Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: Tuyệt vọng quá ..... Phải làm sao đây

Tuyệt vọng quá ..... Phải làm sao đây

hôm nay mình mới là ngày thứ 2 mà dường như sắp đầu hàng rồi ae ơi
    Cuộc sống càng đầy đủ bao nhiêu càng đua đòi bấy nhiêu
    Làm ra nhiều tiền... Rồi đánh mất bản thân

Chỉ biết nói với bạn 2 từ cố lên.
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Cố lên, nhất định cố lên. cố lên thì phải cố lên thế nào. Cố lên biết cố về đâu, cố lên ta quyết cố lên ào ào. Vui một tí các bạn nhể!

cố lên em trai ơi.....chuyện cắt cơn thì dễ , cùng lắm là cho cô ba vật thối tiến mấy ngảy hay 1 tuần là xong . nhưng "cố lên" anh em động viên cuocsongmauden ở đay là giữ cho trong sạch sau cai mới là khó đấy . Cả khi cơ thể không còn đói thuốc nữa thì trong đầu vẫn có những thôi thúc thèm nhớ....đến 1 lúc nào đó ta như bị "ma đưa lối quỹ đưa đuòng" ta bị "té" lại. Chặng đường còn dài lắm bạn ơi. Cố lên nhé .

cố lên bạn, chặng dg cắt cơn thì đếm ngày, sau những ngày này chống tái là đếm tiếp, con dg còn dài đừng quá bi quan, năm mới cuộc sống mới =[

Có bao giờ bạn tự hỏi: tại sao mình chơi và tại sao mình muốn bỏ mt ko?mình thật sự muốn bỏ hay vì lý do nào đó khiến mình phải bỏ?
    trả lời được câu hỏi đó là bạn đã đi được 1/2 con đường đoạn tuyệt với mt rùi đó.
    ĐỪNG TUYỆT VỌNG, TÔI ƠI ĐỪNG TUYỆT VỌNG - vượt qua như bao chuyện khác bạn đã từng vượt qua, để một ngày nhìn lại ta tự hào với chính mình bạn nhé

e trả lời nghìn lần như thế rồi sao 1/5 con đường cũng chưa biết hình thù ra sao bác ơi
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Cảm ơn tất cả các a đã tiếp sức cho e . E chưa từng nghĩ khó ntn. Nhảy dù xong rất nhiều lần e phá máy tính ... Phá đồ vì hối hận
    Nhưng tại sao khi vật lại nthe . K biết ma lực nào nữa
    Giờ e đang thử cách giảm liều lượng... K biết tnao nữa

E khổ cái là xung quanh môi trường toàn mt . Mà gđ có đk . Gọi điện là mang tới tận nhà . E ở nhà riêng . Nhiều hôm bảo ny khóa cửa cai . Vật quá lại gọi họ mang ra cửa sổ...
    E đang tính giảm dần rồi xuống hn lánh vì e có a trai mở công ty ở đó . E nghĩ xa k tìm đc thì dễ đúng k ae

cai ở nhà mà k có người thân giám sát thì cai làm sao đc bác ơi. nếu đc thì đi môi trường khác và k đc động vào tiền nữa thì may ra. chứ bác tự ở nhà riêng lại có tiền chả cai đc đâu bác ạ. giảm dần liều cũng là 1 cách. nhưng lại phải duy trì khá lâu. nếu bác sợ vật vã mua subutex về ngận mà cắt cơn cho dễ. qua giai đoạn cắt cơn cũng k khó. khó cái sau cai cơ. 99% nghiện lại giai đoạn này. ôi ma túy bao h mới thoát khỏi nó đây

Page 1 of 2 12 LastLast