Page 4 of 5 FirstFirst ... 2345 LastLast
Results 31 to 40 of 47

Thread: Rất muốn bỏ mà sao mh ko có con đường nào dễ hơn ?

xin cầu mong chư phật, bồ tát, thượng đế, cùng các vị thần linh gia ơn, phù hộ cho anh em trong diễn đàn được bình yên vô sự, tai qua nạn khỏi và giành chiến thắng trước bọn ma túy

Xi cac bac tu van giup e voi. E rat lo so, song ma luc nao cung dung ngoi ko yen. E da ko choi mt nua ma dang cai bang me. Nhung hau qua do e dung mt van con do ko sao khac phuc dc. E so moi viec do be, e se mat tat ca. E da mat tat ca 1 lan roi, lan nay con co gia dinh nua, e so lam. Song ma cu trong cam giac the nay e chet mat thoi

Bác nói rõ hơn đc ko ? bác cứ nói chung chung như thế thì khuyên sao đc . Hậu quả là gì ? sự việc ra sao ?
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Da phan a, e minh vuong vo mt ngoai viec anh huong den suc khoe thi do chinh la Tien. Khi toi cu bang nhieu cach a,e dieu kiem tien, cung chinh nguyen nhan nay chung ta se mat ban be, cong viec va nhan cach. Neu ai do du tien de choi suot doi thi chac chang co gi dang noi. Hay ma tuy re nhu nuoc la, chac se ko co trom cuop do mt gay ra

bác này rất buồn cười nhé. h bác uống meth thì lo cái gì nữa. bác nói là sợ mọi người biết bác chơi hê. h bác có chơi nữa đâu mà sợ. mà đã biết sợ rồi thì uống meth cắt cơn xong đừng dính vô hê nữa. hãy nghĩ đến cảm giác hiện nay của bác để vượt qua những lúc thèm hê. bác lo lắng quan tâm gia đình vậy chắc bác sẽ làm đc. muốn mọi người k biết bác cai thì hãy sống như bt đi. uống meth làm sao gia đinh bac biết đc mà lo làm gì. vững tâm lên nhé

Mình thì thấy có mấy bác cai mà sao cứ ảo ảo, lảm nhảm cái j ko hiểu nổi, hay là vẫn còn chơi bê quá vô post linh tinh vấy mấy bác. Thật sự là bác có hiểu bác đang nói cái j ko? Mình thì ko hiểu ý bác là j cả. Bác kêu tư vấn là tư vấn cái j??? Bác có meth cai thì tốt quá rồi, chẳng ai biết, vậy bác muốn sao nữa. Mà từ bữa bác nói cái vấn đề của bác cũng gần cả tuần rồi ko lẽ chưa cắt cơn xong hả bác mà cứ lặp đi lặp lại cái điệp khúc lo lắng j đó của bác vậy. Mình cai xong chỉ sợ lâu lâu đầu nó nhảy số muốn chơi lại thôi chứ mình chẳng sợ j nếu ko chơi ma túy cả. Muốn gì nói rõ hơn ha bác.

Quote Originally Posted by zhanhgu83 View Post
    Mình thì thấy có mấy bác cai mà sao cứ ảo ảo, lảm nhảm cái j ko hiểu nổi, hay là vẫn còn chơi bê quá vô post linh tinh vấy mấy bác. Thật sự là bác có hiểu bác đang nói cái j ko? Mình thì ko hiểu ý bác là j cả. Bác kêu tư vấn là tư vấn cái j??? Bác có meth cai thì tốt quá rồi, chẳng ai biết, vậy bác muốn sao nữa. Mà từ bữa bác nói cái vấn đề của bác cũng gần cả tuần rồi ko lẽ chưa cắt cơn xong hả bác mà cứ lặp đi lặp lại cái điệp khúc lo lắng j đó của bác vậy. Mình cai xong chỉ sợ lâu lâu đầu nó nhảy số muốn chơi lại thôi chứ mình chẳng sợ j nếu ko chơi ma túy cả. Muốn gì nói rõ hơn ha bác.
    Muốn bỏ nhưng lại sợ mệt, sợ nhiều thứ. Dùng nhiều các chất ức chế thần kinh, thuốc thay thế ma túy khi cắt cơn nên nó thế chứ có gì đâu bạn. Càng về những lần sau cai lại kiểu này nó càng ngáo ngơ, người chả ra người.

Lao bachtiensinh ko hieu roi. Tuy minh ko dung mt nua, dang cai bang me, nhung luc truoc vi dung mt minh gay ra mot so no, bay gio co nguy co do vo moi nguoi se biet. Minh viet vai dong tam su cho nhe bot long

Quote Originally Posted by haleluila View Post
    Lao bachtiensinh ko hieu roi. Tuy minh ko dung mt nua, dang cai bang me, nhung luc truoc vi dung mt minh gay ra mot so no, bay gio co nguy co do vo moi nguoi se biet. Minh viet vai dong tam su cho nhe bot long
    Đã bản lĩnh, nợ 5 tr cũng như 50 tr. Tuyên bố phá sản, tập trung cai xong trả nợ. Bình thường còn chẳng trả được nợ nữa là nghiện, còn nghiện thì còn nợ thêm. Đó là thực tế.

Quote Originally Posted by bachtiensinh View Post
    Đã bản lĩnh, nợ 5 tr cũng như 50 tr. Tuyên bố phá sản, tập trung cai xong trả nợ. Bình thường còn chẳng trả được nợ nữa là nghiện, còn nghiện thì còn nợ thêm. Đó là thực tế.
    trước giờ thấy bình luận lần này của bác bachtiensinh là hay nhất. đối với ng nghiện thì nợ 5 hay 50 tiệu gì cũng vậy vì rất khó để có cơ hội để trả.. lý do thì ai cung biết rồi ko khéo lại thệm chứ ko thể bớt đi đối với nghien. chỉ có thể trả dc khi hết nghiện đó là 1 thực tế của thực tế

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2345 LastLast