Results 1 to 10 of 10

Thread: Mong anh chị...chia xẻ kinh nghiệm uong methado...

Mong anh chị...chia xẻ kinh nghiệm uong methado...

Tình hình là sau bao nhieu lần cai...em biết là minh ko thể nào cai nổi nua dồi...càng cố lay lắt cảng khổ gia đình...gìo em dang lam ho so uong methado...em mong anh chị nào biết về meth chi em voi..1 là khi minh uong meth có bi tác dụng phu gi ko các bác...2 là minh uong methe trong khoang thoi gian bao lau thi cảm giac thèm ma tuy moi hết...3 là khi minh uong meth cơ thể có phục hồi sức khoe để minh di lam ko..hay là ko lam dc gi...mong anh chi co kinh nghiem gi chi em voi...

Quote Originally Posted by Den-bao-gio View Post
    Tình hình là sau bao nhieu lần cai...em biết là minh ko thể nào cai nổi nua dồi...càng cố lay lắt cảng khổ gia đình...gìo em dang lam ho so uong methado...em mong anh chị nào biết về meth chi em voi..1 là khi minh uong meth có bi tác dụng phu gi ko các bác...2 là minh uong methe trong khoang thoi gian bao lau thi cảm giac thèm ma tuy moi hết...3 là khi minh uong meth cơ thể có phục hồi sức khoe để minh di lam ko..hay là ko lam dc gi...mong anh chi co kinh nghiem gi chi em voi...
    Sau đây mình xin chỉ lại kinh nghiệm uống Meth chung cho các ae. Như tôi đã nói rồi mọi con đường cuối cùng là đến với Meth, tôi cai nhiều, cuối cũng cũng chỉ có Meth là bến đỗ cuối.
    Thứ nhất: Về thủ tục hồ sơ, thì các bạn lên phường hỏi, có chỉ dẫn tận tình, nhiều nơi cá bộ y tế còn đến vận động rồi cho người nghiện 100-200k chơi phát cuối để đi uống Meth
    Thứ hai: Khởi liều, thôgn thường người nghiện ma túy khỏe mạnh, ko có tiền sử bệnh tật gì nặng, ko có tiền sử cơ địa dị ứng thì sẽ khởi liều ở mức 20ml. Có người 25-30, có người 10-15, tùy bác sĩ chỉ định.
    Trong thời gian khởi liều người nghiện hàng ngày đến uống thuốc bác sĩ sẽ khám, hỏi xem có còn sử dụng ma túy không? có còn vật vã không?... Trong thời gian khởi liều này bác sĩ vẫn chấp nhận người nghiện dùng ma túy chỉ với những khuyến cáo sau: Ví dụ thời gian uống Meth là từ 7-9h sáng thì người nghiện chỉ được phép dùng ma túy sau 4h chiều và mũi cuối cũng phải trước 12h đêm. Và phải pha ma túy với nước cất chứ không được dùng nước novocain. Trong mấy ngày khởi liều cũng phải chú ý tuyệt đối không được bia, rượu chút nào, nó làm công thuốc đấy.
    Thứ ba: dò liều
    Thật sự với liều lượng 20ml là đã không có vật vã gì rồi, người nào có ý chí, quyết tâm một chút là có thể bỏ được ngay từ ngày đầu tiên uống thuốc. Sau đó cứ khoảng 3 ngày thì bác sĩ sẽ tăng liều lên một lần, thông thường là khoảng 5ml. Nếu cứ chơi thì cao nhất cũng chỉ đến 2 tuần là mất cảm giác với Heroin, lúc đó người không vật vã gì, chích ma túy vào người chỉ thấy sực lên một cái, sau đó cũng chẳng có một chút cảm giác nào phê pha, vậy thì họa có điên mới bỏ vài trăm nghìn ra để chích nước cất vào người mà cơ thể không đòi hỏi gì. Mà kể cả có điên cứ chích cho vui thì cũng chỉ 5-7 lần là chán, chán đến tận óc luôn. Vậy mới nói Meth mà dành cho người cai nghiện khôgn một chút ý chí quyết tâm nào hết. mà cứ càng chơi bác sĩ biết họ càng tăng liều Meth thì lúc đó cả ngày ngây ngất, ngủ li bì, lại phải xin hàng bác sĩ cho em giảm liều xuống.
    Bác sĩ cứ 3 ngày lại tăng 5ml như vậy cho đến khi mà bạn nói với bác sĩ là không dùng ma túy nữa thì khoảng 1 tuần không dùng bác sĩ sẽ cho bạn đến giai đoạn ổn định liều.
    Thứ ba: Ổn định liều. Để vào ổn định liều thì với liều lượng đó bạn phải không thèm còn thèm nhớ và khôgn sử dụng ma túy trong khoảng 1 tháng. Trong 30 ngày đó bác sĩ sẽ xét nghiệm bất chợt từ 3-4 lần, nếu bạn âm tính và thật sự bỏ thì bạn sẽ được đi vào liều duy trì. Khi đi vào duy trì rồi thì hàng ngày chỉ phải đến uống thuốc rồi về thôi, chứ không phải chờ đợi khám xét gì cả. Nên ai uống Meth cũng nhanh bỏ để lên liều duy trì cho đỡ mất thời gian. mà cũng không ai muốn bỏ uống thuốc, chỉ cần bỏ 3 ngày không uống thuốc là lại quay trở về cái máng lợn, tức lại khởi liều lại, lại mất công hàng ngày đi từ sớm, chờ đợi bác sĩ khám.
    Với meth này thì liều lượng không ai giống ai cả, nên chẳng có gì phải băn khoăn, cứ uống dò liều đến khi nào cơ thể mình cảm thấy dễ chịu thì thôi. Mới đầu người nghiện uống Meth hay có ý nghĩ là Meth cũng giống như ma túy, càng uống nhiều càng phê, càng chơi nhiều càng sướng. Không phải đâu, Meth thì khi mới uống cơ thể chưa quen sẽ có cảm giác phê sướng ríu ríu một chút nhưng ko đc bằng heroin đâu, sau khi quen thuốc rồi thì cảm giác đó sẽ nhàm đi. Đến Heroin các bạn càng chơi càng ăn lên chứ không lại chẳng bị nhàm thuốc còn gì. Các bác sĩ thì muốn ng nghiện uống liều cao nhanh để nhanh bỏ, nhưng nên uống vừa đủ thì thôi, Meth cũng chả bổ béo gì đâu.
    Cơ thể người dung nạp Meth cũng như là người uống rượu ý. Có người uống cả lít không say, nhưng có người thì vài ba chén nhỏ là say. Meth cũng y hệt như thế, uống cùng mình có ông anh khi nghiện thì nghiện nặng lắm mỗi ngày chơi cả chỉ thuốc, người thì cũngto khỏe, nhưng khi uống Meth thì ông ấy chỉ uống đến 50ml là đã ngủ li bì suốt ngày khôgn thể tăng liều lên đựoc nữa rồi.
    Uống Meth thì vẫn đi làm được bình thường, nói cũng là những công việc như vận hành máy móc, tàu, xe thì sẽ rất nguy hiểm. Uống Meth này nhiều khi nó rất ríu, tôi uống xong về mà làm việc gì thì không sao chứ cứ ngồi lì máy tính hay xem ti vi là mắt ríu. Nếu như ở bên Tây thì họ tuyệt đối cấm những người làm nghề này uống Meth, nếu uống Meth thì phải bỏ nghề. Nhưng ở VN mình chỗ tôi uống thì mấy anh em nó vẫn lái taxi, vẫn lái xe tải như thường. Ku em lái taxi đó cho cả xe có cả khách phi vào sân, vào tợp ngụm Meth lại đi khách tiếp
    Còn những phiền toái nho nhỏ của Meth gây ra thì dân dần khắc phục thôi. Uống Meth vào thì bị táo bón, 5-7 ngày mới đi đc í và còn bị giật mình khi ngủ nữa, đang ngủ hay thiu thiu ngủ là người bị giật tung lên...
    Thôi tạm thời chia sẻ với bạn chút ít như vậy. Có gì bạn hỏi thêm tôi trả lời.

Em cảm on anh loser rat nhieu....truoc khi minh uong meth bác sĩ co khám tong quat va set ngiem gi ko anh oi....va minh bi táo bón có lau ko anh, hay là bị mãi ha anh...

Anh co kinh nghiệm gì mong anh hay chia se het cho em biet voi...cam on anh nhieu...

Anh co kinh nghiệm gì mong anh hay chia se het cho em biet voi...cam on anh nhieu...
    Có khám tổng quát và xét nghiệm (Test thử ma túy, test HIV, viêm gan B,C...) nhé bạn. Chỗ mình bác sĩ còn bắt mình đi chụp x-quang phổi, siêu âm ổ bụng mang đến nộp. Còn bị táo bón thì bị chung rồi ai cũng bị, mình bị một dạo, khỏi một dạo, giờ lại bị, cũng chả sao cả, kệ cmn, trước dùng Heroin thì cũng bị suốt mà.

Vang cam on anh nhieu...ma anh oi anh chi em nhung buoc lam ho so voi..mà ho so no yeu cau can nhung cai gi vay ah...mong anh noi cang chi tiet cang tot ah...

Vang cam on anh nhieu...ma anh oi anh chi em nhung buoc lam ho so voi..mà ho so no yeu cau can nhung cai gi vay ah...mong anh noi cang chi tiet cang tot ah...
    Bạn lên trạm y tế phường là người ta hướng dẫn cụ thể mà. Mình nhớ láng máng ngày đó làm hồ sơ như sau:
    -Sổ hộ khẩu, chứng minh thư phô tô công chứng.
    -Đơn xin uống thuốc Meth (cái này lên y tế phường ng ta phát cho mẫu, mình chỉ điền vào đó) rồi đem cái này sang bên ủy ban họ đóng dấu chứng nhận vào (tức là bên ủy ban đã xác nhận mình nghiện ma túy và đồng ý cho mình đi uống thuốc Meth chứ ko phải là mình có lệnh bắt đi cai nghiện tập trung)-nhưng hình như giờ bỏ bước xác nhận của ủy ban phường, xã rồi thì phải, ai nghiện ma túy thì cứ nộp đơn là uống thuốc.
    -Giấy chứng nhận đã đi cai nghiện tập trung(nếu có) tức là bạn đãtừng lên trại rồi khi về trại phát cho tờ giấy chứng nhận là đã cai nghiện trên đó thì đem nộp- Cái này thì là nhà nước ngu: bởi vì cái giấy chứng nhận mà trại phát cho đấy, ai về cũng phải mang trình báo công an phường, côgn an phường nó thu và lưu vào hồ sơ nghiên jma túy của mình, chứ có cho mình đem về nhà giữ điếu đâu. Đcm nhà nước ngu
    -16 cái ảnh 3x4
    -Giấy khai sinh bản sao (cái này nhớ láng máng ko biết có phải nộp ko)
    -Nếu là thương binh, anh hùng lao động...thì mang giấy chứng nhận đến (chắc điếu ae nào thuốc diện này) bỏ qua đi
    Hết
    Chúc bạn nhanh uống thuốc. Tôi để ý thấy ng nghiện này khi mới đến uống Meth thì cũng gầy gò, đen đủi, xe ko có mà đi, phải ng nhà đi kèm, điện thoại ko có mà dùng. Uống thuốc được mấy tháng ng khác ngay, lại có xe đẹp, điện thoại đẹp, trong ví lúc nào cũng có vài chai...hehe...lúc này thì lại quay sang đập đá, phá núi 1-2 lần cho biết
    À bạn nhớ hôm khởi liều thfi phải có ng nhà đi cùng, ko có thì thuê lão xe ôm, chứ ko ng ta ko cho khởi liều đâu. Hôm khởi liều uống thuốc xong phải ở lại 4h để theo dõi (quá liều ngáp ngáp thì tiễn vong)

Ok..1 lần nuã cảm on anh...thôi cố gắng uong meth thôi...nản lắm rồi cái cảnh lúc nào đầu cũng phải đấu tranh với nó...rồi đến luc ko chiu dc nua chốn vợ con đi chơi...chơi xong rồi thấy hối hận và thất vọng về minh kinh khung...hy vọng meth xẽ mở da đuoc cánh cổng tưoi xang hơn he...

Chúc mừng bạn đã tìm ra hướng đi... mọi con đường đều dẫn đến (phải bỏ ma túy).
    Chứ không tháng trên dưới 10 triệu hóa vàng hết. Có cái gì bán cái đấy, đéo còn nữa thì đi vay, cò quay... dần dần cướp, trấn lột... , (ma túy nó ép con người ta phải thay đổi theo nó...)
    p/s: Bác Tamboy có vào không, e bị hack facebook rồi, pm lại em nhé
    Last edited by tinhphai7x; 16-10-15 at 06:56 PM.
    Bình Minh Mùa Thu

methadone là sự lựa chọn cuối cùng khi mà ý chí của mình quá yếu,nhưng cái gì cũng có 2 mặt nên tìm hiểu cho thật kỹ trước khi vào chương trình uống methadone ,tôi không có ý đã phá meth nhưng luu ý các bạn trẻ methadone là một loại ma túy tổng hợp do con người làm ra thời gian để cơ thể đào thải ra khỏi cơ thể lâu đồng nghĩa khi lệ thuộc sẽ bị nặng hơn hê đó ,chúc cho các bạn trẻ tìm được lối đi thích hợp