Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: Lời khuyên với bạn gái thất tình

Wink

Lời khuyên với bạn gái thất tình

Do bản tính nhu mì, yếu đuối, nên khi phải chia tay người yêu, bạn gái bao giờ cũng đau khổ hơn bạn trai. Trong trường hợp này, bạn hãy tham khảo một vài gợi ý sau:

- Nên nghĩ thoáng và xa hơn một chút: Bạn đừng cho rằng một lần thất bại là nhỡ cả cuộc đời, suốt ngày chỉ đắm chìm trong đau khổ hay có ý định ở vậy suốt đời.

- Thất tình song đừng thất chí, mất phương hướng trong cuộc sống: Nhiều chị em quá thất vọng, không còn muốn sống nữa. Bạn nên nghĩ, con người ta ngoài tình yêu còn sự nghiệp, gia đình. Hãy dành tâm sức cho công việc và người thân.

- Cần phải tự trọng. Bạn đừng cố tình gây khó khăn hay chửi rủa đối phương, như vậy chỉ làm mất nhân cách của mình. Hãy đối xử lịch sự với người cũ, như vậy bạn sẽ nhận được sự nể phục của họ.

- Đừng quậy phá lung tung hoặc tìm mọi cách để cứu vãn tình yêu đã mất. Bạn hãy tỉnh táo nhìn lại vấn đề và sắp xếp kế hoạch cho tương lai. Tuyệt đối không được hạ mình nài nỉ người yêu quay lại.

- Sau chia tay, tiền, tặng phẩm nên trả lại người ta, không nên giữ làm của riêng. Giữ lại những đồ vật của họ sẽ càng làm bạn nhớ kỷ niệm xưa. Nên tìm đến những hình thức giải trí nhẹ nhàng, quên đi phiền muộn.
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

be_nhoc
    Guest
    Bé thấy cái ý cuối cùng còn có nhiều tranh cãi lắm admin ơi, có nhiều bạn trai đã nói với bé nhóc rằng sau khi chia tay xong ghét nhất là bị bạn gái trả lại đồ đó. Bé nhóc đề nghị admin coi lại nha.

Nhưng bé nhóc ơi ! Cái đó là lời khuyên chung thôi mà ! Những trường hợp cụ thể sẽ có cách trả lời khác nhau ! Nhưng ... bạn bè hay bé nhóc khi gặp trường hợp như thế nếu không muốn giữ và cũng không muốn trả vì sợ bạn trai ấy nói là buồn thì cứ gởi tất cả quà tặng đó đến cho bạn thân ! hih2ih ! bạn tâhn chấp nhận đau khỗ nhận dzùm cho !
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

Be' nhóc ơi ...anh bạn thân ơi ....theo RO thì mặc dù có chia tay thì ta vẫn nên giữ lại những kỷ niệm đẹp của mỗi người ...chứ đừng quên sạch đi ....buồn lắm .... B)

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

tui thâý không ổn anh ban_than ạ ,mình nói thì dễ chứ có gặp trường hợp của họ thì làm seo mà có cách giải quyết được
    Nhưng mờ cũng mong là họ có thể áp dụng được gì đâý chăng ,hehe .... :lol:
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

hành động trả lại đồ cho người yêu cũ có khác chi là mình đang muốn cắt đứt mọi quan hệ với người ta.. càng trốn tránh thì càng nhớ thêm thôi chứ không vì thế mà có thể quên được .. chi bằng kỉ niệm thì cứ để nó ngủ yên trong quá khứ.....
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Access_banned
    Guest
    tui nghĩ im Miệng lại giữa 2 người thế là xong &#33; và tui còn nghĩ là làm gì fải trả lại đồ , nếu bạn gái trả lại đồ thì bạn trai sẽ không lấy &#33; và lúc đó bạn gái sẽ quăng , quăng thì uổng lắm &#33; còn nếu bạn trai lấy lại thì bạn gái sẽ bảo là thằng ít kỉ heheheh , cho rồi đòi lại , tui đây kinh nghiệm đầy mình nè &#33; nói chung là 2 người im lặng đừng ai nói đụng chạm tới ai và cố gằng quên đi những tìng củm đã qua thì một mai se vẫn còn là bạn , mà nếu cứ yêu nhau đắm đuối và khi chia tay nhau thi lại nhớ những kỉ niệm &#33; thi không bao giớ cho bạn quên người yêu xưa được đâu &#33; chuyện này thì tui cũng được biết anh bạnthân kinh nghiệm lém vì anh ta đã xù cỡ chừng 20 em &#33;heheheheh

choài.. tới 20 người lận sao adminquochuy, coi bộ anh Ban-than của chúng ta cao thủ ghê chứ taaaa
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều

Question

chòi &#33; đâu ra mà nhìu thế &#33; Kím một ngưòi muốn lòi con mắt mà kím còn chưa ra nữa nè &#33; chú QH nhớ lộn á &#33; Người xù chừng cở 20 em là QH chứ ko pải BT đâu nghen bà kon hix hix oan thị mầu quá
    Nếu thật sự cho là một niềm hạnh phúc thì cuộc sống của tôi là những chuỗi ngày sống trong hạnh phúc. Này bạn ơi, khi bạn bị thương một vết thương thật nhỏ trên bàn tay thì bạn nghĩ rằng nỗi đau của mình là ghê gớm lắm. Bạn cần một sự quan tâm, một lời hỏi han an ũi. Nhưng có bao giờ bạn chợt nhìn thế giới xung quanh chưa ? Nhũng bà mẹ có con là nạn nhân của đại dịch ma túy, HIV/AIDS, Những người đang muốn tìm lại mình vươn lên, thì thử hỏi nỗi đau của bạn so với nỗi đau của họ thì nỗi đau nào mới thật sự đáng quan tâm hơn. Hãy cho, hãy cho tất cả những gì mình có rồi sẽ có một ngày nào đó hoa sẽ nở trên tay, bạn cảm nhận được niềm hạnh phúc giống như niềm hạnh phúc của tôi ngày hôm nay. "Nào bây giờ hãy cho tôi biết bạn cần gì, tôi sẽ mang nó đến cho bạn. Đừng quên rằng tôi sẽ luôn luôn cho bạn những gì tôi có thể"

hay ghê.... mâý anh thì người này đổ người kia.. chỉ được chối tội là hay thôi áh.. hic.. tội nghiệp em.. không biết tin ai đây&#33;

Page 1 of 3 123 LastLast