Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast
Results 21 to 30 of 43

Thread: Tình cũ...

Quote Originally Posted by nguoimoi View Post
    Tuy không còn ham muốn ma túy nữa, nhưng trong đầu lúc nào cũng nhớ đến anh em bạn bè bên bàn nhậu. Biết là vài giọt rượu vào chắc chắn sẽ tái nghiện, vì thế phải chấp nhận sống với nó đến hết đời. Bỏ Ma Túy thì không khó, nhưng bỏ anh em bạn bè thì thật là quá khó, sống mà không có anh em bạn bè thì chẳng khác gì đã chết. Đúng là dính đến Hê như 1 bản án chung thân vậy.
    Tui đây một mình vẫn mò đi bình thường cần gì phải nhiều mình.cứ thèm lên thì đi thôi chứ ae bạn bè ở thế giới khác hết cmnr còn đâu hix

Tuy không còn ham muốn ma túy nữa, nhưng trong đầu lúc nào cũng nhớ đến anh em bạn bè bên bàn nhậu. Biết là vài giọt rượu vào chắc chắn sẽ tái nghiện, vì thế phải chấp nhận sống với nó đến hết đời. Bỏ Ma Túy thì không khó, nhưng bỏ anh em bạn bè thì thật là quá khó, sống mà không có anh em bạn bè thì chẳng khác gì đã chết. Đúng là dính đến Hê như 1 bản án chung thân vậy.
    Nghiện luôn có mọi cớ để nguy biện cho viec tái nghiện thành công

Em từ bỏ cái suy nghĩ sống với nó suốt đời rồi bác à? Bây giờ cứ nghĩ đến hê là em lại cảm thấy sợ, cách đây 2 hôm em lại phởn mua 40 viên thuốc Ho về uống cùng bia rượu nghe nhạc cho phê. Khi uống say lại lên cơn thèm hê, nhưng gia đình biết được đã khóa cửa nhốt ở nhà, em mở nhạc nghe bay và ảo vô cùng, nghĩ trong đầu đúng là điên mới bỏ 500k ra mua heroin vì không phê bằng lại mệt người. Ngồi nghe nhạc 3 tiếng, em lại đá thêm 1 cốc rượu với 2 lon bia cho ảo. Khi đến 11h đêm sợ ảnh hưởng hàng xóm, em tắt nhạc và xuống nhà pha cốc nước cam uống cho giải rượu, không ngờ tay đang pha nước mà đầu nó cứ nghĩ đến Heroin, em như điên dại xách đồ và phóng xe đi mặc dù người nhà phát hiện.

Bán đồ với giá như cho được 260k, em làm 1 tép rồi đi tìm mua kim tiêm, cũng may là có quán thuốc nó mở muộn không thì cũng khóc dở mếu dở. Sang nhà người quen chui vào nhà vệ sinh ngồi chích thì gia đình gọi điện đến nhà bác, mọi người đuổi em về cảm thấy nhục vô cùng. Vì chưa chích được em lại lang thang vạ vật như thằng ăn cắp, cuối cùng thèm quá ngồi ngay giữa khu chung cứ chích, em chích đến 20 lần mà không thấy máu chảy vào ống tiêm, cuối cùng chích thuốc chỉ thấy sưng ở tay. Ngồi hơn 1 tiếng phải đến 40 vết kim mà thuốc không vào ven, em gói 1 nửa tép mang về đến nhà tráng ống thì tiêm 1 phát ăn ngay. 1 tép thuốc chỉ có 1 phần 3 vào cơ thể, còn đâu rơi vãi hết mà không hiểu sao 2 hôm sau người mệt vô cùng.
    Last edited by nguoimoi; 03-12-15 at 12:18 AM.

Bỏ được rứt điểm là cái tốt còn không cữ giữ đc ngày nào hay ngày ấy đừng để bết thế thôi.

Em từ bỏ cái suy nghĩ sống với nó suốt đời rồi bác à? Bây giờ cứ nghĩ đến hê là em lại cảm thấy sợ, cách đây 2 hôm em lại phởn mua 40 viên thuốc Ho về uống cùng bia rượu nghe nhạc cho phê. Khi uống say lại lên cơn thèm hê, nhưng gia đình biết được đã khóa cửa nhốt ở nhà, em mở nhạc nghe bay và ảo vô cùng, nghĩ trong đầu đúng là điên mới bỏ 500k ra mua heroin vì không phê bằng lại mệt người. Ngồi nghe nhạc 3 tiếng, em lại đá thêm 1 cốc rượu với 2 lon bia cho ảo. Khi đến 11h đêm sợ ảnh hưởng hàng xóm, em tắt nhạc và xuống nhà pha cốc nước cam uống cho giải rượu, không ngờ tay đang pha nước mà đầu nó cứ nghĩ đến Heroin, em như điên dại xách đồ và phóng xe đi mặc dù người nhà phát hiện.

Bán đồ với giá như cho được 260k, em làm 1 tép rồi đi tìm mua kim tiêm, cũng may là có quán thuốc nó mở muộn không thì cũng khóc dở mếu dở. Sang nhà người quen chui vào nhà vệ sinh ngồi chích thì gia đình gọi điện đến nhà bác, mọi người đuổi em về cảm thấy nhục vô cùng. Vì chưa chích được em lại lang thang vạ vật như thằng ăn cắp, cuối cùng thèm quá ngồi ngay giữa khu chung cứ chích, em chích đến 20 lần mà không thấy máu chảy vào ống tiêm, cuối cùng chích thuốc chỉ thấy sưng ở tay. Ngồi hơn 1 tiếng phải đến 40 vết kim mà thuốc không vào ven, em gói 1 nửa tép mang về đến nhà tráng ống thì tiêm 1 phát ăn ngay. 1 tép thuốc chỉ có 1 phần 3 vào cơ thể, còn đâu rơi vãi hết mà không hiểu sao 2 hôm sau người mệt vô cùng.
    trình độ trọc trạch hơi kém mình chỉ cần tý đèn pha xe máy là trọc phát ăn ngay chỉ mất 1 phút 15' hehe

Hôm bữa mới thấy ông nguoimoi nói mỗi lần nhậu là xích lại như xích chó mà, hôm nay ko xích ah.

#1. Cai nghiện có thể là chuyện suốt đời

Tôi đã bảo các bạn rằng các triệu chứng thoái lui kéo dài tầm ba tuần là nhiều nhất, và đó là sự thật. Nhưng cái thứ quỷ quái này không dừng lại ở khâu cai thuốc đâu. Bạn có thể gặp phải PAWS - hội chứng bứt rứt sau cai nghiện.

Các triệu chứng bao gồm: trầm uất, mất ngủ, bồn chồn, không ngừng cảm thấy tội lỗi và nhục nhã, mất khả năng suy nghĩ thấu đáo, và riêng tôi còn gặp nhiều ác mộng ghê gớm. Có lần tôi mơ, trong tay tôi là một liều và tôi đang tìm chỗ để hưởng thụ, nhưng cứ mỗi lần tôi thấy một nơi coi bộ ngon, là y như rằng tôi bị phá đám. Giấc mơ luôn kết thúc với hình ảnh tôi cầm ống chích trên tay: tôi sắp sửa bơm thuốc vô, rồi ngay trước khi bắt đầu mê mê là tôi tỉnh dậy. PAWS dường như là chính cơn nghiện của tôi quay lại bỡn cợt tôi vậy, hàng đêm, và tôi có thể bắt gặp nó bất kỳ lúc nào trong một năm, vài chục năm, hoặc đến khi tôi chết. Thậm chí khi tôi không bị PAWS, tôi cũng biết mình chẳng thể quay lại ngày xưa được nữa -- mãi mãi tôi là một con nghiện. Giả sử tôi ngưng chơi thuốc trong 20 năm, chỉ một bước sa chân cũng đồng nghĩa với việc tôi bị thèm thuốc trở lại, gần như ngay lập tức. Đây là lý do tại sao các bạn thấy những người từng nghiện từ chối thuốc giảm đau: họ thà bị giải phẫu không gây mê còn hơn phải quay lại chính quãng thời gian mà họ từng trốn chạy.

Đọc đc cái này hay hay copy về đây cho ae
    Last edited by Hoa deo 81; 03-12-15 at 10:47 PM.

Loanh quanh mãi mệt,cứ vào giam cứu 1 năm ở Kim chi là cai được tuốt hic
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Loanh quanh mãi mệt,cứ vào giam cứu 1 năm ở Kim chi là cai được tuốt hic
    ồ sao phải một năm hả bác.hết lệnh 3 tháng là đã bon tít rồi.cơ mà chủ yếu là sau đó có giữ đc không mới là quan trọng.mấy ông đi tù thì ngoan lắm cho cũng k giám chơi nhưng về cái là bem ngay.ở trong kia éo dám chơi vì chơi vào rích nó mà bắn thì vừa ăn đòn vừa đi kỉ luật vừa mất cải tạo hehe

Cool

Quote Originally Posted by Hoa deo 81 View Post
    ồ sao phải một năm hả bác.hết lệnh 3 tháng là đã bon tít rồi.cơ mà chủ yếu là sau đó có giữ đc không mới là quan trọng.mấy ông đi tù thì ngoan lắm cho cũng k giám chơi nhưng về cái là bem ngay.ở trong kia éo dám chơi vì chơi vào rích nó mà bắn thì vừa ăn đòn vừa đi kỉ luật vừa mất cải tạo hehe
    Ba tháng 15 ngày vừa chấp hành xong , chả biết giữ dc ko nữa ... lung lay lắm roài !!!

Page 3 of 5 FirstFirst 12345 LastLast