dỗ này.

Bố ch cứ ngủ li bì suốt, ch có hỏi thì bố bảo ai uống me cũng thế, nhưng ch hiểu không chỉ đơn giản là như vậy. Hôm qua bố xin mẹ ch 250k bảo là khám viêm gan c, ch gọi điện xuống phòng hành chính thì các cô ấy bảo là không khám gì cả. Vậy là bố ch đã nói dối hơn nữa là rất nhiều. Có hôm bố bảo với mẹ ch rằng chỉ uống vài tháng thôi, uống me lúc nào cũng thấy buồn ngủ không làm được gì, lúc đo ch đã nghĩ rốt cuộc là bố hay he đang nói thế. Vợ chú đi cai cùng chỗ bố ch bảo trong số nhũng người đi uống có cả những người bán nữa, họ chỉ trá hình là bệnh nhân uống thuốc thôi. Quả thật suốt một tháng đi cùng bố ngồi quán nước cháu cũng nhận thấy có những người nghiện rất chân tình họ động viên nhau nhưng cũng có những người...ch khuyên bố đừng lê la nhiều ở đấy thì bố lại nói ch tiếc tiền nước...cháu thấy chán... và buồn nữa cũng chẳng biết phải làm sao để cho bố hiểu ra,,,

Uống meth thời gian đầu thì hầu như ai cũng buồn ngủ cả ngày bạn à , mình nghĩ là bố bạn cũng chưa thực sự muốn bỏ nên mới nói chỉ uống vài tháng cho gia đình vui. Giờ mà bỏ ko uống methadone thì chả con lựa chọn nào khác nữa rồi vì methadone là biện pháp tốt nhất hiện nay rồi bạn à . Cố gắng động viên an ủi chia sỉa cùng bố nhé . Chúc bạn thành công
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Nếu đã uống me rùi mà chơi he gật gù không biết gì là vẫn phê phải không các chú. Thỉnh thoảng ch thấy bố dùng novo ch tìm hiểu thì thấy nó là thuốc dị ứng nhưng sao bố ch dùng vào mà vẫn gật gù nặng theo kiểu như là dùng với he.novo có thể dùng chích một mình ko chú?

Page 1 of 2 12 LastLast