Results 1 to 7 of 7

Thread: Cách cai nghiện nghe có vẻ buồn cười, nhưng nó thật sự có ích với em!

Cách cai nghiện nghe có vẻ buồn cười, nhưng nó thật sự có ích với em!

yyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy
    Last edited by nguoimoi; 23-11-15 at 10:35 AM.

Quote Originally Posted by nguoimoi
    .... Admin đừng xóa bài em nhé! Em chỉ viết suy nghĩ thật để giúp anh em phấn đấu vượt qua
    Có nhiều cách để tìm quên ma túy và để cai nó mà ! Tại sao tôi lại xóa một bài viết nói rất thực. Cố lên bạn nhé ! Mong bạn thành công
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Vậy la ok roi..cai khó cuả nguoi nghien la ko tim dc mot cai gi de minh thay yeu thich...thấy mọi thứ rất trống chải..vô nghiã...làm cho minh suy yếu di ý chí và lòng quyết tâm...(ngoaì cô ra) nen lam cho anh em té ao...nhu ban tim dc thu vui khac roi thi chuc mung...dung thu lai dù 1 lan nha...khổ nốt phần đời còn lại đấy...huhuhuhu ông trời oiiiiiiiiiiiiiiiiii vì xao...........???????????

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Em học hết lớp 7 rồi bỏ học ra đường kiếm sống, từ ngày nghỉ học đến lúc gần 28 tuổi em đéo bao giờ động đến sách vở. Tình cờ 3 tháng trước em có ti teo làm bài thơ trên Facebook, vì chưa hiểu biết gì em mới học cách gieo vần các kiểu trên mạng. Từ ngày đó em suốt ngày tìm kiếm thông tin để học, ra hiệu sách mua những quyên cơ bản và trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến học. Không hiểu sao em học rất nhanh như thần đồng vậy, và từ đó chẳng bao giờ em nghĩ đến ma túy nữa, vì những câu danh ngôn tục ngữ lúc nào cũng thôi thúc mình phấn đấu để bằng bạn bằng bè ngoài xã hội

Trước kia em cứ đổi tại do rượu bia mà mình mất kiểm soát, đó đúng là suy nghĩ của đứa trẻ con. Bây giờ ngày nào em cũng uống rượu, khi say em chỉ ngồi máy tính và viết. Thời gian rảnh rỗi em chỉ trú tâm vào học tập, không còn thời gian đâu mà nghĩ tới ba cái thứ vớ vẩn như ma túy nữa. Em cố gắng học thật tốt cách ứng xử giao tiếp để không thua kém bất kỳ ai, không có học ra xã hội người ta đã khinh rồi, còn nghẹo nữa thì đéo còn để nói chẳng khác nào như thứ bỏ đi. Admin đừng xóa bài em nhé! Em chỉ viết suy nghĩ thật để giúp anh em phấn đấu vượt qua
    Chúc mừng bạn nhé. Có nhiều cách mà, không ai giống ai. Cách của bạn phải nói là rất nhân văn. Mình đã đọc đâu đó có 1 kẻ đạo tặc gác kiếm sau khi ăn cắp được 1 va -ly sách.

Bác bạch cho em hỏi voi..cắt con mà bi đau âm ỷ o vùng thựong vị bụng trên ...thì bao giờ hết đau hả bác..

Quote Originally Posted by Den-bao-gio View Post
    Bác bạch cho em hỏi voi..cắt con mà bi đau âm ỷ o vùng thựong vị bụng trên ...thì bao giờ hết đau hả bác..
    đã là bệnh, bạn kiêng khem thì tùy vào cơ thể sẽ khuyên giảm, chứ đến bác sỹ bạch mai bạn hỏi thế họ cũng chịu. Nhưng bạn kiêng cay nóng, kích thích đi sẽ mau đỡ thôi. Chúc bạn mau hồi phục.

NguyenVNN's Avatar

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Em học hết lớp 7 rồi bỏ học ra đường kiếm sống, từ ngày nghỉ học đến lúc gần 28 tuổi em đéo bao giờ động đến sách vở. Tình cờ 3 tháng trước em có ti teo làm bài thơ trên Facebook, vì chưa hiểu biết gì em mới học cách gieo vần các kiểu trên mạng. Từ ngày đó em suốt ngày tìm kiếm thông tin để học, ra hiệu sách mua những quyên cơ bản và trong đầu lúc nào cũng nghĩ đến học. Không hiểu sao em học rất nhanh như thần đồng vậy, và từ đó chẳng bao giờ em nghĩ đến ma túy nữa, vì những câu danh ngôn tục ngữ lúc nào cũng thôi thúc mình phấn đấu để bằng bạn bằng bè ngoài xã hội

Trước kia em cứ đổi tại do rượu bia mà mình mất kiểm soát, đó đúng là suy nghĩ của đứa trẻ con. Bây giờ ngày nào em cũng uống rượu, khi say em chỉ ngồi máy tính và viết. Thời gian rảnh rỗi em chỉ trú tâm vào học tập, không còn thời gian đâu mà nghĩ tới ba cái thứ vớ vẩn như ma túy nữa. Em cố gắng học thật tốt cách ứng xử giao tiếp để không thua kém bất kỳ ai, không có học ra xã hội người ta đã khinh rồi, còn nghẹo nữa thì đéo còn để nói chẳng khác nào như thứ bỏ đi. Admin đừng xóa bài em nhé! Em chỉ viết suy nghĩ thật để giúp anh em phấn đấu vượt qua
    Hay, câu nói ba cái thứ vớ vẩn giống như ma túy , 28t rồi mà sao cách nói chuyện ko có chút gì chững chạc hết...! Ko lầm là lúc trước bạn củng từng có 1 bài viết củng ghê gớm như bài này... Củng chủ quan củng khinh thường! Hãy cố gắng làm thật nhiều để ko có thời gian suy nghĩ nảy số nữa nhé! Đó là cách tốt nhất để cai sau khi cắt cơn! Cố gắng nhưng đừng coi thường sự nguy hiểm , cám dỗ của ma túy!
    cảnh báo anh em trên diễn đàn Niềm Tin, ban quản trị diễn đàn ko có bán thuốc cai củng như quen biết và ủng hộ ai bán thuốc hết, anh em cảnh giác các trường hợp chào mời thuốc cai nhé!
    Diễn đàn Niềm Tin là nơi hoạt động phi lợi nhuận , nơi giúp đỡ cho snh em nghiện cần sự giúp đỡ và tư vấn các vấn đề về Ma Tuý