Results 1 to 6 of 6

Thread: Chỉ vì vài chén rượu hôm nay được làm chó . . .

Chỉ vì vài chén rượu hôm nay được làm chó . . .

jjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj jjjjjj
    Last edited by nguoimoi; 23-11-15 at 10:32 AM.

Biện pháp mạnh em tính sẽ áp dụng mãi mãi!

iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiii
    Last edited by nguoimoi; 23-11-15 at 10:32 AM.

Chú vẫn linh tinh lắm chú ơi.

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Tính em hay bia rượu nên em có 1 giải pháp, có thể gia đình sẽ hưởng ứng. Đấy là mỗi khi uống rượu tại nhà, em sẽ xích chân mình vào 1 vật dụng gì đó và đưa chìa khóa cho người nhà, đến khi tỉnh rượu sẽ mở khóa và sinh hoạt bình thường. Có thèm ma túy đến đâu cũng không dám ra đường khi chân tay bị xích. Mình đã dính và ma túy rồi thì không việc gì phải ngại, vì trong nhà toàn người thân. Lúc đấy ăn uống sẽ cảm thấy ngon miệng hơn khi không phải lo lơn cơn thèm heroin.

Các bác cho em xin ý kiến, xem cách này có ổn không ạ!
    Làm đc như vậy là ngon đấy.nhưng liệu lúc phê rượu rồi có chịu cho chân vào xích hay không mới là điều quan trọng.

Quote Originally Posted by nguoimoi
    Tính em hay bia rượu nên em có 1 giải pháp,....... Lúc đấy ăn uống sẽ cảm thấy ngon miệng hơn khi không phải lo lơn cơn thèm heroin.

Các bác cho em xin ý kiến, xem cách này có ổn không ạ!
    Tốt nhất nếu ún bia rượu mà nảy số thì đừng uống (ngăn chặn hành vị có thể dẫn đế nhảy dù). Còn không ... thì dù hơi tiêu cực , tôi vẫn ủng hộ giải pháp đó của bạn. Không có 1 cách cai nghiện thành công chung cho tất cả người nghiện. Có thể cách này so với các bạn là tiêu cực, là vớ vẫn, linh tinh gì gì đó nhưng biết đâu nó lại giúp "người mới" cách xa được ma túy.

Cố lên bạn. Tôi tin và mong bạn sẽ thành công

Thân
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

theo toi thì trên thế giới nầy cho đến bây giờ không có một phương cách hay là thứ thuốc nào cai nghiện thành công khi mà người bị nghiện không muốn từ bỏ nó, NGƯỜI MỚI phải xác định lại tư tưởng là mình có muốn bỏ hay chưa đó mới là điểm chính ,chúc bạn tìm thấy con dươngd tốt nhất cho bản thân mình