Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: Xin tư vấn thuốc cắt cơn

Xin tư vấn thuốc cắt cơn

Chào toàn thể ace. Em hiện đang tìm 1 vài loại thuốc cắt cơn, qua tìm hiểu em được biết một vài loại thuốc mà chưa biết phải sử dụng liều lượng thế nào, sử dụng trong mấy ngày, cần sử dụng thêm (kèm) với thuốc gì và liều lượng ra sao? Em xin được tư vấn và hướng dẫn của ace có kinh nghiệm hoặc có hiểu biết về thuốc đặc biệt là sự tư vấn của BS Hong Thu hay bác Song Khoa. Em xin cảm ơn toàn thể ace đã quan tâm.
    1: Subutex ( hay Buprenorphine)
    2: Suboxone
    3: Methadone (loại này có cắt được cơn không? Em thấy nói nhiều là vẫn có thể xài song song khi Methadone chưa xài đủ lâu)
    4: Naltrexone ( loại này em thấy nói nhiều là cần phải đợi cơ thể hết heroin mới xài)
    Tình trạng bệnh: nghiện gần 10 năm đã cai đi cai lại mấy lần, lần gần đây nhất là cai được hơn 3 năm giờ nghiện lại cũng đã hơn nửa năm rồi.

3. methadone uống vào giảm đáng kể vật và thèm nhớ nhưng vẫn chơi đc hê như thường , mua cắt cơn mấy ngày đầu êm lắm
    4. Nal bạn phải cắt đc cơn khi thử ko còn ma tuy trong người mới đc uống ( uống vào chơi hê sẽ ko có cảm giác gì như nước lã vậy ) chưa cắt cơn đc uống vào là xuất hiện hội chứng cai kinh khủng lắm nặng có thể tử vong
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

3: Methadon. Với methadone các bác cho em hỏi thêm với.
    a: Em nên bắt đầu khi nào, với liều khởi đầu là bao nhiêu?
    b: Nếu chưa đạt mục đích (cơn vật đến nhất quyết đòi hehe) thì em cần xử lý thế nào? Có uống thêm methadone không? Nếu uống thì nên uống thêm khoảng bao nhiêu nữa?
    c: Có cần uống kèm thêm thuốc ngủ hay giam đau gi không?

bắt đầu trước khi vật khoảng 30p - 1 tiếng là đẹp
    Mới uống thì uống khoảng 10 - 30mg nó chỉ hỗ trợ phần nào thôi chứ làm gì có thuốc nào hết vật vã với thèm nhớ hoàn toàn còn phải phụ thuộc vào bạn cố gắng nữa chứ , nếu cảm thấy chưa ổn có thể uống thêm 5 - 10mg
    Ko cần uống thuốc ngủ hay giảm đau vi methadone có tất cả yếu tố đó rồi
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...

bạn có điều kiện uống dc methadone thì nên uống meth, đừng uống subutex làm gì. methadone uống cai khá êm, nhưng vẫn có cảm giác thèm, cũng phải cố gắng nữa, nếu uống meth thì chơi vào cũng k sao vì không có cảm giác gì, nên có chơi cũng vậy, loi lam cũng giải thích meth khá rõ ràng rồi.
    - còn về naltrex thì chỉ khi nào k còn ma tuý trong người mới uống dc. nếu uống naltrex mà sử dụng ma tuý sẽ xuất hiện hội chứng vật vã rất mệt mỏi và có nguy cơ tử vong khá cao, và khi uống naltrex sẽ có một vài phản ứng phụ nếu men gan k tốt, có thể bị dị ứng ói mửa, nên đi khám sức khoẻ trc khi uống và dc tư vấn rõ ràng trc khi uống.
    - chúc bạn thành công, trên đời này không có thuốc gì uống vào là cai dc ngay và k vật vã cả, cái gì cũng có ảnh hưởng ít nhiều nhưng đối với heroin thì hiện tại methadone là giải pháp tốt nhất

Qua tham khảo bài thuốc cắt cơn giá rẻ trong diễm đàm em thấy có 1 vài loại thuốc bổ sung và tăng sức đề kháng là:
    1: Mage B6
    2: Vitamin B1 250mg
    3: Vitamin C 1000mg
    4: Everon
    5: Canxi
    6: Hoạt huyết dướng não
    Ace cho em xin ý kiến về việc có nên bổ sung mấy loại này trong qua trình sử dụng methadone để cắt cơn không?

Bạn cứ có methadone đi rồi ae khuyên tiếp , bạn tưởng nôp đơn đi xin uống hay mua ngoài dễ thế à mà lo xa hỏi trước đên khi ko có = hòa ngồi cười
    Có phải uống nhiều thuốc tây là tốt đâu mà bạn cứ mò mẫm lắm thứ thuốc lên thế . Mỗi người 1 cơ địa cảm thấy thiếu gì thì bù đấy chứ có phải ai cũng như ai đâu
    THẾ NHÉ
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...

Cảm ơn bác loi lam nhiệt tình chia sẻ. Em sẽ cai tại nhà và uống thuốc hỗ trợ cắt cơn. Em biết để có được thuốc là khó nên cũng muốn biết và sử dụng được 1 vài loại thuốc để khi kiếm được thuốc nào thì xài thuốc đó. Với methadone có lẽ vậy đã tạm ổn rồi, ace ai có ý kiến thêm về methadone đừng ngại cho em xin nhé.
    2: Suboxone. Theo em biết thì Suboxone = 8mg Buprenorphine + 2mg Naloxone. Suboxone thay cho Subutex vì nhiều người lạm dụng chích Subutex. ace cho em xin tư vấn về liều dùng Suboxone (Subutex) để cắt cơn với, trường hợp dùng rồi mà chưa đủ mạnh, cứ đòi hehe thì có xài thêm không?
    Last edited by thangcuti; 27-03-15 at 11:22 PM.

Dân ta phải biết sử ta
    Nếu mà ko biết thì tra google
    Okê
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...

Quote Originally Posted by thangcuti View Post
    Qua tham khảo bài thuốc cắt cơn giá rẻ trong diễm đàm em thấy có 1 vài loại thuốc bổ sung và tăng sức đề kháng là:
    1: Mage B6
    2: Vitamin B1 250mg
    3: Vitamin C 1000mg
    4: Everon
    5: Canxi
    6: Hoạt huyết dướng não
    Ace cho em xin ý kiến về việc có nên bổ sung mấy loại này trong qua trình sử dụng methadone để cắt cơn không?
    Cái bài này chỉ dùng cho ae nào amature thôi chứ nặng nặng xíu là tác dụng ko đáng kể vì B6 và 2 vitamin kia tác dụng bù đắp vitamin khoáng chất cho cơ thể, everon là thuốc bổ chống mệt mỏi, canxi bù đắp canxi do khi dùng He làm mất đi và giảm giòi bò, hoạt huyết dưỡng não giúp dễ ngủ nhưng với đk sử dụng dài ngày. Túm lại các loại thuốc trên chỉ có tác dụng hỗ trợ tương đối thôi, cảm giác khi cai vẫn rất yomost hehe.

Page 1 of 3 123 LastLast