Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: Bác này viết vui nhưng rất thấm

Bác này viết vui nhưng rất thấm

Tiên sư Nghẹo!

Lời đầu thư anh xin phép chửi chú phát, coi như lời chào thân ái nhất, bởi chú xứng đáng nhận được nhiều hơn thế những mỹ từ đẹp đẽ.

Nghẹo. Hôm trước vào lúc 5 giờ 48 phút chiều, tức là sát giờ nộp bảng lô đề, anh đang loay hoay chưa biết nên đi đá bóng hay đóng cửa tập tạ thì chợt một thằng đội mũ lưỡi trai đen, mặc áo khoác đen, người ốm ốm xanh xanh… chạy vào xin cầm máy iphone 4s trắng cho anh lấy 4 củ. Thằng đấy là chú, anh không biết tên chú là gì nên anh gọi là nghẹo cho nhã. Nhận tiền từ tay anh, chú nói “em xin”. À câu cửa miệng ấy là của dân Bắc, trong khi chú giọng Nghệ, nên anh dự chú mới ngoài đó về. Dân ta thô lỗ, cục cằn không nói “em xin” đâu chú.

Hôm ấy anh cũng không hỏi chú cầm máy làm gì. Nhưng anh dự chú phang lô. Uhm, lô đề cờ bạc muôn đời thịnh, kể cả chú cắm máy lấy tiền ủng hộ đồng bào bị lũ lụt thì cũng kệ mẹ nhà chú, anh đếch quan tâm.

Tối về, mở máy chú ra check lại coi lỗi lầm chi không. Vuốt vuốt mấy cái thì vô phần chat zalo, tò mò đọc xem chú đong đưa con nào. Thì đột nhiên anh sững con mẹ nó người nghẹo à ( nói theo giọng lá cải thì anh đã “thắt lòng” hay “bàng hoàng” khi đọc được tin nhắn của chú với vợ).

“Vợ yêu” (ấy là chú lưu tên vợ thế, anh biết éo đâu được) viết “Lại đi. Sáng đi, trưa đi, tối đi… suốt ngày bỏ nhà đi theo lũ khốn nạn ấy. Chết hết cả đi, nghiện mà hay đi thì càng nhanh chết, điên lắm rồi”.

Ồ, té ra chú nghiện lòi? Chết mẹ nhà chú rồi…

Nghẹo trả lời “Em biết anh đi đâu không?”

Vợ nghẹo “Đến giờ đi trích à?”, vợ nghẹo viết chích thành trích, chắc dân Bắc, anh dự thế.

Nghẹo hồi âm “Sắp đến sinh nhật em mà anh không có tiền, anh buồn lắm”.

Vợ nghẹo “Hồi trước còn trẻ con em cần những thứ đó (tức sinh nhật), nhưng giờ có gia đình rồi em không cần nó nữa, em chỉ muốn chồng mình bình thường như người khác thôi”.

Đọc đến đây anh thoát ra, vô album ảnh để coi vợ chú như nào mà chém được câu chất thế? Thì dkm nghẹo! Anh lại chửi chú thêm phát nữa, vì vợ chú trẻ, xinh và trông hiền vãi. Nhìn rất yêu, anh thề.

Tiếp, vợ nghẹo “T chán m lắm rồi, m có tử tế đâu mà muốn người khác tử tế với m. Về đi, thích tanh bành thì t cho lanh tanh bành luôn…”. À, tao mày rồi, điên rồi đây.

Nghẹo rep “Ko phải anh ở rể mà em thích nói chửi gì anh cũng được, giờ anh không có tư cách nói ai nữa nhưng anh ko xấu như em nghĩ đâu”.

Vợ nghẹo “Em xin lỗi, coi như em trót lỡ lời thôi mà, vì em bực quá.”.

Nghẹo ạ, anh phục vợ chú vô cùng. Một thằng nghiện lòi như chú, tư cách quá lắm hơn Chí Phèo một tí, nhưng con vợ chú vẫn ngọt nhạt xin lỗi khi lỡ văng tao mày.

Anh đọc thêm vài đoạn nữa, có chỗ khiến anh lạnh cmn sống lưng, vợ yêu “Hôm qua anh đi bán máu à? Nhìn cánh tay anh, em biết khỏi phải thanh minh”. Nghẹo thì anh gặp nhiều rồi, nhưng nghẹo mà phải đi bán cả máu để chích hút thì anh biết chú lần đầu. Tức là chú rút máu tay phải, để lấy xiền bơm heroin vào tay trái. Mịa nhà chú, phối hợp nhịp nhàng vãi, anh ghê.

“Về chưa anh? Về chưa để e đến đón?

“Việc nhiều không anh?”

“Ăn gì chưa?”

“Anh phải quyết tâm lên nhé, phải thật quyết tâm anh nhé…”

“Tái nghiện lần 2 khó cai lắm, anh mà không cai thì anh chết mất thôi…”

“Nếu không vì tình nghĩa vợ chồng thì em đã bỏ anh lâu rồi. Nhìn mặt anh bây giờ em chán lắm…”

Nghẹo, anh đọc tin nhắn của vợ chú mà bỗng dưng có một nỗi thèm muốn cháy bỏng, đó là: chú cút ngay khỏi cuộc đời em ấy và nhường vợ chú cho anh đi! Dkm chú, có một người con gái không phải họ hàng máu mủ nhưng yêu thương, hy sinh và chịu đựng được một thằng nghẹo như chú, một, một thằng ăn rồi chỉ biết chọc bi a ăn tiền, lô đề, xóc đĩa…và bán máu hút heroin như chú – sao vẫn được hưởng đặc ân xa xỉ như thế?

Anh vẫn nghe câu “Trai không hư hỏng, gái không yêu”, nên đồ rằng: trước kia đong nhau, những phẩm chất nói trên của chú, dưới mắt gái sẽ biến thành những mỹ từ chết người: manly, đàn ông, bản lĩnh, chịu chơi, lãng tử, ngầu đời…etz. Phụ nữ tử tế, con nhà lành luôn bị hấp dẫn bởi những thằng chịu chơi như cỡ chú, kể cả gái đẹp. Càng gái đẹp càng thích đú. Giờ thì vợ chú đã vỡ mặt ra, nhưng đã quá muộn màng.

Tối qua, vợ chú gọi điện cho anh xin chuộc máy. Anh vẫn biết vợ nghẹo đẹp, nhưng không nghĩ lại đẹp và tử tế được như thế. Vợ nghẹo đã rớt những giọt nước mắt khi kể về nghẹo. Anh thật, rất khó chịu khi thấy phụ nữ khóc trước mặt mình, cảm giác như chính mình có lỗi, nhưng tiền lãi anh vẫn tính đủ. Vì anh không thể lẫn lộn giữa tình và tiền nghẹo à. Lúc đó anh muốn nói với vợ nghẹo nhiều, nhưng nghĩ sao lại thôi. Anh muốn nói, em hãy cút ngay khỏi thằng đó. Hãy sống vì mình, vì con của mình, trước khi bị nhấn chìm bởi một thằng chỉ biết nghĩ đến cảm giác lúc phê thuốc của nó. Rằng đừng nghe mồm thằng nghiện, một đứa dám rút máu mình ra để thỏa mãn cơn phê trong tích tắc, nó không thương được bản thân nó thì thương yêu và chỗ dựa được cho ai?

Anh đã không nói. Đơn giản vì vợ chú cũng biết điều đó. Biết, nhưng vẫn không bỏ rơi chú vì 2 chữ tình nghĩa. Chính vì điều đó anh lại càng thấy vợ chú đẹp hơn rất nhiều người con gái anh đã gặp, đã lăng xăng tán tỉnh, rồi buông tay vì hời hợt, nông nổi và bạc bẽo…

Mịa nhà chú, chú nên ra cầu Bến Thủy tắm phát cho mát rồi chết đi.

http://boygias.com/truyen/thang-ngheo/

đọc xong sao mà thấy xót xa quá, ko biết nghẹo có biết những điều này ko?thôi thì nếu chọn "cô ba" mà ko chọn vợ thì hãy giải thoát cho người ta, tội nghiệp vợ lắm nghẹo ơi! vợ hết mình vì nghẹo mà nghẹo làm vợ hết hồn hoài. thôi thì nghe lời zhanhgu83: ra cấu bến thủy tắm phát cho mát rồi chết đi.

Quote Originally Posted by lyky View Post
    đọc xong sao mà thấy xót xa quá, ko biết nghẹo có biết những điều này ko?thôi thì nếu chọn "cô ba" mà ko chọn vợ thì hãy giải thoát cho người ta, tội nghiệp vợ lắm nghẹo ơi! vợ hết mình vì nghẹo mà nghẹo làm vợ hết hồn hoài. thôi thì nghe lời zhanhgu83: ra cấu bến thủy tắm phát cho mát rồi chết đi.
    Ấy bạn lyly, cái xi 3 nghẹo còn đếc đủ bản lĩnh bước qua, nói gì đến bước qua lan can cầu. Truyện vui đọc cho đỡ nhàm thôi!

Làm vợ nghiện còn hơn làm vợ mấy thằng hay uống rượu. Mấy thằng hay uống rượu hơi thở thì nồng nặc, chưa nói khi uống quá lại nôn ra nhà, ra giường, sinh hoạt tình dục thì được phút mốt (Một phút cởi quần aó, khởi động, mốt nhát là xong ). Còn làm vợ nghiện mà có đủ tiền chơi hay lắm chứ. Người ngợm lúc nào cũng thơm tho, sạch sẽ, sinh hoạt tình dục thì cả tiếng ko biết mệt. Cho nên bọn ko nghiện nó có hiểu đc đâu, viết vớ va vớ vẩn làm như thương hại người nghiện lắm. Trong con mắt người nghiện thì chính chúng nó bọn không nghiện ấy mới thật đáng thương làm sao.
    Cuốc đời là gì nhỉ? Sống cả cuộc đời mà ko cảm nhận được cái cảm giác phê pha của ma túy thì cuộc đời đó liệu có ý nghĩa gì. Tôi thì cảm thấy rất hạnh phúc vì được làm người 1 lần trên vũ trụ này tôi được biết đến ma túy. Và cũng hạnh phúc hơn nữa là sau khi cảm nhận, nếm trải ma túy chán chê bây giwof tôi lại bỏ được...hehe

Đó là một tấm gương cho chúng ta nhìn lại mình. Chắc chắn trên đoạn đường nghẹo của mình chúng ta đã sẽ đi qua. Chúng ta mở miệng mắng chưỡi nhân vật nghẹo trong này nhưng chúng ta lại quên rằng ... đâu đó có hình bóng của mình qua câu chuyện đó. Nghiện khiến bao anh đại anh tỳ rơi rụng số. nghiện khiến bao cảnh tan nát cửa nhà, ly biệt, tang tóc ....

Khẫn mong một ngày thế giới .... không còn người nghiện dù biết điều mình mong ước là .... ảo vọng .... vì vậy chỉ biết cố gắng hết sức mình giúp các bạn một tay để các bạn thoát ra cái thế giới .... ma quỹ đó ....

Xót xa ....
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Em ung ho bac loser ..cuoc doi song la phai biet huong thu...nhung ma huong thu qua la kho lam...
    Last edited by Den-bao-gio; 25-04-15 at 01:52 PM.

mà các nhân dân ko nghiện như bạn boy già viết truyện trên họ cứ nghĩ nhu là ng nghiện sợ chết lắm hay sao ý? Hehe người nghiện thì đối mặt với nguy cơ sốc thuốc chết là rất cao, nhưng họ ko bao giờ sợ nhé, đã nghiện thì ngày kiểu gì cũng phải có vài lần chích, chết cũng đc, rất thanh thảnh và mãn nguyện. Còn hơn nhiều ng trên đời phải chết đau khổ, vô ích.
    Mình cảm thấy bọn đáng chết nhất là bọn nghiện rượu. Tụi đó chả làm gì cả suốt ngày lè nhè, đánh vợ, chửi con, gây sự ngoài xã hội, ko lao động gì cả, tham gia giao thôgn thì rất nguy hiểm. Chúng nó sao ko tự đi xe mà đâm vào gốc cây, cột điện chết đi cho nhẹ nợ, chúng nó còn đâm vào những ng bình thường làm họ chết oan. Mình chứng kiến nhiều thảm cảnh. Hôm qua có thằng say rượu nó đi xe rồi ngã xô vào làm xước xát xe ô tô của nhà mình. Mình chạy ra cho 2 cái thông tai, mẹ nó chứ, uống say rồi thì nằm tại chỗ mà nghỉ, tỉnh rượu rồi thì về, ko thì kêu taxi mà về, đi ra đường gây thảm họa cho ng khác

Chích sốc chết là chết có ích hả bác. Mỗi ng 1 quan điểm nhưng mình nghiện thì phải xác nhận là chẳng hay ho j. Còn như bác e thấy lạc quan quá.

Noi that long ko phai la do loi cho ai..hay lay ly do de bien ho cho sai lam cua minh...nhung that long minh di vao con duong nghien ngap mot phan cung do ruou..moi khi ve den nha...nhin thay canh bo cua minh uong ruou roi le nhe..noi nay no...suot ngay chi ruou ko lo dc cuoc song gia dinh...lam kho me con minh....nhung luc do minh rat buon va uc che lam...nen luc do minh chi biet di tim co 3 ...de co chia se nhung noi buon do cho minh...oi tat ca chi la ly do...

Quote Originally Posted by Den-bao-gio View Post
    Noi that long ko phai la do loi cho ai..hay lay ly do de bien ho cho sai lam cua minh...nhung that long minh di vao con duong nghien ngap mot phan cung do ruou..moi khi ve den nha...nhin thay canh bo cua minh uong ruou roi le nhe..noi nay no...suot ngay chi ruou ko lo dc cuoc song gia dinh...lam kho me con minh....nhung luc do minh rat buon va uc che lam...nen luc do minh chi biet di tim co 3 ...de co chia se nhung noi buon do cho minh...oi tat ca chi la ly do...
    Đệch, lý do éo ra gì... ham cảm giác, thik bem mà lại đổ lỗi do cha say sưa... ép ra gì.. có chơi có chịu, do mình thik bem thì bem chứ éo fai do ai, do hoàn cảnh. cha say thì sao.. thì ko nghe, đi ra chỗ khác, tránh xa ra.. thiếu gì cách để tránh hoàn cảnh như vậy. do mình thì cứ nhận do mình, chớ có đổ do ai, do hoàn cảnh gỉ. nghiện thì nghiện, nhưng cũng nên giữ tư cách, quân tử chút chứ... do mình thì cứ nhận do mình.. làm éo gì fai đổ lọ, chai... thử bố bác ko say hay đi đâu đó vài 3 ngày... ko gặp hoàn cảnh ấy bác có tiếp tục bem ko.. hay đợi bố say về mới bem..????

Page 1 of 2 12 LastLast