Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: Bạn nào bị chưa - xin hỏi

Cool Bạn nào bị chưa - xin hỏi

nick này em mượn bạn ạ, ko phải của em.
    em bỏ hê vài năm rồi nhưng em lại nghiện codein... (trong thuốc phacoter, terpin - codein..._)
    hôm vừa rồi bị bắt và test thì dương tính... ( vạch đỏ mờ mờ)
    và em bị chụp mũ : nghiện
    lập hồ sơ , sử lý hành chính : 5 triệu (tiền ABC...)
    Ôi. nghiện đã khổ cai rồi cũng khổ
    họ chỉ biết: đã nghiện thì mãi mãi vẫn là thằng nghiện...
    Last edited by nguoimoi; 29-08-15 at 12:01 PM.

Vì sao họ uống mel mà thử âm tính... tại sao uống codein dương tính ???
    Vì 2 chất thuộc 2 nhóm khác nhau
    codein và heroin đều là tiền chất của matuy mà ra thuộc cùng một nhóm

mình giờ chỉ đi tìm câu hỏi: tại sao có người cai được (gần 20 năm) tại sao có người mãi không cai được (ông chú tổng hình phạt 36 năm 6 tháng, án dài nhất 14 năm) sao về vẫn nghiện ... khi ở tuổi 61

Quote Originally Posted by tinhphai7x View Post
    Vì sao họ uống mel mà thử âm tính... tại sao uống codein dương tính ???
    Vì 2 chất thuộc 2 nhóm khác nhau
    codein và heroin đều là tiền chất của matuy mà ra thuộc cùng một nhóm

mình giờ chỉ đi tìm câu hỏi: tại sao có người cai được (gần 20 năm) tại sao có người mãi không cai được (ông chú tổng hình phạt 36 năm 6 tháng, án dài nhất 14 năm) sao về vẫn nghiện ... khi ở tuổi 61
    Có lẽ là do môi trường sống bác ạ.

cai nghien...cai yeu' to' may man' anh? huong rat' lon'

em ko phu nhan la` phai? co' mot su co gang phi thuong` o day...nhung ma` neu' nhu may man' ko mim? cuoi` voi' minh` thi` kho' lam'

Quote Originally Posted by tinhphai7x View Post

Trong trại cải tạo giờ mua ma túy dễ hơn ngoài XH, mỗi tội đắt hơn chút. Chuyện về ma túy trong trại giam có nhiều lắm, mỗi lần ở ngoài vào hàng cho vài cây thuốc, có khi đến cả bánh, lấy dao rựa chặt thuốc để chia thành tép bán . Ở trong đó mua dễ hơn vì ai cũng biết nhau bởi cùng là phạm nhân như nhau rồi, có 1 vài thằng làm rích cho cán bộ thì tránh nó thôi. Những phạm nhân phạm tôi mua bán trái phép ma túy ở ngoài vào trong vợ con, họ hàng, chiến hữu... lại bơm thuốc vào buôn bán ở trong tiếp. Đi tù mà kiếm tiền còn nhiều hơn ở ngoài. Ở trong đó có cái khó là xy lanh thì có vài cái nên phải mượn nhau, rửa qua loa rồi chích chung, có khi những thằng nhịn ăn cả tháng dành dụm nhà gửi đc vài trăm mua đc cái hàng rực quá đi mượn súng ko thèm rửa chơi luôn. Cũng có vài thằng thì kiếm terpin canh lên rồi chích lấy tí khoái cảm. Đến nhục với cái trò ma mị. Bây giờ có chính sách cho phạm nhân uống Methadone là chuẩn đấy, chứ ko tình hình căng phết. Thằng ku em con chủ tiệm vàng gần nhà đi tù mà cứ nheo nhéo gọi điện về nhà chuyển tiền vào cho chơi hàng, mỗi tháng trung bình cu cậu bem hết hơn ba chục chai...Vậy nên đi tù đến 50 năm vẫn ko bỏ đc heroin

Quote Originally Posted by giangx View Post
    Có lẽ là do môi trường sống bác ạ.
    2 bệnh nhân kể trên: đều sống ở môi trường trong sạch - trung tâm thành phố HN bác à.

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Trong trại cải tạo giờ mua ma túy dễ hơn ngoài XH, mỗi tội đắt hơn chút. Chuyện về ma túy trong trại giam có nhiều lắm, mỗi lần ở ngoài vào hàng cho vài cây thuốc, có khi đến cả bánh, lấy dao rựa chặt thuốc để chia thành tép bán . Ở trong đó mua dễ hơn vì ai cũng biết nhau bởi cùng là phạm nhân như nhau rồi, có 1 vài thằng làm rích cho cán bộ thì tránh nó thôi. Những phạm nhân phạm tôi mua bán trái phép ma túy ở ngoài vào trong vợ con, họ hàng, chiến hữu... lại bơm thuốc vào buôn bán ở trong tiếp. Đi tù mà kiếm tiền còn nhiều hơn ở ngoài. Ở trong đó có cái khó là xy lanh thì có vài cái nên phải mượn nhau, rửa qua loa rồi chích chung, có khi những thằng nhịn ăn cả tháng dành dụm nhà gửi đc vài trăm mua đc cái hàng rực quá đi mượn súng ko thèm rửa chơi luôn. Cũng có vài thằng thì kiếm terpin canh lên rồi chích lấy tí khoái cảm. Đến nhục với cái trò ma mị. Bây giờ có chính sách cho phạm nhân uống Methadone là chuẩn đấy, chứ ko tình hình căng phết. Thằng ku em con chủ tiệm vàng gần nhà đi tù mà cứ nheo nhéo gọi điện về nhà chuyển tiền vào cho chơi hàng, mỗi tháng trung bình cu cậu bem hết hơn ba chục chai...Vậy nên đi tù đến 50 năm vẫn ko bỏ đc heroin
    Môi trường mặt trái e biết @@@
    *** ý thức hướng thiện - nó thức tỉnh trên não của người cai đc, khi về xh gia đình rất tâm lý tạo mọi đk giúp đỡ.
    *** còn người không cai được hơi dài dòng: Ông chú e thuộc thành phần cha mẹ chia nhà mặt phố bán vào xóm liều Thanh Nhàn ở @. Khi đi tù thuộc dạng "xăng pha mi" đóng dân mãi thôi, đầu gấu, đầu mèo thì ko, lên có cố chịu lắm thì thuộc dạng iu tiên @. Nên có thuốc chơi đều là điều ko thể.
    *** khi về xh chẳng còn gì mà hướng thiện ->nghiện
    ---> cũng như nhiều bác trên NT cai được, là có công việc ổn định, tư duy tốt, tinh thần trách nhiệm cao, thời gian bị lệ thuộc vào matuy-heroin ko dài... nhiều nhiều lắm.

Bác Loser phân tích tiếp đi (vì e vừa bị công an thành phố bắt theo chuyên án, còn cái xe và đt nó thu nốt rồi) nhục nhã quá xin A Khoa add nick vào NT cai hẳn). ko giám hứa trước, nhưng quyết tâm dù gì cũng phải cai, bằng mọi giá kể cả chết. (thất hứa quá nhiều rồi ^^)

Quote Originally Posted by Loser View Post
    Vâng... ngoài xh không "ết" nhờ ơn Đảng và chính phủ có bác đi TT về đã được đảng và NN tặng cho con "ết", ngoài amater đi vài năm về thành thâm niên. Đó là nhờ chính sách áp bức của những người không nghiện.
    Last edited by tinhphai7x; 10-09-15 at 11:11 AM.

Quote Originally Posted by Den-bao-gio View Post
    cai nghien...cai yeu' to' may man' anh? huong rat' lon'
    Nếu đời ae mình mà có ngôi sao may mắn thì đã không gặp nhau ở đây ^^

Page 1 of 2 12 LastLast