Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 19 of 19

Thread: Bác này viết vui nhưng rất thấm

Dech de thang e ton trong con noi chuyen...con ko thang nay deo ton trong da ko them noi chuyen rui...nhay ro an noi lao leu...doc ky tung cau thang nay viet..va hieu ro roi hang phat ngon...nguoi lon ma não ko lon...

Va noi them ty nua la gio thang nay ko con bem nua da nghi dc 1 tuan roi..con luc nao te lai thi ko biet...

NguyenVNN's Avatar

Buồn bạn Den-Bao-Gio quá, bạn chưa đủ bản lĩnh để cảm thấy tội lỗi của mình gây ra nên vẩn còn suy nghĩ lung tung lắm nhé nhé!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý

Bac nguyen cung chua doc ky nhung gi em viet roi...thu nhat luc dau tien em chua choi mt...thi lam gi biet phe pha ..nen khi ong gia em say sin thi em cung co biet cam giac gi dau ma noi em lay ly do de bem...dung ko bac....y em noi la do ong gia say sin nen chan va buon lam...roi ban be no ru re vao con duong nay..

Thu hai...em biet hau qua cua viec choi mt...nen em da bo di bo lai nhieu lan..con neu ko biet hau qua ,va cai ket cuc cuoi cung cua nhung ng choi mt nhu the nao thi dau can phai bo do bo lai nhieu lan....ma cu choi den luc mat het tat ca...

Thu 3 bac tung choi chac bac cung biet, va biet nhieu hon em...khi da choi roi thi dau can ly ro gi dau dung ko bac...an thua la o minh co muon hay ko muon thoi dung ko bac...cung nhu lan nay em nghi dc gan chuc ngay roi...trong thoi gian nay ngay nao ma ong gia em ko say...ma e van co gang....dau phai la ong say moi lay ly do de bem dau...vay ma co nguoi doc ko nghi ky...da phat ngon nay no..bay dat ban linh moi ko ban linh...neu noi ban linh thi da ko ngheo...vay ma bay dat ta day...vay em moi tuc ..em moi noi...con ai vao dd deu la nguoi nghien..moi nguoi mot hoan canh khac nhau...vao de chia se tam su...ai co long tot thi chia se tam su voi nhau..dong vien nhau de tu bo...con ko thi thoi...day lai dam choc the nay the no...trong khi do chinh minh ko biet co hon dc ng khac ko..

Mình không biết truyện này là truyện thật hay sáng tác , mình ko bình luận về truyện nhưng xin nói luôn là làm cầm đồ mà lục lọi , mổ xẻ máy đt của khách hàng thì chắc chắn là người không tốt , chắc định xem có gì ngon thì luộc , hay xem có hình ảnh gì hay hay thì chôm , Nghiện thật ra không có gì là xấu( các diễn viên , ca sĩ , người nổi tiếng ở Mỹ chơi ma túy rất nhiều ) chỉ có những hành động phát sinh từ việc ko có tiền để mua thuốc là xấu , nếu bạn có đầy đủ về kinh tế như các diễn viên Mỹ chẳng hạn bạn ko phải trộm cắp , dựt dọc hay làm bất cứ hành động nào xấu để có tiền chích hút thì ko ai có thể trách bạn được . Và nếu bạn nghiện mà ko làm phiền đến bất kỳ ai , ko gây ra bất cứ mối đe dọa nào cho những người xung quanh thì cũng chẳng ai , chẳng công an phường nào rờ tới bạn . Cho nên trước khi muốn nghiện thì hãy kiếm thật nhiều tiền cái đã , còn nếu ko có tiền mà nghiện ngày nào cũng vật vờ đi quanh xóm thấy ai hỡ cái gì là chôm liền thì tốt nhất là nên cai đi ngay nếu ko thì cũng bị chính quyền đưa đi thôi vì ko ai chấp nhận việc nghiện của bạn ảnh hưởng đến mọi người , ảnh hưởng an ninh trật tự địa phương .

Thuơng hại cô gái hay thấy người ta có vợ đẹp mà ganh ghét,đoc lén tin nhắn riêng tư của người khác mà còn phán xét các thứ.Xin lỗi b thằng nghiện kg phải ai cũng như ai,Hơn ai hết người nghiện là khổ nhất luôn muốn quay đầu từ bỏ nhưng rất khó khi đã lệ thuộc thuốc lâu năm.giống như người bệnh thôi.Phải hiểu và cảm thông,họ cũng có tự trọng liêm sỉ.

Page 2 of 2 FirstFirst 12