Results 1 to 4 of 4

Thread: Cai nghiện đâu chỉ có 1 cách.

Cai nghiện đâu chỉ có 1 cách.

Có thể những dòng này sẽ có nhiều người không hiểu, nhưng nếu ai hiểu áp dụng được thì coi như là một cơ duyên nhé.
    Cũng như những vấn đề khác đều có rất nhiều cách giải quyết. "Con đường nào rồi cũng đi đến thành Rome". Kiếm tiền có người dùng sức lực, có người dùng đầu óc, có người nhờ buôn bán, có người lại dùng địa vị...
    Cai nghiện cũng vậy: - Có thể dùng các dược liệu khác thay thế, nhưng phải đảm bảo nó không gây nghiện, không gây mệt mỏi vì người nghiện bản chất đã rất yếu.
    - Cũng có thể bằng sức mạnh tinh thần, bằng sự chịu đựng của cơ thể.
    - Hay bằng phương pháp Vương Đạo, hư đâu bổ đấy, rồi cân bằng cơ thể dần dần.
    - Cũng có thể bằng sự ức chế : Tinh thần hay thể chất, để sự ám ảnh đó suốt đời, sợ rồi mà tự bỏ.......
    Và còn nhiều phương pháp tổng hợp các chỉnh hợp trên mà người nghiện đi đến cai nghiện thành công. Không 1 phương pháp nào có thể áp dụng với tất cả các trường hợp, hoàn cảnh cụ thể, mà nó biến đổi với từng hoàn cảnh sao cho phù hợp.
    Nhưng dù phương pháp nào cũng dựa trên gốc rễ, nền tảng của người thực hiện nó. Đó là cái tài, cái công sức của người thực hiện nó, đây là một việc làm khó mà không phải người nghiện nào cũng thực hiện được. Và nếu có sự giúp đỡ của gia đình và xã hội ( mà đó lại do người nghiện có thành tâm cai mới nhận được sự giúp đỡ) thì sẽ dễ dàng hơn. Cai ma túy không phải không thể mà là hơi khó. mời các bạn cùng mổ xẻ, phân tích tích cực để cuộc chiến với cô 3 được thuận lợi.
    Thân ái!

nhưng nếu ai hiểu áp dụng được thì coi như là một cơ duyên nhé.
    Chả thấy cái cơ duyên ở đâu chỉ thấy hại não
    Viết 1 đống như không chả hiểu ý định chỉ dậy hay khuyên cái gì toàn nói linh tinh quốc tế
    Buồn cười
    Cuộc sống có quyền đẩy ngã bạn
    Người ta có quyền rời xa bạn
    Nhưng ...
    Ngồi đó than khóc
    Hay ...
    Đứng dậy tiếp tục bước đi
    ~> Lại là quyền của bạn !!

Phân tích cái j bác bachtiensinh? Bác viết rồi bác hiểu luôn chứ có ai hiểu j đâu? Mà sao bác ko có cái cách nào để nói dể hiểu hơn hay sao mà bác cứ phải dùng mấy cái từ chuyên môn của bác cho nó rồng bay phượng múa vậy? Bác muốn thể hiện cái j ở đây?
    Theo tôi thấy thì bác đang đi cái bài là vào đây post những cái thật cao siêu vào, dùng thật nhiều từ ngữ chuyên môn vào cho nó có vẻ chuyên nghiệp, tung hỏa mù các kiểu. Sau đó để mọi người ko hiểu j cả và bác sẽ bắt đầu giải thích bằng các từ ngữ chuyên nghiệp của bác và mục đích chắc là để bán thuốc cai. Phải công nhận bác chịu khó và kiên trì trong khi mọi ng ném đá bác nhiều như vậy. Khổ.

Muốn hiểu được thì phải tìm hiểu và làm việc có lộ trình, và lực lượng không được mỏng.