Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 47

Thread: Rất muốn bỏ mà sao mh ko có con đường nào dễ hơn ?

đã bảo nói thì dễ mà làm mới khó ... làm được đúng thì ko phải ngồi đây gõ bàn phím
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Giờ mh lại ngồi đây trg căn phòng đầy u ám của mh. Sau khi đưa vợ về quê, hơn một tuần chỉ đc ngày đầu tiên là mh cố gắng đc một ngày rồi từ sau đó ngày nào mh cũng đi lên tp Nam Định để dùng mt. Đãng nhẽ mh định về quê vợ cai nhưng thấy khó quá, con ng` ở dưới quê hay hỏi han và dị nghị cao hơn trên tp mh nên cảm giác khó bỏ lắm vì sợ khi mh lên cơn thì mọi chuyện vỡ lở ra thì ng mh thương nhất vẫn là vợ mh. Mh quyết định trở về trên nhà rồi để vợ dưới đó để vợ đỡ khổ vì đang mang thai tháng thứ 6 rồi, nếu đi 3 tháng thì ko chăm sóc đc vợ và còn chứng kiến cảnh hp nhất của cuộc đời mh nữa, hôm kia mh lục lọi trg tủ nhà vợ thì thấy một đống tiền của bố mẹ vợ cất và mh sợ nếu cứ ở dưới đó thì ko sớm thì muộn số tiền đó cũng bị mh mang đi dùng mt hết nên mh quyết định phải xa vợ một thời gian. Sáng nay 6h đã về tới nơi, nhà còn chưa mở cửa mh lại đi làm một liều rồi quyết định tự nhốt trên phòng mong là mọi điều suôn sẻ để mh còn đi xin việc chứ vợ sắp sinh mà 2 vc ko có nổi 1 đồng trg ng`, bây jo trên vai có nhiều gánh nặng quá mn ơi, làm sao để bỏ đc mt để chăm lo cho vợ con sau này đây. Chỉ còn vài tháng nữa thôi là làm bố rồi mà cứ mãi ntn đến 13 năm rồi, nản quá chừng. Chẳng nhẽ cái ji cũng nhờ cha mẹ lo cho hết, mà gđ mh thì chán nản lắm rồi suốt ngày lôi mh ra để sạc toàn những câu mà ng` ngoài nghe lần đâu thì ko đi dùng mt mới là lạ.
    Em có câu hỏi này muốn nhờ bác bachtiensinh giúp đỡ vì em để ý bác cũng đc gần năm nay rồi. Hơn một năm nay tự dưng jo trg đầu em nó có triệu chứng này lạ lắm bác ạ, cứ thỉnh thoảng khi em muốn bỏ mt thì cảm zác này nó lại hiện lên mấy lần trg 1 ngày, mà mỗi lần nó xuất hiện nó mãnh liệt và cồn cào trg ng lắm, nó cứ như kiểu lo sợ 1 điều ji đó ghê zợn lắm sẽ sảy ra với mh đến nỗi như kiểu mật hay gan tiết ra chất ji làm nóng hết vùng bụng, tim thì lạnh ngắt và chân tay ra mồ hôi rồi thì mặt nóng ran lên, cứ mỗi lần nó xuất hiện là ko thể kiểm soát đc cái đầu, kiểu muốn ngăn cho cái cảm xúc đó đừng đến nữa nhưng ko đc, cảm zác nó khó tả quá ko biết nên nói kiểu ji để cho bác hiểu, nó zống như kiểu những ng` chơi đá nói ý, như là nó lo sợ 1 điều ji đó ghê rợn tự dưng sảy ra với mh mà biết rõ là nó ko có thực nhưng ko làm sao kiểm soát đc cảm zác ấy, cảm zác cô đơn lạc lõng như là có mỗi bản thân trg cái thế giới này vậy nên mỗi lần nó xuất hiện là bao nhiêu ý chí tan biến sạch, mà em thì ko chơi 1 thứ ji ngoài he từ trc tới jo, mong bác hiểu triệu chứng là ji vì em lo cái đầu em đang hỏng dần, em cám ơn bác.

NguyenVNN's Avatar

Cái cảm giác đó là cô đơn thiếu vắng vì sử dụng mt nên chúng ta luôn bị trầm cảm vì lúc nào củng ko có đc niềm vui bởi vì mt làm cho anh rm chúng ta quên đi những cái có giá trị trong cuộc sống là thời gian mà chúng ta đánh mất vì mt, vì vậy nên đôi khi cảm giác mình quyết tâm muốn bỏ lên cao thì chỉ khi pê xong ngủ dậy là người đơ đơ và cảm giác ghê rợn người vì cô đơn với hiện tại tỉnh táo... Nên ngay lúc đó muốn tìm lại cảm giác bỏ qua tất cả mà chỉ có chơi mt vào chúng ta mới cảm thấy đc! Nên khi mất đi cái cảm giác đó thì ta mất vui và cảm thấy sự rùng rợn của cô đơn và buồn bã của cuộc sống!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

23h22 vua choi song dc 1 tieng..nam suy nghi...thay buon cho ban than qua.

Em thi co con rui.da qua cai canh nhu ban...cai thoi khac thieng lieng khi nhin thay con cua minh cat tieng khoc chao doi..oi giay phut do that hanh phuc..roi tung ngay nhin con khon lon...nhung nu cuoi ngay tho dang yeu cua con moi hanh phuc lam xao..vay ma 1 nguoi cha no danh long chi vi thu vui ma quy..nhung ao anh...de cho con tho phai kho...de nhung nu cuoi cua con cu thua dan chen doi moi...sin loi con..ba that qua toi.

Nlik chao a..a oi e cung nhu a la mot ng nghien nen cung hieu mt no nhu the nao..ko dam khuyen a bo,vi chinh minh co bo dc dau..chi mong a hay nghi den con..co gang cat con rui thi thoang nhay du cung dc a ah..nhung phai cat con dc a anh..rui co gang kiem cong viec de con co tien de lo cho chi va chau nua...rui bo tu tu..chu a dung ep ban than qua cang ap luc cang kho quen..13 nam no da an sau vao tung te bao rui..

Cám ơn mn đúng là jo mh chỉ nghĩ đến vk và con để làm động lực thôi ko biết bấu víu vào đâu nữa rồi, đúng là mỗi ng mỗi cảnh, chẳng qua là ng nào đang ở zai đoạn nào mà thôi "Den bao gio" nhỉ? rồi đến lúc mh cũng có con biết đâu khi ấy mh vẫn như thế này như bạn thì sao? đúng là khó nói trc đc cuộc đời này lắm. Nhưng mh có một câu trả lời chắc chắn cho những ai đã lỡ dính vào mt và bị nó chi phối, đêm qua mh xem film đến 6h sáng mới đi ngủ và có một bộ film rất hay chủ đề về những ng như ae mh, bộ film đó ăn sâu vào đầu mh cho đến khi film kết thúc mà mh cứ nhìn chằm chằm vào màn hình nhìn những dòng chữ chạy một cách vô định với những suy nghĩ cho bản thân và những số phận. Mh muốn zới thiệu với mn bộ film đó rất hay đáng để xem lắm vì đạo diễn film đó cũng đã từng bị chứng nghiện ma túy đến gần 3 thập kỉ nên film sẽ lột tả đc rất nhiều điều về môi trường của những ng bị lệ thuộc vào mt, nếu có thời zan mn hãy dành chút để coi bộ film đó nha, tên film là Requiem For A Dream ( lễ cầu hồn cho một giấc mơ ) đúng mỗi chúng ta ai cũng từng có một zấc mơ, như mh bây jo đang có một zấc mơ về một gđ hp bên vợ con và một công việc nhưng ..... nó sẽ thành hiện thực hay ko vẫn là do bản thân mh sẽ thực hiện zấc mơ ấy ntn? Thôi mong mn hãy cố gắng vì một điều ji đó vì mỗi chúng ta sinh ra đều có lí do cho cuộc đời của chính mh. Nói thì hay lắm ko biết mai có ở nhà cắt cơn đc ko nữa haizzzzzz đấu tranh mãi mà ko cho bản thân đc yên bình.
    P/S : cho hỏi trg 4rum có ai là fan ss Breaking Bad ko nhỉ ?

chào các bác, em muốn lập một topic mới mà ko biết làm thế nào nên đành vào đầy reply vậy
    Đang ngồi gõ những dòng này là lúc tâm trạng đang rối bời, lòng lo lắng như lửa đốt, tay chân run cầm cập.
    Không cần nói ra chắc các bác cũng biết,e nghiện và bỏ, lập gia đình có vợ, đang chuẩn bị có con vậy mà ko hiểu sao lại vướng lại, giờ mọi người trong gia đình đang rất nghi ngờ, mình sợ lắm, nếu mọi người biết chắc mình chỉ có nước tự sát chết thôi, bây giờ không biết phải làm sao

Bạn nên cho 1 người thương yêu bạn nhất biết tình trạng của bạn, mẹ bạn chẳng hạn. Như vậy tốt hơn. 1 mình bạn thì lại loay hoay và nặng đầu khó cai lắm. Bạn ko cần tự sát đâu, nếu nghiện tiếp thì có nghĩa là tự sát rồi, có điều ko chết thôi. Ráng cai đi bạn.

minh dang cai bằng methadone, nhưng liều khá cao, dang cố gắng giảm dần. mình chỉ cầu mong mọi người đừng biết chuyện đặc biệt vợ mình, mình chỉ cầu xin thế thôi để mình có thời gian cai. mình ko biết làm sao cứ loay hoay vài, mình ước gì được biến mất hoàn toàn không ai biết đến mình, tan như làn khói trong không khí vậy. mình không biết làm gì hơn chỉ ngồi cầu nguyện thôi, cầu nguyện liên tục, hy vọng mọi người đừng biết chuyện để mình có thời gian cai, cố gắng qua 2 tuần mình sẽ cố gắng để trong sạch

Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast