Page 5 of 5 FirstFirst ... 345
Results 41 to 47 of 47

Thread: Rất muốn bỏ mà sao mh ko có con đường nào dễ hơn ?

NguyenVNN's Avatar

_____ lâu lâu nghe đồng chí Bạch nói hay quá , nghẹo thì muôn đời là con nợ... Bỏ nghẹo thì may ra đc làm chủ nợ ... Nhưng lại thích làm con nợ mới ác...!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Quote Originally Posted by Cuocsongmauden View Post
    Khó quá các a ơi . Cứ vài giọt rượu giọt bia là ko chủ đc
    Tuyệt đối dừng bia , rượu trong giai đoạn cắt cơn và phục hồi . Nốc vào nó rực người lên ko thể chiu dc đâu bạn ah .

Ma túy là như thế đó người ơi. CHÁN ghét bản thân hèn yếu nhu nhược

Cai nghiện MT nghe thì chẳng có gì to tát với nhiều thể loại cai khác: rượu, thuốc lá, gái gú, cờ bạc, lô đề v/v độ vật vã và nhớ nhung thèm muốn, buồn bực, bứt rứt cũng gần như nhau cả thôi (ngoài chuyện bị hành xác). Mỗi cái cho tác hại khác nhau, nhưng phần lớn kết quả cũng như nhau "đều rơi vào trạng cùng cực và thái khánh kiệt cả" . Vậy mà nhân loại cứ lên án mỗi MT, ơ đâu cũng có hình ảnh đầu lâu xương chéo gắn với từ MT (dân nghẹo đâu có sợ chết, vì MT nó đầu độc toàn bộ suy nghĩ rồi lên ko có từ sợ, lên nhìn thấy đâu có ngại, chỉ rung cây dọa khỉ thôi, mà lính mới thì non nớt đâu hiểu đc, hiểu đc đã chẳng lao vào). Nói mãi thì nghe nó nhàm, nói chẳng làm đc thì thà ko nói còn hơn, bản thân tôi cũng gần 20 năm. Từ năm 96,97 đến năm 2015 (từ khi vào diễn đàn này cũng coi như là 1 bước ngoặt trong đời. Bản thân cũng nhịn nhục được 5 năm rồi giữ mình ko tái lại, để chống lại đc sự cám dỗ chết người thì cũng đánh đổi tự do không ít đi làm ko bao giờ giám nghỉ ngày lễ tết, cưới hỏi (vì những ngày đó 3 xu rượu vào, gặp anh gặp em có trời mới biết trước được điều gì sẽ xẩy ra, mà có khi chưa xẩy ra đã tự ngã. Có kinh nghiệm rồi thì lên biết cái gì cần phải tránh. Gần 5 năm đi làm và chỉ biết đi làm cho qua ngày. (chính xác là tôi đã đánh đổi tất cả để lấy MT lên giờ thành KHÔNG GIA ĐÌNH, 5 năm rồi mà ngủ vẫn mơ thấy MT vẫn giật mình ướt vã mồ hôi... dã man nữa là sáng dậy là cũng chỉ muốn giấc mơ kia sớm thành hiện thực, mọi cảm xúc ngày vẫn chơi nó ùa về thúc dục đôi chân muốn tự bò đi. Nhưng công việc lái xe tuy nhiều cám dỗ thật nhưng được cái nó ko có thời gian rảnh nhiều để nghĩ, lên cũng dễ qua được phút giây đó... rồi tinh thần nó lại trở lại bình thường và í chí nó đã thắng. Với chia sẻ bản thân tôi thì khó nhất và cũng là cái mốc ae bắt buộc phải chạm tới là 180 ngày nói đc lên chữ KHÔNG mới gọi là còn chút niềm tin và hi vọng cho 1 ,2 năm tới, chứ còn mấy ngày đầu... hic. Nói như thánh và cũng ngã nhanh như thánh, những người có bản lĩnh vượt qua được mốc 10 năm và xa hơn nữa thì cũng khá hiếm hoi trong thế giới NN, họ cũng phải trải qua rất nhiều những tháng ngày đấu tranh tư tưởng, họ có hỗ trợ cao (tinh thần) từ gia đình và chính bản thân họ, tóm lại: í chí mình ko được như họ thì mình phải đặt mình vào cái khó khăn của mình để vượt lên, ngã ở đâu đứng lên ở đó... đó là quan niệm của mình. Trong ae chơi mình là thằng ăn tàn phá hại, bất cần đời lên những lần bắt buộc phải dừng hầu như tôi toàn phải tay bo, vì đốt bằng sạch thì còn gì mà hỗ trợ, chỉ dội nước bất kể mùa đông hay hè, cho đỡ vật vã thôi, cai tay bo tuy nó đày đọa thân xác nhưng cũng có điều hay là ngấm đòn, là biết sợ cơn vật lên thời gian đầu nghĩ đến là rùng mình rồi, phần vì sợ, phần vì tiếc cái công gồng mình chống đỡ mấy ngày vật vã, cứ vậy nhích lên từng ngày từng giờ 1. Còn cai bằng thuốc, cái gì nó cũng có 2 mặt hết ae ạ, dễ cai quá lên 1 năm tái 3,4 lần là bình thường... vì thân xác nó ko bị hành hạ nó không thấm đòn, nó nhờn. Nó cứ tạo ảo tưởng MT cũng như cưỡi ngựa xem hoa, thích thì chơi, hết thì nghỉ (đó là loại tính cách chủ quan chung hay gặp). Còn vì sao ae biết là cai trong tù nó nhẹ nhàng ra sao rồi, có 4 bức tường và dùi cui, dép tổ ong, đế giày nó phạp, thì có bố vật cũng phải nằm im . Cơn vật vã nó bị thua cái tư tưởng lên đỡ được phần quay quắt vật vã,, ở ngoài là cái tư tưởng luôn thắng lên rất khó cai, và hầu như toàn cai trong cùng cực, cai cho qua cái cơn bĩ cực, lên tự do một cái là ông mày vung tay cho quá chán để bù lại (đó là tâm lý chung). Với ae lì đòn gia đình còn thương là còn có ngaỳ (nếu ko có quyết tâm, mà 2 từ quyết tâm này hic, nghe ai nói chứ nghe mấy ông nghẹo thì... ông nào ít chẳng có vài chục lần hạ quyết tâm, hạ nhiều quá lên giờ có muốn thăng cũng chẳng còn ai tin), cũng như đi học thầy cô có khó tính trò mới lên người, gia đình cũng vậy ko cứng rắn thì cũng sớm tự thả hổ về rừng thôi. Từ năm ngoái mới vào DD viết lên đôi lời cho ae cùng hoàn cảnh, phần vì công việc mới nó hướng suy nghĩ của mình theo hướng khác lên ít có thời gian để HỒi TƯỞNG . Cố gắng lên ae, chơi được là chấp nhận được,... người đời có thể quay lưng với chúng ta, nhưng chúng ta quay lưng lại là chết.
    Bình Minh Mùa Thu

Em cũng như anh, nhưng em may mắn là thời gian bỏ được lâu hơn anh. Từ năm 1999 đến nay, 21 măm thế mà có những đêm nằm ngủ mơ thấy mình tái sử dụng lại. GIật mình tỉnh dậy, toát cả mồ hơi. Cái thèm muốn thì ko có chỉ có cảm giác sợ hải. Nó đúng là ma. Nhưng các bạn yên tâm, bỏ được 5 năm được WHO tuyên bố là trở lại ngưới bình thường. Cố lên các bạn còn chìm trong tăm tối. Chúc mừng anh Tinhphai7x, em tin anh và em và những bạn khác sẽ thành công với sự quyết tâm cao và cảnh giác cao độ
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Cám ơn bác SK. chúc bác và gia đình nhiều sk. Áp lực công việc với định kỳ kiểm tra máu 6 tháng 1 lần cho nghề lx, lên 5 năm nay tinh thần và sk tôi cũng vững lên rất rất nhiều.
    Rất-muốn-bỏ-mà-sao-mh-ko-có-con-đường-nào-dễ-hơn ???? thật sự ae mà không định hướng lại, ko tự thay đổi lại chính cbản thân mình thì cứ xác định trước 1 điều là mình vẫn chỉ vẫn là đang chạy vòng vòng quanh cái hố vôi, chưa biết thụt chân xuống lúc nào. Người ta có tài người ta làm thay đổi cả cái XH, ae mình tuy vô dụng nhưng không bất tài lên có mỗi việc là tập biến đổi thành con người có lối sống khác mà khó thế sao? Khó nhưng không phải là hết cách. Với ae mình thì chỉ có thời gian mới chứng minh được , mình không phải là ngừoi mang họ HỨA.
    Bình Minh Mùa Thu

tự định hướng lại, tự thay đổi chính bản thân.
    để nghiệm ra được điều này chắc phải mất mát nhiều như nào. chứ nhiều người ( trong đó có e ) nhiều lúc vẫn suy nghĩ đơn giản lắm. chơi 1 ngày rồi nghỉ mà cũng nghỉ thật. nhưng lại tới 1 cuối tuần ngồi buồn vu vơ lại tự đi tìm 1 chút vui. mua nhiều 1 chút vì sẵn tiền và rồi chỗ đó đủ chơi tận 3 ngày liền..và kết quả lại nghẹo
    chả nhẽ phải mất hết chả nhẽ phải đánh đổi bằng tự do thật sự mới tự thay đổi bản thân

Page 5 of 5 FirstFirst ... 345