Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 36 of 36

Thread: em rất buồn mọi người à

Quote Originally Posted by zhanhgu83 View Post
    Minh cai tu truoc tet den gio van on ban ah. Khong con phai uong thuoc gi het, nhung luc nao cung phai nghi la ko dc nhay du, nhay du la chet ngay. Co gang thoi ban, minh co vo voi 2 con nho, nghien ngap toi 2 dua nho lam. Khong dam noi hay nhung cu co gang thoi.
    Vâng . cố gắng thôi bác ak` . em cũng vậy . con nhỏ vừa sn 1 tuổi . đi làm ngày 2-3tr cũng hết sạch.... nhưng may đến thời kỳ đi xin xỏ...... htrc vk em có thai tiếp nhưng bỏ . vì e chưa ổn định mà bé nhỏ lại mới 1t . em chán quá . tại e hết

Mới cắt cơn xong là thời gian cực kì khó khăn, tư tưởng nhảy dù lúc nào cũng nhen nhóm, và lúc nào cũng cảm giác mình thiếu thiếu j đó, thời gian thì trôi chậm. Nhưng cố gắng đi bạn, nhảy dù 1 lần thôi là phải làm lại từ đầu mệt lắm. Cố dừng codein rồi uống thuốc cho nhẹ đầu. Có tiền trong túi nhiều nhiều mà có suy nghĩ đi mua hàng thì bạn cứ chạy ra tiệm đồ em bé mua hộp sữa hay đồ chơi cho con cho hết sạch tiền cũng đc. Khi đem sữa đồ chơi về cho con nhìn vợ con bạn nhìn b bằng 1 ánh mắt khác mà b sẽ cảm thấy nhẹ nhàng và thoải mái hơn nhiều, có khi còn hơn thuốc. Cố lên.

Cảm ơn bạn rất nhiều. Đúng là thỉnh thoảng có suy nghĩ nhảy dù. Nhưng lạiquay ra nhìn con. Chiều thấy thiếu gthieeu. Đi ra quán tatto. Chạy luôn tên vk con. Hihi
    Cuộc chiến trường tồn . Cố gắng và cố gắng ..... mong 1 ngày không còn có ai vào diễn đàn này hỏi về cách cai nữa...

Quote Originally Posted by Chongchong View Post
    vậy là em đi uống methadon lâu dài đáy chứ,anh có bài ở trên là dung methadon để cắt cơn chứ còn điều trị lâu dài thì bình thường,mục đích của nhà nước điều trị methadon để giảm tội phạm mà do ma túy gây ra,giảm lây truyền HIV,rồi vấn đề gia đình vv..methadon có thể nói là cơ hội cuối cho nguoi ngien nhưng sâu xa có người mới ngien có thể từ bỏ được nhưng lại mang ra điều trị methdon vô tình đã đẩy người đấy đến bước đường cùng
    mình thì chưa uống Methadon nhưng bữa rồi có đến trung tâm(mình ở Gia Lai, địa chỉ của trung tâm là 75 Phan Đình Phùng) thì được tư vấn viên ở đây cho biết rằng khi mình vô chương trình điều trị bằng Methadon được 1 khoảng thời gian nhất định(tối thiểu là 1 năm) và có niềm tin mạnh mẽ rằng sẽ chắc chắn thắng được cô ba mà không cần đến chất nghiện thay thế(ở đây là Methadon) thì có thể đăng ký ra chương trình và lúc đó trung tâm sẽ cho mình uống theo liều giảm dần đến 1 mức nào đó trước khi ngưng hoàn toàn chứ không phải phụ thuộc Methadon suốt đời như trước giờ mình vẩn nge nói đâu Chongchong nha.. bữa đó mình không có hỏi kỹ chuyện vì Methadon cũng là ma túy(nge đâu nó vật còn ghê ghớm hơn heroin nữa) nên không biết lúc ngưng thuốc thì có khó khăn,mệt mỏi lắm không nhưng tư vấn viên có giải thích rõ ràng rằng trước khi ngưng sẽ cho mình giảm liều đến mức tối thiểu cộng thêm việc phương pháp đó đã được đưa vào phác đồ để điều trị thì chắc cũng không đến nỗi quá khó đâu ha.. Ở đây mình muốn nói rõ thêm chuyện trên diễn đàn này chắc có rất nhiều anh em cũng đang uống Methadon nhưng chưa từng nge anh em nào nói đến phương pháp này nên mình cũng không dám khẳng định mà mình chỉ chắc chắn 100% chuyện chính nhân viên của trung tâm đã tư vấn cho mình như vậy.. tuy mình chưa uống nhưng cũng rất đang mong là sẽ có 1 con đường mới mở ra cho những anh em nào còn đang chịu sự lệ thuộc đối với Methadon àh...

mình có 1 vấn đề thắc mắc có anh chị em nào biết xin trả lời giúp nha. đối với những người uống Methadon mà vẩn còn chơi ma túy(chơi 1 ngày 4,5 lần,1 lần cũng khoảng 2,3 ly và chơi liên tiếp trong thời gian tương đối là hơn 1 tháng) vậy người này có bị nghiện ma túy không? và nếu như có nghiện thì khi không có hàng(vẩn uống Methadon đều đặn vào mỗi buổi sáng) có bị vật không? mong anh chị nào biết thông tin này xin chia sẽ...

Theo mình biết uống Me một thời gian vẫn bỏ được bằng cách giảm liều từ từ, các bạn có thể thham khảo một số bài viết trong diễn đàn về me hoặc tìm đọc sổ tay điều trị mê. Nói chung me là phương pháp giúp người nghiện từ bỏ he, nên mục đích là dùng me để bỏ he, nên dùng me càng lâu càng tốt vì dùng càng lâu cơ hội bỏ he càng cao
    Mình nghe một số anh em nói me bây giờ do Việt Nam tự sản xuất nên chất lượng ko tốt như trước đây, dễ bị vật. Có người 1, 2 giờ sáng là vật ko ngủ được, mồ hôi như tấm...có người ko uống me đến khoảng 3 giờ chiều là ko chịu nổi đành phải kiếm he (mặc dù về lý thuyết có thể bỏ me 1 ngày vẫn ko vật).
    Theo mình thấy me vẫn là cách tốt để chúng ta bỏ hê. Chúc các bác sớm cai thành công

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234

Tags for this Thread