Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: Xin tư vấn thuốc cắt cơn

Quote Originally Posted by thangcuti View Post
    Cảm ơn bác loi lam nhiệt tình chia sẻ. Em sẽ cai tại nhà và uống thuốc hỗ trợ cắt cơn. Em biết để có được thuốc là khó nên cũng muốn biết và sử dụng được 1 vài loại thuốc để khi kiếm được thuốc nào thì xài thuốc đó. Với methadone có lẽ vậy đã tạm ổn rồi, ace ai có ý kiến thêm về methadone đừng ngại cho em xin nhé.
    2: Suboxone. Theo em biết thì Suboxone = 8mg Buprenorphine + 2mg Naloxone. Suboxone thay cho Subutex vì nhiều người lạm dụng chích Subutex. ace cho em xin tư vấn về liều dùng Suboxone (Subutex) để cắt cơn với, trường hợp dùng rồi mà chưa đủ mạnh, cứ đòi hehe thì có xài thêm không?
    Subutex ratkhó kiếm, tac dung giam trieu chung cai cung ko bag methadone. Mtd cat con la nhất ko fai lăn tăn gi cả.. Noi it hieu nhieu. Cứ thử sẽ khắc biet

Bác này rất hài , meth hay Subutex chưa mua đc 1 loại thuốc nào mà cứ hỏi thèm có dùng thêm không ? thêm nữa không
    Đã bảo bác rồi mua về đi ae hướng dẫn cụ thể chi tiết thêm cho bác , mà tốt nhất cứ google mà gõ bác à , cứ ngồi đấy không có thuốc mà cứ đi hỏi đi hỏi lại xong lấy gì ra uống ? nuốt nước bọt à
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Theo em biet web minh co rat nhieu nguoi vao tim hieu thong tin ve mt...va dac biet la hi vong tim dc thuoc cat con de giup nguoi than,hoac chinh ban than minh giam bot vat va khi cat con...vi vay hi vong cac anh chi co kinh nghiem sin hay chia se...co the ko giup dc ng nay nhung lai rat huu ich voi ng khac...co khi nho nhung kinh nghiem cua anh chi ma cuu dc mot con nguoi lam loi...sin chan thanh cam on nhung kinh nghiem cua a chi...

thật ra cai ma tuý chả có thuốc nào bằng methadone đó là sự thật.
    - người nào nghiện nặng uống thuốc gì vào cũng zị vật vã vẫn thế cho dù có uống thuốc ngủ, đôi khi còn bị sảng nữa => ra trung tâm toàn nhốt thành cai bo, còn uống vitamin magie hay canxi là để bồi bổ cơ thể vì k ăn uống dc gì chống sốt nhức mỏi thôi.
    - có rất nhiều trung tâm cai mỗi nơi một loại thuốc nhưng chắc gì uống vào ai cũng như ai, vì vậy methadone mới là 1 loại ma tuy thay thế :d đến dc với methadone k mất tiền cũng mất thời gian. nếu k có quyết tâm bỏ, uống methadone vẫn nghiện là chuyện bt.
    suy cho cùng mỗi ng thấy tâm lí m thoải mái, quyết tâm muốn bỏ, thuốc sẽ giúp m 1 fa62nn, nhung k ai có thể đưa ra loại thuốc nào tốt nhất để cai cả.

Meth chưa đc uống nên ko biết sao. Còn Su thì ngày xưa khoảng 10năm trc ngậm dưới lưỡi 1/8v ngày 2 lần êm lắm, sau này cai ngậm thấy ko êm mấy vẫn ko ngủ đc. Chắc bây giờ 7-800/v quá. Hồi mới bán có 150v.

Mà nói thật chứ muốn cai thì 1 là đi đâu xa xa cai rồi kiếm j làm ở đó 1 tgian lâu lâu. Hoặc vô trung tâm đăng kí tự nguyên ít nhất 6 tháng thì may ra cai đc. Chứ cứ ở môi trường cũ rồi loay hoay thuốc này thuốc nọ ko giải quyết đc j hết. Mệt thêm. Đừng tiếc thời gian đi lâu, vì bảo đảm ở ngoài thì cũng vậy ah. Ae cai nhiều chắc cũng hiểu.

Uớc gì cuộc đời chưa bao giờ biết đến mt ..........

chào bạn!
    methadone là chất thay thế dùng cho việc điều trị lâu dài các chất dạng thuốc phiện. Nên hoàn toàn ko giúp cắt cơn hay cai nghiện bạn nhé. Ở VN chưa có bán mà chỉ cấp hằng ngày cho bệnh nhân uống, thuốc bạn mua ko rõ nguồn gốc thường do bệnh nhân ngậm trong miệng đem ra rất mất vệ sinh và ko đảm bảo nồng độ. Còn cắt cơn thì thực ra thuốc tây chỉ để hỗ trợ một phần rất ít thôi.bạn thử dùng thuốc an thần mimosa uống trước khoảng 1h khi tới cơn hoặc trước khi đi ngủ kết hợp với efanagan loại codein viên sủi khi lên cơn sẽ giúp bạn đỡ bị vật vã. Nhưng quan trọng là sau này có tái nghiện ko?Nếu nghiện lâu năm mình khuyên bạn nên xin uống metha để không sử dụng ma túy nữa và cũng ko gặp cảnh vật vả, đau đớn của cắt cơn.
    chúc bạn có quyết định đúng đắn để ko rơi vào cái vòng lẩn quần, thân!

Nên hoàn toàn ko giúp cắt cơn hay cai nghiện bạn nhé
    Nếu biết và có mối lấy an toàn thì methadone dùng để cắt cơn là chuẩn nhất hiện giờ ý bác . Không dùng quá lâu ( tốt nhất dùng từ 5 - 7ngày ) để tránh lệ thuộc vào methadone là đc . Cắt cơn êm mà tâm lý cũng thoải mái
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast