Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: các anh vào giúp em với

Thumbs up các anh vào giúp em với

em đang tính tự cai bo ở nhà, nhưng em ko muốn gia đình biết... thế mới khổ. Hiên tại em đã chơi lai khoảng 6 tháng rồi, em rất muốn cai nhưng sao lại ko có tí bản lĩnh nào để đối diện với nó cả. Trước kia em vẫn tự cai đc, giờ thì......
    Các anh có kinh nghiệm gì vào giúp em với, như kinh nghiệm khi cai, thuốc gì hổ trợ... e cám ơn!

Quote Originally Posted by phamhoang View Post
    em đang tính tự cai bo ở nhà, nhưng em ko muốn gia đình biết... thế mới khổ. Hiên tại em đã chơi lai khoảng 6 tháng rồi, em rất muốn cai nhưng sao lại ko có tí bản lĩnh nào để đối diện với nó cả. Trước kia em vẫn tự cai đc, giờ thì......
    Các anh có kinh nghiệm gì vào giúp em với, như kinh nghiệm khi cai, thuốc gì hổ trợ... e cám ơn!
    Bạn muốn cai là tốt rồi, phải chuẩn bị tâm lý cho vững bạn nhé vì khi cai thì rất là khó chịu đấy! Tốt nhất bạn nên cai bo cho nhanh lại người và đỡ phụ thuộc vào thuốc. Bạn chỉ cần mua sủi paracetamon hàm lượng codein 500mg mà uống trc khi đi ngủ hoặc khi nào cảm thấy sốt nóng lạnh, vã mồ hôi! Mình thì chưa uống cái này nhưng thấy mọi người trong dd nói nó giúp ích khá tốt cho ae cai nên bạn hãy thử dùng nó. Mình thì khi cai sợ lên đờm ở cổ vì khó thở, mệt nên mình uống thuốc ho phacoter. Nhưng mình chỉ uống 3 ngày là dừng, còn lại khi nào mệt mình chui vào nhà tắm, cố mà tắm " nước lạnh ". Tắm xong là yêu đời ngay!!! Cứ khi nào nóng người, nóng đầu, nhớ cô 3 thì bạn chui vào tắm luôn và ngay, ko đc sợ, cố mà tắm! Chả có thuốc nào tốt = nước lã đâu bạn ah. Hãy cảm nhận cái sự yomost khi cai để biết sợ, biết quý trọng mà ko chơi lại lần nào nữa bạn nhé!!! Mình thì qua hơn 10 ngày rồi bạn ah, giờ ăn thì tốt rồi nhưng ngủ vẫn khó khăn lắm, cố chiến đấu bạn nhé, đừng có chơi thêm 1 lần nào nữa, bỏ ngay cái suy nghĩ chơi phát cuối rồi nghỉ đi, nó càng làm bạn vật hơn khi cai đấy. Điều quan trọng nữa là tháo sim, ko dùng điện thoại, ko đc để tiền trong người trong mấy ngày cắt cơn!!! Bố Mẹ có hỏi thì bạn cứ nói bạn bị ốm, cảm sốt, sốt dịch...vv... Sau lần này mong bạn chừa và cạch tới chết ko chơi lại nhé ^^. Cố lên!!!

Theo mình là ngày bạn tắm và cố chiu vat vã...tối tầm 11h đêm ban làm mot vien sủi codein + với 1 hoặc 2 vien thuoc ngủ loại nặng như seduxen hoặc 3khiá...và như tony nói ko thuoc nào bàng nuớc là thật...cố gắng đừng rùng thuốc là tốt nhất..

Còn nếu ko chiu đc...thì bạn chịu khó chạy đến các tiệm thuốc hỏi teppi hàm luợng codein 10mg..ngày bạn uống 3 lần,cách nhau từ 6t đến 8t uong 1 lần...toi 11h uong sủi + thúôc ngủ..uống như vậy trong vòng 4 ngày rồi ko uống nua..

Ngày đầu bạn uống 10 đến 15 viên teppi 1 lần...ngày 2 giam di khoảng 2,3 vien...ngày 3 giảm thêm 2,3 vien nua..ngày 4 bạn giảm thêm 2,3 vien nuã..rồi nghỉ ko uống nữa...

Ko có teppi thì bạn mua phacotech...cũng uống như vậy...nói thật theo mình bạn ko nên uống thúôc..chỉ uống thúoc sủi + thuoc ngủ loại nặng vào đêm trứoc luc đi ngủ..trong 7 ngày cắt cơn đừng uống thuoc ngủ gốc thảo dựơc như rotunda...ko ngủ đc mà còn bị vật tung xác..

Và cuối cùng là phải xác đinh bỏ hẳn luôn ko đc cứ vài ngày choi 1 cái..nó tạo thành thói quen ..sẽ cuc kỳ khó bỏ...xác định kỹ tư tuởng...còn ko thì cứ chơi đã đi...ko thì cai đc vài ngày rồi choi lai chỉ tổn mệt ngừoi.(giống mình hehe)

- cai bo thì nước trị =], quyêt tâm k tiền k dt, k ra ngoài. đói thì ăn, mệt thì nằm, lã quá thì tắm.
    - thuốc thì 3 ngày cắt cơn mỗi ngày 3v effaralgan codein 500 sau bữa ăn, mua dc thuôc an thần thì tốt, đừng mua rotunda hay mimosa hay cac loại thảo dược, có thể uống thêm vitamin b1 d1. mệt quá thì đi mua thuốc ho chữ U hoặc terpin ,phacoter loại 10mg codein. uống 10 đến 15v sau bữa ăn. đến ngày thứ 4 nghĩ thuốc tự tắm + quyêt tâm.
    - Cai bo đòi hỏi nhiều thứ, k co gd, k có động lực, quyết tâm, té là bt. Chúc bạn thành công trong con đường đầy gian khổ này =]

Noi that..gio ban chi co kiem dc 1 chỗ nao cách xa cho ban dang ở..thi ban moi cai dc...

Page 1 of 3 123 LastLast